મેહુલ ચોક્સીના પ્રત્યર્પણની કવાયત: ભારતે ડોમિનિકાને પ્રત્યાર્પણના કાગળો મોકલ્યા; PNB કૌભાંડનો આરોપી ચોક્સી ત્યાંની જ જેલમાં કેદ છે

મેહુલ ચોક્સીના પ્રત્યર્પણની કવાયત: ભારતે ડોમિનિકાને પ્રત્યાર્પણના કાગળો મોકલ્યા; PNB કૌભાંડનો આરોપી ચોક્સી ત્યાંની જ જેલમાં કેદ છે

Spread the love
  • ડોમિનીકાને ભારત મોકલેલા પ્રત્યાર્પણ પેપર્સ; પીએનબી કૌભાંડમાં આરોપી ચોક્સી, તે જ જેલમાં બંધ છે
  • ડોમિનીની જે બતાવેલી કેદ ચોકસીના ચૌધરી પર રહેતી હોય છે

પંજાબ નેશનલ બેન્ક (પી.એન.બી.) કૌભાંડની દીપ્તિ મેહુલ ચોક્સીના વહેલી વહેલી તકે શેર્તનની આશાઓ ગઈકાલે આવી છે. સંસ્થાગૃણાના વડા પ્રધાન ગેસ્ટન બ્રાઉન નીચે, ભારતે એક પ્રાઈવેટ પ્રોજેક્ટ દ્વારા ડોમિનીકા સરકાર ચોક્સીના દાખલા માટે દસ્તાવેજો લખેલા છે. ચોક્સી જ્યારે ડોમિનીની જે બતાવી રહી છે. જો ચોસ્સી સમય સુધી ભારતનો કોઈ રવાનવાર રહેતો નથી.

આ પહેલા શનિદેર ચોક્સીની ડોમિનીની જેલથી નીચે તસવીર થઈ ગઈ. જેલના સલિયા પાછળ કેદ ચોક્સી સ્કાય કલરની ટી-શર્ટ જોઈ શકાય છે. તેના ચેર પર ભય અને ડર ચોક્કસ નજર આવે છે. સૌથી મોટી વાત એ છે કે ડાબી આંખમાં ઘાના નીશાન છે. આંખો લાલ છે. તદુપરાંત, તેના હાથ પર પણ નિશાના નહીં આવે. તેમના વકીલો દ્વીપ ચોકસીને મરી ગયા.

હાથ પર લુહારની ઘાણી બતાવી રહેલ મેહુલ ચોક્સી.

હાથ પર લુહારની ઘાણી બતાવી રહેલ મેહુલ ચોક્સી.

ચોક્સીએ અપડેટ કરે છે અને હડપચી લેતી હોય છે
બે દિવસ પહેલાં મીડિયા અહેવાલો, ડોમિનિકા ચોક્સીના વાકીલ માર્શ વેને જણાવ્યું હતું કે તે સવારે પોલીસ સ્ટેશનમાં તેની ક્લિનિટેન ભાગ્યા હતા. વકીલના રહેવા પ્રમાણે ચોકસીયા ચોપડા પર લગાવ્યા હતા તે ડોમિનીકા લા સકતા છે. ચોક્સીએ સાથે હપ્તા ભરી લપ લવવોય છે. ચોક્સીનાની આકસ્મિક રાહતની પરિસ્થિતિઓમાં પીપલ દાખલ કરવામાં આવે છે.

જેલના સલિયા પાછળનો હાથ બતાવો મેહુલ ચોક્સી.

જેલના સલિયા પાછળનો હાથ બતાવો મેહુલ ચોક્સી.

ઇન્ટરપોલે જાહેર કરી શકાય છે યલો નોટિસ
ચોક્સી દિવસ પહેલા એડિગુઆ અને બાર્બુદાથી ગુમ થયા હતા. આ પછી, ઇન્ટરપોલેની આગામી યલો નોટિસ ફિટ આવી. પાછળથી આ નોટિસ પણ સંસ્થાગમ્ય પણ રિતેન થઈ. ત્યારબાદ તેની શોધખોળ વધુ તીવ્ર થઈ.

કુઆબા ભાગિ જવાનું સર્જી પરેશાન
ચોક્સી 25 મે, મંગળવારે ડોમિનિકામાં કડાડોયો છે. સંસ્થાગુઆ મીડિયાએ અહેવાલ આપ્યો હતો કે 62 વર્ષિય ચોક્સી ડોમિનિકા ક્યુબા બટ્ટનિંગ ફિરાકમાં છે, આ દરમિયાન સીઆઈડી અને દબોચી ઘટના છે. સ્ત્રોતો જે તે પરિસ્થિતી અને બર્બુદાથી બટટ દ્વારા ડોમિનીકાઓ છે.

મેહુલ ચોક્સીની લીગલ ટીમ.

મેહુલ ચોક્સીની લીગલ ટીમ.

મુંબઇ ચોક્સીના ઘરની દિવાલો પર નોટિસોનો ઇગ્લો
મુંબઇના વાલકેશ્વરમાં ગોકુલ એપાર્ટમેન્ટ્સના 9 મા અને 10 મા બૃહદ મેહુલ ચોકસીનાની છિદ્રની લટકી ઘટના છે, પરંતુ ઘરના દરવાજા અને દિવાલ પરની બંધગલાબંધી સરકાર નોટિસ લગાવેલી છે. આ નોટિસમાં બહુવિધ વર્ગમાં સીબીઆઈ, ઇડી, આવકવેરા અને પંજાબ રાષ્ટ્રીય બેંકનો સમાવેશ અન્ય લોકોનો સમાવેશ થાય છે. ફ્લાઇટનેટ દરવાજા ફ્લોર પર પણ ઘણા નોટિસ ફિલાઇલી જગ્યા છે. આ બધી નોટિસ વર્ષ 2019 થી 2021 વર્ષની છે.

2017 માં સંસ્થાગુઆ-બાર્બુદાની નાગરિકતા પ્રખ્યાત
14,500 શહેરીના પી.એન.બી. કૌભાંડનો દ્વિતીય ચોક્સી જાન્યુઆરી 2018 માં વિદેશ ભાગી ગયો. પાછળથી બહાર નીકળ્યા ગયા છે 2017 માં સ્થાપના-બાર્બુડા નાગરિકતા મળી છે. પી.એન.બી. કૌભાંડની સેન્ટ્રલ બ્યુરો ઇન્ફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (સીબીઆઈ) અને એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટરેટ (ઇડી) મેહુલ ચોક્સી ખરાબ સ્વાસ્થ્યના દબાણમાં દબાણપૂર્વક રજૂઆત કરાઈ છે. આંતરરાષ્ટ્રીય વિડિઓ કન્ન્ફરન્સિંગ દ્વારા અંત આવે છે. ભારપૂર્વક રહીલીના કેટલાક સંપર્કો રક્ષિત છે.

ભાણેજ નીરવને ભારત લાવવાની હેકી છે
આ કૌભાંડનો મુખ્ય પારદર્શક નીરવ મહિનો છે, જે લંડિત થઈ રહ્યો છે. ત્યાં અદ્યતન અને દર્શન પણ તેના પ્રદર્શન છે, પરંતુ નીરવ શર્પણની નિર્ણય લેવા લંડન હાઈકોર્ટમાં પડકારવામાં આવે છે. આ મુશ્કેલીઓ હાઈકોર્ટના નિર્ણય 10 થી 12 મહિનાનો સમય હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *