સાગર હત્યા કાંડ: શું નિયમ પ્રમાણે રેસલર સુશીલ કુમાર પાસેથી પરત લઈ શકાય પદ્મશ્રી અને ઓલંપિક અવોર્ડ?

સાગર હત્યા કાંડ: શું નિયમ પ્રમાણે રેસલર સુશીલ કુમાર પાસેથી પરત લઈ શકાય પદ્મશ્રી અને ઓલંપિક અવોર્ડ?

Spread the love
 • દિલ્હી સાગર મર્ડર કેસ આરોપી રેસલર સુશીલ કુમાર પદ્મ શ્રી ખેલ રત્ન ઓલિમ્પિક મેડલ રીટર્ન ક્રાઇમ

23 વર્ષના પ્રારંભિક સાગરની હત્યાના અપરાધ સુખી કુમાર વિશે હવે ઘણાં સમયના વિરોધમાં સુરત ઉભા પ્રાર્થના કરવામાં આવે છે. લોકો માનવતા હોય છે, સુશીલ કુમારેને રહે છે અને પૂર્વસ્કાર કરે છે. આ દરમિયાન હવે વોવર્ડર્ડ અને પુરસ્કાર સુખદ કુમારિકાની પ્રાર્થનાઓ વિશે તે જાણવું ખૂબ જરૂરી છે.

દેશનું ચોથું સર્વોચ્ચ નાગરિક સુનમાન પદ્મશ્રી પણ સુશીલ કુમારને મળેલું છે. આ સિવાય અર્જુન અવોર્ડથી દર્દી રાજીવ ગાંધી ખેલ રત્ન અવોર્ડ પણ સુશીલ કુમારને મંદિર છે. બે વાર અલંપિક જીનારર સુશીલ કુમારને અનેક રાષ્ટ્રીય અવ્વલ પણ મળ્યા છે.

સુશીલ કુમારેન જે વોવરવર્ડ છે તે કેટેગરીમાં વિભાજન કરી શકે છે. અગાઉના રાષ્ટ્રીય અવોર્ડ અને બીજા રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર અને સન્માન. આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે જીતેલા ંપલંપિક પકક પર શું થવાનું નથી કારણ કે તે કનેક્શન્સ નામની ક્રાઈમ સાથે જોડાયેલી છે તે જેલ ગઈ છે તે તેના ઓવરર્ડ પત્રો પર શું છે?

ફાઈલ ફોટો

ફાઈલ ફોટો

જાણો કેમ કે સુશીલ કુમારે અલંપિત અવોર્ડ પર પ્રાર્થના કરો નહીં

આશ્ચર્યજનક અલંપિક રમતની સાથે જોડાયેલી વેબસાઇટની મુલાકાત જો કોઈ કાલ્પલ કાપીને કરવામાં આવે છે, સુશીલની જેમ 13 અને અલંપિયન પણ તેના જેવી હત્યા, અપહરણ અને યૌન શોષણ સાથે જોડાયેલી કર્તવ્યનિર્દેશિત થઈ ગઈ હતી અને જેનું નામ પણ લખ્યું હતું. જાહેર કરે છે. બ્લેડ બ્લડ દોડવીર તરીકે પ્રાર્થનાની મહેનત ંપલંપિન સ્કસ્કર પિસ્ટોરિયસનું નામ પણ અંતિમ છે. વેલેનાટાઈન ડેનામાં મારા માતાની હત્યા કરવામાં આવી હતી.

પરંતુ ંપલિમ્પિક વોવરર્ડ સ્કસ્કર પિસ્ટરરિયસને પણ પ્રતી લેવામાંા નહતા. કારણભૂત અલુમિક માટે આર્ટિકલ કમિટી તે જ લિંક્સ્સના વોવોર્ડ પ્રતીત થઈ શકે છે જે શારીરિક એક્ઝામ દરમ્યાન સ્ટીરોઇડ્સ સેવના દુષિત નોંધાયેલા છે. વોવોર્ડ્યા પછી કોઈ અવ્યવસ્થિત કોઈ ગુનો નહીં કરે, પરંતુ તેણીના લગ્નની અવધિ નિવારી શકાય નહીં. આ સંજોગોમાં ંપલિમ્પિક વોવર્ડ સુશીલ કુમારિન પણ પ્રાર્થના નથી. તે જો સુપી કુમળી કુમાર્તિઓ છે, પરંતુ દુષિત સાબીત પણ છે.

પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ એ જે અબ્દુલુલ કલા સુશીલ કુમારે અર્જુન નિવાસસ્થાન તે સમયની તસવીર

પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ એ જે અબ્દુલુલ કલા સુશીલ કુમારે અર્જુન નિવાસસ્થાન તે સમયની તસવીર

દુષિત સાબીત હોય તો રાષ્ટ્રીય સ્વત. પર પ્રવેશો
સુશીલ કુમારના રાષ્ટ્રીય સ્તરે ભારત સરકાર દ્વારા બનાવવામાં આવેલી સન્માન અને ર્ડવર્દિની વાતોની વાત તેના દ્વિષિત સાબીતોને પહેલાં તે પ્રાર્થના કરાઈ નહીં. ખેલ મંત્રાલયના લોકોએ પણ ખુલાસો કર્યા છે, જ્યાં સુધી સુશીલ કુમારને હત્યા કરી દેવામાં આવી છે, કારણ કે સુશીલ કુમારને હત્યા કરી દેવામાં આવી છે, રાજીવ ગાંધી ખેલ રત્નને અવોર્ડ અથવા અર્જુન અવોર્ડન પરત રાષ્ટ્રપતિ પત્ર લખ્યો હતો. કારણ કે ત્યાં દરેક વ્યક્તિ માનવામાં આવે છે, જ્યાં સુધી કોઈ વ્યક્તિમાં કોઈ દ્વિષિત સાબીત નથી ત્યાં સુધી તે વ્યક્તિના નિર્દોષ માનવામાં આવે છે.

સુશીલણા મેડલો અને કારકિર્દીની માહિતી

 • સુશીલે રેસલિંગમાં નાનિંગથી થાય છે. સુશીલે બાળપણથી જ એક કપરી વોવોર્ડ્સ જીતનો પ્રારંભ થયો.
 • વર્ષ 2000 માં એશિયન જુનિયર રેસલિંગમાં સુશીલે ગોલ્ડ મેડલ જીતી હતી.
 • વર્ષ 2003 માં સુશીલે એશિયન રેસલિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતી.
 • વર્ષ 2005 અને 2007 માં સુશીલ કુમાર વિશ્વમાં ભારત દેશનો ડંકો વગડો અને બે વર્ષ કોમનવેલ્થ ચેમ્પિયનશિપ ગોલ્ડ મેડલ મેળવ્યો હતો.
 • 2006 માં સુશીલ કુમારી દોહા એશિયાઇ રમતમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતી.
 • 2007 માં એશિયા ચેમ્પિયનશિપમાં સિલ્વર મેડલ જીતી.
 • વર્ષ 2008 માં સેકન્ડિંગ લિલિમ્પિકમાં સુશીલે બ્રોન્ઝ મેડલકવો.
 • સુશીલ કુમાર 2010 માં 66 કિલોગ્રામ વેઇટ ડિવિઝન વર્લ્ડ ટાઈટલ જીટીએટેડ અને બૃહદ મંત્રીમંડળ અને ધાગથી 2012 માં લંડન ઓલિમ્પિકમાં ભાગની જગ્યા માટે સિલ્વર મેડલ જીતી હતી.
 • સુશીલ કુમારી 2010 અને 2014 ની રાષ્ટ્રમંડળની રમતમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતીને નવો રેકોર્ડ ઇન્સ્ટોલ કર્યો હતો.
 • સુશીલ કુમાર લિલિમ્પિકમાં વ્યક્તિગત 2 મેડલ જીટર ડાયરેક્ટર પ્રથમ રેસર બને છે.

2005 માં સુશીલ કુમારે અર્જુન અવૉર્ડથી સન્માનિત થયાં હતાં

 • 2009 માં સુશીલને રાજીવ ગાંધી ખેલરત્ન અવૉર્ડથી સુન્માનિત થયાં હતાં
 • 2008 માં સેકન્ડિંગ લિલિમ્પિક જીતવાને 2011 માં પ્રદ્મશ્રીથી સન્માનિત કાર્યવાહી કરવામાં આવી હતી.
 • હરિયાણા સુશીલ સુમિર કુમારેન
 • મહારાષ્ટ્રની સુશીલતા 10 લાખ સાઉદીની ધનરાશિ આપવામાં આવી.
 • દિલ્હી 20 મીલીયન સાઉદી આયાઓ.
પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ પ્રતિભા પટિલે સુશીલ કુમારને પદ્મશ્રી અવોર્ડ છો

પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ પ્રતિભા પટિલે સુશીલ કુમારને પદ્મશ્રી અવોર્ડ છો

ભારતમાં 7 દશકાથી અપાય છે પદ્મ પૂર્સ્કર
1964 ની શરૂ થઈ ત્યારબાદ દેશમાં પદ્મ પુરસ્કારની શરૂઆત થઈ. અંદાજે પદ્મ પૂર્વાકર્ષક પ્રારંભ 7 દશાકા પહેલા. પરંતુ અત્યાર સુધીના પદ્મ પુરસ્કારના ઇતિહાસ ભારત સરકાર કોઈ પણ વ્યક્તિના પદ્મ પુરસ્કારની તપાસ કરી રહી નથી અને તેના દ્વારા પૂર્વીય સરકાર દ્વારા રજૂઆત કરી શકાતી નથી. આ સંજોગોમાં સુશીલ કુમારે પણ પદ્મ પૂર્વાકર્ષક પ્રાર્થના ખૂબ જ ઓછી છે. સરકારની અગ્રણી વિરોધ પ્રદર્શિત પ્રવૃત્તિઓ પદ્મ પૂર્વાકર્તાઓ દ્વારા કરવામાં આવી છે અથવા કોઈ કારણ નથી.

જેમકે પ્રખ્યાત લેખક અને પત્રકાર ખુશવંત સિંહે ઓપરેશન બ્લુ સ્ટારના વિરોધ પ્રદર્શન 1984 માં પદ્મ ભૂષણ પર કરવામાં આવ્યા હતા. ક્ટરક્ટર સલમાન ખાનના પિતા સલીમ ખાને 2015 માં પદ્મશ્રી લેટર ઈનકર હતા. તેમણે આ વિશે જણાવ્યું હતું, તેના અગાઉના ઘણા જુનિયન એક્ટર્સના પૂર્વાર્સ્કના વર્ષો પહેલા જ તેને રદ કરવામાં આવ્યા હતા.

જસ્ટિસ જેની વર્માના પરિણામે પણ મરણો ઉપરાંત પદ્મ ભૂષણ લેસ્ટર ઈનકાર હતી. કારણ કે તેણે કહ્યું, જસ્ટિસ વર્મા ક્યારેય પૂર્વાકર્ષક પાછળનો ભાગ નથી. નિર્ભયા કેસ પછીની યુવતીઓ પર યુવતી હિંસાની પરિસ્થિતિ કાયદામાં ફેરફાર કરો જસ્ટિસ વર્મા કિમિટની સુનાવણી પછી. આ સિવાય ડઝન કરતાં વધુ લોકોમાં આ પ્રકારનું સ્મરણ થાય છે. પરંતુ ભારત સરકાર કોઈ પણ વ્યક્તિ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *