અમેરિકા: માત્ર 2 વર્ષની બાળકીએ મેન્સાનું સભ્યપદ મેળવ્યું, તેનો IQ લેવલ જોઈને ભલભલા આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે

અમેરિકા: માત્ર 2 વર્ષની બાળકીએ મેન્સાનું સભ્યપદ મેળવ્યું, તેનો IQ લેવલ જોઈને ભલભલા આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે

Spread the love

કાશે ક્વેસ્ટ મેન્સાની કુટુંબિક સૌથી નાની વયની અમેરિકન છે. I બુદ્ધિઆંક લેવલ 146 છે.

  • કાશે ક્વેસ્ટ મેન્સાની કુટુંબિક સૌથી નાની વયની અમેરિકન છે
  • આઈક્યુ લેવલ 146 છે, અમેરિકાના 50 રાજ્યોના નામ અને તેની ઓળખ એકદમ સરળ છે

ફક્ત બે વૃદ્ધ બાળકોની આઈક્યુ લવલ અંતર્ગત તમે પણ આશ્ચર્યજનક જશો. કાશે ક્વેસ્ટ મેન્સાની કુટુંબિક સૌથી નાની વયની અમેરિકન છે. મેન્સાની સદસ્યતાના સંગ્રહનો સંગ્રહ છે, તે તેના પર ધ્યાન આપતા ઇંટીલિજેન્સ કાશ્મીરમાં 98 પાર્સેટેજ મેળવે છે.

આ પરિસ્થિતિમાં બાજી ડાઈનર અમેરિકાની લોસ એન્જેલસની કાચે ક્વેસ્ટ ભલે વૃદ્ધ થવાની છે, પરંતુ બુદ્ધિ બુદ્ધિગમતી ભલભલાને આશ્ચર્યચકિત દે છે. કાશ્નો આઇક્યુ લેવલ 146 એ સીએનએની રિપોર્ટ રિપોર્ટ, આ બાલ્કી અમેરિકાના 50 રાજ્યોના નામ અને તેની ઓળખ એકદમ સરળ છે. કાશના પિતા ડેવન અશ્વલના અભ્યાસ ભાગ, આસપાસની વસ્તુઓ માન્યતા ઉત્સુકતા કાશીની અંદર વધુ. જ્યારે તે પણ કંઇક કહેવાતું નથી. اور

મેન્સાનીની સૌથી નાની ઉંમરે 28 માસની તારીખ છે
ડિવોન અશ્વનાના દાખલા, તે સમયે કોઈ બાબતની ખબર નથી હોતી, જ્યારે તે અસ્થાયી રીતે કેવી રીતે કામ કરે છે અને જ્યારે તે એક વખત શિખાય છે, તો પછી તે એકસાથે યાદ આવે છે. મેન્સાનીની સૌથી નાની ઉંમરે 28 મી મહિનો મુહમ્મદ હરિઝ નાદજીમ છે, જે યુનાઇટેડ કિંગ્ડમાં છે અને આઇક્યૂ 142 છે. મેન્સા વેબસાઈટની બાજુ, કાશ્નો આઇક્યુર 146 છે, જેનો સરેરાશ અમેરિકન પુખ્ત ભાગ છે, જે નોંધપાત્ર રીતે સ્માર્ટ સ્થાન છે.

1946 માં મેન્સાની સ્થાપના થઈ
મેન્સાની વેબસાઇટનો ભાગ, લસ્ટ્રેલિયાના બેરિસ્ટર રલેન્ડલેન્ડ બેરિલ અને લેન્સલોટ લિયોનાલ વેર દ્વારા મેન્સાની સ્થાપના ઇંગ્લેન્ડમાં ક્સક્સફોર્ડની લિંકન ક કોલેલેજ 1946 માં દાખલ થઈ. મેન્સાના યોગ્ય બનાવા માટે સ્ટેનફોર્ડ-બાયનેટ ઇન્ટેલિજેન્સ સ્કેલ અથવા કેટલ કલ્ચર ફેર ફેન્ટલ એન્ટેલિજેન્સની ખાસ વિશેષ પ્રમાણિત આઈક્યુ કાસ્ટમાં 98 પાર્સન્ટાઇલ કરતાં વધારે અથવા તેના કરતા વધારે વર્ગ લગાવવાની કામગીરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *