વિશ્વનું સૌથી મોંઘું સોલ્ટ: દુનિયાનું સૌથી મોંઘું મીઠું, 8 લાખ રૂપિયામાં મળે છે એક પેકેટ

વિશ્વનું સૌથી મોંઘું સોલ્ટ: દુનિયાનું સૌથી મોંઘું મીઠું, 8 લાખ રૂપિયામાં મળે છે એક પેકેટ

Spread the love

વિશ્વના છેલ્લા મોંઘું મીઠું આઇલેન્ડિક સોલ્ટ છે. આ પડકાર 90 ગ્રામિની કિંમત 803 સાઉદી છે.

  • વિશ્વના છેલ્લા મોંઘું મીઠું આઇલેન્ડિક સોલ્ટ છે
  • 90 ગ્રામની કિંમત 803 સાઉદી અને કિલો મીઠું ખરીદી કરો તો લગભગ 8 લાખ 30 હજાર ચૂકવણી કરો

કોઈ સમસ્યા નથી. ખાંડમાં વધારો કરવો જરૂરી છે. પરંતુ તમે શું જાણો છો કે મિથુન મૂલ્ય છે. તમે અસ્તિત્વમાં નિવૃત્ત થયા છો પરંતુ મીઠાનામાં એક પ્રકારનો સમય આવી શકે છે કારણ કે તે ખરીદીની જગ્યા માટેનો એક ભાગ છે. તે દુરિયાનું છેલ્લું મોંઘું મીઠું છે.

90 ગ્રામની કિંમત 803 સાઉદી છે
વિશ્વના છેલ્લા મોંઘું મીઠું આઇલેન્ડિક સોલ્ટ છે. તે દરેક શેફની પ્રથમ પસંદ કરેલ મીઠું છે. આ પડકાર 90 ગ્રામની લગભગ 11 ડોલર (803 સાઉદી) ચૂકવણી કરો. જો કોઈ એક કિલો આઇલેન્ડિક સોલ્ટ ખરીદી હોય તો લગભગ 8 લાખ 30 હજાર ચૂકવણી કરવી.

આ રીતે અભ્યાસ થાય છે આ મીઠું
આ મીઠું કોઈ લક્ઝરી કરતાં ઓછું નથી અને તેની શોધના વર્ષો પહેલાં છે. આઇલેન્ડિક સોલ્ટને આઇલેન્ડના ઉત્તર પશ્ચિમ ભાગમાં હેથેથી પ્રેસિડન્ટ છે. આ મીઠું આઇલેન્ડના વેસ્ટફિઓર્ડ્સ નજીક સોલ્ટવર્કની ફેક્ટરીમાં પ્રવેશી છે. આ વિસ્તારની પહાડી અને ભારે બરફવર્ષાને વર્ષો જુનો દિવસ તે બંધ છે. એક રોડ ટનલ બન્યા પછીના વર્ષો 1996 માં અહીં સુવિધા સુધારણાની શરૂઆત થઈ. આ સ્થાન દર દર વર્ષે 10 મેટ્રિક ટન મીઠાનું ઉત્પાદન થાય છે. અનેક અઠવાડિયાની મહેનત પછી મીઠ્ઠું પ્રાર્થનાઓ થાય છે અને તે બધા કામચલાઉ છે.

આ રીતે છેલ્લું મોંઘું મીઠું
પડકારની પ્રોસેસીંગ તે ખાસ કામ કરે છે. આ પડકાર જિયોથર્મલ એનર્જી નીચે પાવરਥੀ અભ્યાસ કરવામાં આવે છે. જિઓથર્મલ પાવર ભૂસ્તર ઉર્જા અને તે ગ્રીક મેટલ જ્યોતિ છે. રેકિન દ્વીપકલ્પ પર કાલ્પનિક જ્યોતિર્મલ નર્જીનો ઉપયોગ કરો જો આ પડકારની તપાસ કરવામાં આવે છે. વિશ્વના છેલ્લા શુદ્ઘ સમુદ્રનું પાણી રેકિન દ્વીપકલ્પ પર અસ્તિત્વ છે.

સમુદ્રના પાણીમાં મીઠું બનાવવાની જગ્યા છે. તે પછી બિલ્ડિંગ્સમાં પાઇપ દ્વારા લખાયેલ છે. જ્યાં અનેક પૂર્વીય લેખ હોય છે અને દરેક પૂજાઓ દ્વારા રેડિએટર્સ હોય છે. આ રેડિએટર્સની પાણીનો ઉપયોગ કરે છે અને સી-વોટરને ગરમ થાય છે. જેમ કે પાણી વરાળ બનીને ઉડે છે, તેમ છતાં, મીઠું પડવાની એક જગ્યામાં એકવાર વિચાર કરવામાં આવે છે. ટાંકીથી પેન અને ડ્રોઇંગ રોન સુધી, ખૂબ જ ઓછા પાણીના સંજ્ હોયાઓ છે. આઈસલેન્ડિક સોલ્ટ આદર્શ લીલા કલરના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *