પાકિસ્તાને લોન્ચ કરી હોમમેડ કોરોના વેક્સિન PakVac, અસરકારકતા અંગે મૌન

પાકિસ્તાને લોન્ચ કરી હોમમેડ કોરોના વેક્સિન PakVac, અસરકારકતા અંગે મૌન

Spread the love


– પાકિસ્તાની અધ્યાપન વિદેશી વેક્સિન આકરી ટ્રાયલ, ગુણવત્તા, તપાસ અને તેની તપાસ

નવી દિલ્હી, તા. 02 જૂન, 2021, બુધવાર

કોરોના સંકેત વચ્ચે પાકિસ્તાનનો એક હોમ વેક્સિન લોંચ છે. પાકિસ્તાને વેક્સિનનું નામ પાકવેક કોવિડ -19 રસી મૂકેલી છે. આ વેક્સિન જેવા પ્રભાવી છે, તે સમયે અસરકારક રીતે ભાગ લેવાય છે અને ટ્રાયલના રિઝલ્ટ શું છે તે કોઈ જાણતું નથી.

ઇમરાન ખાના સ્વાસ્થ્યપૂર્ણ વિશેષ સહાય ડૉ. ફેસલ સુલ્તાન અને નેશનલ કમામ એન્ડન્ડ અને ઓપરેપરેશન સેંટરન પ્રમુખન અસદ ઉમરે સ્વદેશી કોરોના વેક્સિન લોંચન થયાં. સાથે જ તે ટૂંક સમયમાં દેશના કોરોનાની મહત્વપૂર્ણ સ્થાન નક્કી કરવાનું શરૂ કરી દેવામાં આવ્યું, પરંતુ તે ખૂબ જ આશાવાદી છે.

ડૉ. ફૈસલે મંગળવારે વેક્સિન લોન્ડીંગના કાર્યક્રમોમાં જણાવવામાં આવ્યું હતું, દરેક મુશ્કેલીમાં એક અવસર આવે છે. આ મહાકાય દરમિયાન ચીનનો પાકિસ્તાનનો સમાવેશ થાય છે. ચિની પહેલેથી જ પાકિસ્તાનના પ્રેશર છે, જ્યારે કોરોના પાકિસ્તાનનો ભરોસો છે, જ્યારે ચીન પણ છે. તેમણે વેક્સિનને રાષ્ટ્રીય સ્વાસ્થ્ય સંસ્થા (એનઆઈએચ) ની પ્રશંસા પણ કરી.

આ તે રાષ્ટ્રીય સ્વાસ્થ્ય સંસ્થાની શુભેચ્છા પાઠવી હતી અને આ પગલું દેશમાં વેક્સિન સપ્લાયમાં તેજીએ જણાવ્યું હતું. તે પાકિસ્તાની પ્રેસિડન્ટ એસિએલ વેક્સિન આકરી ટ્રાયલ, ગુણવત્તા, તપાસ અને તેની પરીક્ષણની શોધખોળની માહિતી આપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *