સુપરલીગ અંગેના વલણ પર રીયલ મેડ્રિડ, બાર્સેલોના અને યુવેન્ટસ મક્કમ

સુપરલીગ અંગેના વલણ પર રીયલ મેડ્રિડ, બાર્સેલોના અને યુવેન્ટસ મક્કમ

Spread the love

સુપરલિગની સ્થાપના બાર ક્લબથી નવ ક્લબ હિટ

લંડન પ્રશાન્કો, સોકર ગાર્નિંગ બોડીઝ અને સરકારી આકરી ટીકાનો ભૂપેરી સુપરિલાગના પ્રોજેક્ટ સાથે સંલગ્ન બાર ટેમ્પોમાં હવે બાકી છે જ ટીમ રાયલ મેડ્રિડ, બાર્સેલોના અને યુવન્ટ્સની સંસ્થા છે. આ ત્રણેય સુપરલિગના પ્રોજેક્ટોરી મક્કમ છે. તેઓએ શુક્રવાર સંયુક્ત નિવેદની જારીને કહ્યું કે તે યુરોપિયન સોકર ગવર્નિંગ બોડી (યુએફએ) નાસ્તામાં વશ નહીં અને બ્રેકઅવે સુપરલિગ લોન્શન લેવાની તેની વ્યક્તિના જરીના સ્થળે છે.

યુએફએ આ ત્રણેય ક્લબ પર શિસ્તભંગની પ્રક્રિયાનો પ્રારંભ કરવામાં આવ્યો છે. પણ ક્લબોએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ યુએફના બિગજરૃષ્ટિમૂલક ઝૂકવાનાન નથી અને તેમના વલણ પર મક્કમ છે. હવે આ વાર્તા પરિસ્થિતિ છે. મેડ્રિડેટ યુરોપિયન કોર્ટ ઓફ જસ્ટીસને જણાવ્યું હતું કે તે આત્મવિશ્વાસ છે અને ફિફા અને યુએફએ ક્લબના આગવી બ્રેકએવ સુપર લીગ રચતા અટકાવાયેલ યુરોપિયન સ્પર્ધાત્મક કાયદાના ભંગ ચાલુ છે. આ નિવેદને જણાવાયું છે કે યુએફ દ્વારા સુપરલિગ માટે ક્લબને જોડવું અને તેમાં સમાવિષ્ટ દંડક ક્રિયાઓ હોવા છતાં તે નિર્ણાયક નિર્ણયો ભંગ નાવાશે. જ્યારે શાંતિ પણ કાયદાકીય પ્રક્રિયા જારી છે.

આમંત્રિત યુએફા દ્વારા શિસ્તભંગની પરંપરા શરુ થઈ ગઈ, તે કાયદાકીય રીતસરનો ભંગ નથી. રણકો આ રીતે મુશ્કેલીઓ પણ સુમન નથી આપી. સંઘ દ્વારા ફૂટબોલના અધ્યયનને સ્થાને યુએફએ યુરોપિયન ફૂટબોલ પર તેમના ઇરાશાહિતાના વલણની ચૂંટણીમાં પડકાર આપવામાં આવી હતી સલનાના પગલાની તપાસની પ્રક્રિયા જ પડકારરૂપ બનેલી છે. સુપર લીગને ૧૨ ક્લબ દ્વારા લોંચ કરવામાં આવી. તેના સ્થાપક સભ્યોમાં મંડિસ્ટર યુનાઇટેડ, લિવરપૂલ, મંચેસ્ટર સિટી, ચેલ્સી, ટોટનહામ હોટસ્પર, આર્સેનલ, એસી મિલન, ઇન્ટર મિલાન અને નિટિકા મેડ્રિનોનો સમાવેશ થાય છે. જો પછી તેઓ ફરીથી ગયા અને યુએફએ સાથે ડેલ કર્યુ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *