મ્યુકોરમાઇકોસિસનો કહેર: રાજકોટમાં કોરોના બાદ બ્લેક ફંગસનું આક્રમણ, રોજ 30 દર્દીની ઓપીડી અને 18થી 20ની સર્જરી, 342 દર્દી ઓપરેશન માટે વેઇટિંગમા

મ્યુકોરમાઇકોસિસનો કહેર: રાજકોટમાં કોરોના બાદ બ્લેક ફંગસનું આક્રમણ, રોજ 30 દર્દીની ઓપીડી અને 18થી 20ની સર્જરી, 342 દર્દી ઓપરેશન માટે વેઇટિંગમા

Spread the love

બ્લેક ફંગ્સનો કહેર.

  • રાજકોટ શહેરમાં કુલ 655 દર્દીઓની સારવાર હેઠળ
  • 40 ટકા શહેર અને 60 ટકા ગ્રામીણ

સિવિલ હોસ્પીટલ ઉભરાય ગયા છે. સમાન જ સ્થિતિમાં મ્યુકરમાઇકોસીસિસ પણ જોવાનું સ્થળ છે. રજની સિવિલ હોસ્પીટલમાં આવતી વખતે પણ 471 દર્દીની સારવાર હેઠળ છે જ્યારે સમરસ હોસ્ટેલમાં 184 દર્દીની સારવારના અહેવાલો છે. સિવીલ હોસ્ટીટ બતાવતા મ્યુકોરમાઇકોસિનાના શનપરેશન માટે 342 દર્દીઓના લાંબુ વેઇટિંગ પ્રવાસની શોધ કરવામાં આવે છે. કોરોના પછીના બ્લેક ફંગ્સાનું માઉસ છે. રોઝ સિવિલ 30 ડિસેમ્બર ઓપિડિશન કરવામાં આવી છે. 18 થી 20 વખત રેડિશન ઓપરેશન કરવામાં આવ્યું છે. ટમાં 655 દર્દીઓની સારવાર હેઠળ છે.

સિવીલમાં 500 બેડ ફુલ રેડીંગ સમૂહ વ્યવસ્થા કરો
રાજકોટ સિવિલ હોસ્પીટલ સુપરિન્ટેન્ટ ડો.આર.એસ. ત્રિવેદીએ કહ્યું, સિવિલમાં મ્યુકોરમાઇકોસીસ માટે 500 બેડની સુવિધા ઉભી થઈ. એક સમયે 500 બેડ ફુલરેલ સિસ્ટમ દ્વારા સમરસ હોસ્ટેલ પણ બેડની વ્યવસ્થા કરવામાં આવે છે. વર્તમાન સિવિલ હોસ્પિટલમાં મ્યુકોરમાઇકોસિસિના 471 રોગની સારવાર હેઠળ છે. જ્યારે સમરસ હોસ્ટેલમાં 184 દિદી દાખલ થાય છે. આ ઉપરાંત સિવિલમાં દર 30 થી વધુ દર્દીઓની પીપિડિશન કરવામાં આવે છે.

40 ટકા દિવાળી શહેર અને 60 ટકા ગ્રામ્ય વિસ્તાર
30 ડિગ્રી 9 થી 10 વખત દાખલ કરવામાં આવી છે તે વિશે જણાવેલ છે. સિવિલ હોસ્ટીટ પર 24 કલાક ઓપરેશનનો દર 18 થી 20 ઓપરેશનનો સમય જણાવે છે. જ્યારે 342 દર્દીઓના ઓપરેપરેશન માટે વેઇટિંગમાં સમય પૂરા પાડવામાં આવે છે. અત્યાર સુધી મ્યુકોરમાઇકોસિસિથી બનનારી ચાર મૃત્યુની મૃત્યુ નીપજ્યા છે. જ્યારે 24 સવારના દર્દીઓના દર્દીઓ હોસ્પીટલમાંથી આવતા હોય છે. મ્યુકોરમાઇકોસિનાના દર્દીઓ બે ઇંજેક્શનની પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે. ક ટ ત…. મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ મુજબ………… રાજકોટ સિવીલમાં દર્૦ ટકા હિંદી શહેરી વિસ્તારોમાં 60૦ ટકા જ્યારે ગાંધીનગરનો સમાવેશ થાય છે જ્યારે જેટ૦ ટકા વસવાટ કરો છો દિવાળી રાજકોટ ગ્રામ્ય અને અન્ય સ્થળોએ પ્રવાસ સ્થળ પર પહોંચ્યા છે.

મ્યુકોરમાઇકોસિનાના દીદી સિવિલ ફુલ.

મ્યુકોરમાઇકોસિનાના દીદી સિવિલ ફુલ.

શહેરનો મહત્તમ દૂર રહેવાનો પ્રયાસ
રાજકોટ મનપા કમિશનર ઉદિત અગ્રવાલે જણાવ્યું હતું કે, લોકો માસ્ક, સોશ્યલ ડિસ્ટન્સનું પાલન કરવું તે આ સમયગાળા દરમિયાન સૌથી વધુ દૂર રહેવા માટે સુરક્ષિત છે અને તે સંદેશાત્મક સંજોગો છે જે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. કોન્ટેક્ટ ટ્રેસિંગ અને સરવ પૂર્વની જેમ.

રજની 30 ડીપિ.

રજની 30 ડીપિ.

ત્રિજી લહેર આવે છે તે માનીને રાખેલ છે
શુષ્નાતા મેયર ડો. મનોરંજન દ્વે કહ્યું, જ્યાં સુધી 0 કોરોના પોઝીટીવ કેસ નથી ત્યાં સુધી આશ્ચર્યજનક ઊભું જ છે. પહેલી લહરના અંતિમ સમય નિષ્ક્રિય બનતા બીજા ચિંતિત સામનો કરવો પડ્યો હતો. કેસ ભલે ઘટ્યા પણ સૌ કોઈ ત્રિજી લહેર આવે છે તે માનીને જ સાવચેત સ્થાને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *