યુરોપા લીગ: 98 વર્ષમાં પ્રથમ વખત કોઈ ટ્રોફી પર વિલારિયલનું નામ

યુરોપા લીગ: 98 વર્ષમાં પ્રથમ વખત કોઈ ટ્રોફી પર વિલારિયલનું નામ

Spread the love
  • ઇલારિલે મન્નચેસ્ટર યુનાઇટેડ પેનલ્ટી શિફ્ટઆઉટ 11-10 થી હરાવી ટાઈટલ જીતે

સ્પેનિશ ફૂટબોલ ક્લબ વિલારિલે યુરોપા લીગ જીતીને પ્રથમ મેજર ટાઈટલ જીતેલા છે. ક્લબના 98 વર્ષનો ઇતિહાસ પ્રથમ વખત કોઈ ટ્રોફી પર પસાર થતો નથી. વિલારિલે ફાઇલનલનલમાં મચેનચેસ્ટર યુનાઇટેડ પેનલ્ટી આઉટઆઉટમાં 11-10 વાગ્યે હરાવ્યું. જે કોઈ પણ યુરોપિયન કમ્પમ્પિટિશનમાં નથી, ફાઇલનો સૌથી લાંબો પેનલ્ટી અટકી ગયો છે. નિર્ધારિત સમય સુધી 1-1થી બરાબર આવે છે.

વિલારિનાના સફળ મોરેના 29 મી અને યુનાઇટેડ એડિન્સન કવાનીનેએ 55 મી મિનિટે ગોલ કર્યા. યુનાઇટેડ સ્થળોની શ્રેષ્ઠ સફળ ક્લબની એક છે. અત્યાર સુધી 66 ટાઈટલ ભૂતકાળ છે. વિલારિનાના મેનેજર ઉની એમેરીએ ચોથી વખત યુરોપ લીગનું ટાઇટલ જીતેલું છે. આ પહેલાં તે 3 વખત સેવિલા સાથે ચેમ્પિયન બન્યા. માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ 2017 પછી એક પણ ટચલ જીતી શકી નથી.

વિલારિયલ એફસી ક્લબ સ્પેન નાનકડા શહેર વિલારિઅલ ક્લબ છે. આ શહેરની વસતી ફક્ત 50,777 છે. જ્યારે મંચેસ્ટર યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના છેલ્લા ફેમસ ફૂટબોલ ક્લબમાં ત્રજા નંબરે છે, ફક્ત સોશ્યલ મીડિયા પર જ 12 જેટલા ફોલોઅર છે.

વિલારિયલ

  • કૃષ્ણુ લીગ લા લિગામાં સાતમ નંબરે.
  • 2012 માં સ્પેનિશ પટબોલની બીજ ડિવિઝન રિલેગેટ થઈ.
  • મોટાભાગનો સમય લોઅર ડ્રાઇવ્ઝમાં રાખવો.
  • 1998 માં પ્રથમ વખત લા લિગા માટે ક્વોલિફાઇ થઈ.

માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ

  • ગ્રાન્દુ પ્રીમિયર લીગમાં બીજા નંબર.
  • 1974-75 પછી ડિવિઝન ટૂલમાં રિલેજેટ નથી.
  • ઇંગલિશ ફૂટબોલની છેલ્લા સફળ ક્લબ.
  • વિક્રમી 20 વખત લીગ ચેમ્પિયનશિપ (13 વાર પ્રીમિયર લીગ) જીતી.

100 ગોલ વિલારિનાના વર્તમાન સિઝ્ટીના તમામ કોમ્પિટિશનમાં. આ મુનિગ્ન અવળીનરી યુરોની ટોપ -5 લીગની 13 મી ક્લબ. 6 વખત મન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડ 7 પેનલ્ટી શેઆઉટમાં. ફક્ત 2019 માં રોચેલ વિરુદ્ધ લીગ અર્ધ જીતી છે. 1 પ્રથમ મેનેજર બન્યા ઉની એમેરી, જેન યુફિફાઇ અડધા યુરોપા લીગ ચાર વખત જીતી. જિઓની ટ્રેપટોનીને પાછળ રાખ્યા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *