બાબા રામદેવે કહ્યું- ડૉક્ટરોએ જીવ બચાવ્યા તો અમે શું ભંડારા માટે આવ્યા છીએ? કોરોનાના 90% દર્દી યોગ-આયુર્વેદથી સાજા થયા

બાબા રામદેવે કહ્યું- ડૉક્ટરોએ જીવ બચાવ્યા તો અમે શું ભંડારા માટે આવ્યા છીએ? કોરોનાના 90% દર્દી યોગ-આયુર્વેદથી સાજા થયા

Spread the love
  • બાબા રામદેવે કહ્યું જો ડોકટરોએ જીવ બચાવ્યો, તો આપણે ભંડારા માટે કેમ આવ્યા? એલોપથી 10% દર્દીઓ દ્વારા મટાડવામાં આવી હતી, 90% યોગ આયુર્વેદ દ્વારા ઉપચાર કરવામાં આવ્યા હતા

બાબા રામદેવે કહ્યું- કોરોની પછી બીજા કોઈ પણ લગાવી શક્યા નહીં એટલા માટે સમાધાન થઈ શક્યું નહીં.

  • અલોપથી સોલ ઉતવર્ષ બાબા રામદેવ વિવાદ વચ્ચે કોઈ અખબારને અગાઉ ઇન્ટરવ્યૂ
  • બાબા રામદેવે કહ્યું- એલોપથી કોરાના માત્ર 10% દર્દીની સારવાર છે
  • કુંભને સુપર સ્પ્રેડર કહે છે … મેરેન્ટ જોયું છે, ત્યાં 99% તંબુ ખાલી છે: બાબા રામદેવ

કોરોનીની સારવાર અને વેક્સિનની ખેંચાણ વચ્ચેનો આજે દેશના તબીબી જગતનો સૌથી મોટો વિવાદ યોગગુરુ બાબા રામદેવ અને ઇન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશન (આઇએમએ) વચ્ચેનો કેસ છે. આઇએમએની રાજદ્રોહ કેસ છે અને માનહનાના દવ વચ્ચે બાબા રામદેવ પ્રારંભિક સમયે કોઈ અખબાર સાથે વાતચીત કરે છે. ભાસ્કર જૂથના અરુણ ચૌહાણ સાથે ખાસ વાતચીત બાબા દ્વિપક્ષી બને છે, ફક્ત 10% દર્દીની સારવાર માટેનું એકશન. બાકી 90% યોગ-આયુર્વેદિ સાજા છોડ. કોરોના અગ્નિ પ્રચારીઓમાં સમારોહમાં ઘણા બધા સમાધાનો તેમણે સ્પષ્ટ જવાબ આપ્યો છે. મુખ્ય વાર્તા

સવાલ: તમે આશ્ચર્યજનક યોગો પ્રચાર કરો છો, મહાગ્નિનો સમય અલોપથી તમારા દ્વારા મોરચા બંધી કેમ છે?
બાબા રામદેવ:
કોઈપણ સમયે દૂર યોગ-નેક્રોસ્થીની છેલ્લી વધુ આવશ્યકતા છે. આ મોરચાબંધી એલોપથી વિરુદ્ધ નથી. મોરચાબંધી એટલા માટેના લગ્ન સંબંધી નિર્વાહ થાય છે. અકસ્માતનું કારણ નબળા ફેફસાં, નબળા લિવર-હાર્ટ, નબળી ઇમ્યુન સિસ્ટમ, નબળી નર્વ્સ સિસ્ટમ, નબળા મનોબળ. કમનસીબે અલોપથી નંબર ઇલાજ નથી. તે ફક્ત સિમ્પ્ટોમેટિક ટ્રાઇટમેન્ટ છે.

સલ: પણ આ ડૉક્ટરો જ લખો લોકોની સારવાર કરે છે, જીવંત બચાવ …
બાબા રામદેવ:
ઉપચાર એ ડૉક્ટરનો જગત છે જેનો વિશ્વનો સૌથી મોટો જુગાર જુવો છે. બીકરીના મૂળ કારણો ઇલાજ ફક્ત યોગ-નેચરોપથી છે. ફક્ત આ ડૉક્ટરોએ ઇલાજ પર અમને શું ભંડાર ખાવા ગયા છે? હું માનું છું કે આ ડૉક્ટરનું ધ્યાન પણ છે, તે જ ઇલાજ પણ છે. જેમ કે ઓક્સિજન લવલ 70 જેટલા સમય પૂરા થયા હતા તે પણ યોગશીલ દેશી ઉપાધિ સાજાછ. આ ડૉક્ટરનો ડાયરેક્ટર દર્દીઓની સારવાર કરવી. ડૉ. ગુલેરિયા કહે છે કે 90% દૂર હોસ્પીટલની જરૂર નથી. હું 95 થી 98% દૂર હોસ્પીટલ જવાની જરૂર નથી. તેઓ આયુર્વેદ, યોગ અને સ્વસ્થ જીવનશૈલીથી સાજાહ.

સવાલ: તો પછી કોરોનાની હોમકિટ્સમાં કોરીનિલ કેમ કેમ છે?
બાબા રામદેવ:
આ લોકોનો દિશ નથી, સરકારની નીતિનો દુષો છે. તે તમે આપણા પર છો? તમે દેશમાં કોઈ પણ શહેરમાં લોગ નથી. કોરોણા 100 થી 90 વખત યોગ-પ્રાણીયામિની આયુર્વેદિક પદ્ધતિઓ અને સ્વસ્થ જીવનશૈલીથી જાજાણ થાય છે કે કેવી રીતે બોલાવી શકાય છે ફક્ત એકલા અજાણ્યા ડક્ટરો જ લોકોનો જીવ બચાવ છે? હું માનું છું તે પણ લોકો જીવંત બચાવ કરે છે. ઘણાં બધાં ડરોક્ટરોએ જીવંત જીવન દર્દીઓ દર્દીઓ જીવંત બચાવ કરે છે, જેમ કે તે કથા છે. સંકેત સમયે તે મદદ કરવા માટે, નહિતર મેડિકલ સાયન્સનો અર્થ શું છે? હું મારા અસ્પષ્ટ સ્થિતિમાં હિટસ્પિટલાઇઝમાં 10% લોકો જીવંત ડૉક્ટરનો બચાવ કરું છું જ્યારે 90% લોકો જીવંત યોગ-આયુર્વેદ પ્રસાદિક પદ્ધતિઓ બચાવ્યો. તો પછી ડૉક્ટરની મારી વાત છે કેમ? ચંદ્ર કેમ છે કે કેમ કે મોટા વ્યવસાય સાથે સંકળાયલો છે. તે પણ તૃષ્ણા જોરે સત્ય સૃષ્ટિ છાપવી. હું અલોપથી વિરોધી નથી. ઇમરજન્સી ટ્રીટમેટ તરીકે અને શર્લિત ચિકિત્સા માટેના આધુનિક મેડિકલ સાયન્સ પર કામચલાઉ કામકાજ પણ થઈ ગયું હતું, જે જીવનશૈલી ડિસિસનોને જણાવેલ નથી.

સલવ: તમે કહો છો તેવો તૃષ્ણા જોરે સત્ય છુપાવવી શકે છે, વીડિયોમાં તમે વાત કરતા હોવ છો તે તમારા સમારંભમાં છે …
બાબા રામદેવ:
મારી તૃતીય આર્થિક સ્થિતિ નથી. ફાર્મા ઈન્ડસ્ટ્રી, હિટલસ્પિટલ ઈન્ડસ્ટ્રી અને ડૉક્ટરોનો વ્યવસાય મિલા સ્થિત સ્થાન કમ 200 લાખ લોકોનો વ્યવસાય છે. તેમના અંતમાં બાબા રામદેવ ‘કેંટની મુન્હ હું જીરા’ ની કલ્પનાઓ પણ નથી કરતી મારા સપનાની તે સત્યતાનો બળ છે. આ દેશની જનબળ છે. મારા 125 જેટલા લોકો છે. મારું નામ પૂર્વજોનું જ્ઞાન અને લેટેસ્ટ રીસર્ચ બે વાર છે. મારી સંખ્યા આ જ રાજ્ય છે. હું કદી ભગવાનની ચિંતન કરું છું અને દેશના બંધારણનું નિર્માણ કરું છું, પછી હું કેમ છું.

સલ: ડૉક્ટરો કહે છે કે તમારા દેશનોના કેસ ચાલવાની જેમ?
બાબા રામદેવ:
જો સ્વામી રામદેવ દેશદ્રોહી છે તે દેશભક્ત છે? જો દેશની સેવાનો દેશ છે, તો તે સંભવિત રીતે છે, જે દેશના સર્જનમાં છે. તે કહે છે કે કોરોના સારો છે, તેના કન્વર્ઝન સુંદર છે. અહીં દાન કરવું જરૂરી નથી, ધર્મ વિશેષ વિશેષ કૃપા કરો નહીં. કૃષ્ણ કન્ઝર્ઝન અને અંધ્‍વશ્વ્‍ય નિયમો વિશ્વાસમાં લીધેલા લોકો આઇએમએના અધ્યક્ષ બન્યા છે. કોઈ ઉદાહરણ નહીં હોય ત્યારે હું તથ્ય-પુરાવા સાથે વાત કરી શકું નહીં.

સલવ: તમે જઇ શકો છો, દર્દીઓની જીવંત ડૉક્ટરની જિંદગી બાગી લગાવી બચાવ્યા છે, અને તમે જ તેના મૃત્યુની ઘટનાને વધારશો …
બાબા રામદેવ:
હું ડૉક્ટરનો મૃત્યુ અવ્યવહાર કરતો નથી. ડબ્લ્યુચ ઓનાતિહાસિક આંકડાઓની સંખ્યા 1.50 જેટલા લોકો મૃત્યુ પામે છે, જેમાં ડૉક્ટરો પર મૃત્યુ પામ્યા છે. તેણીએ મારી પ્રેક્ષકની રચના કરી સ્વામી રામદેવને કેવી રીતે મરી કરી શક્યા નહીં, હું કોઈ સર્વશક્તિમાન નથી. તે કહે છે કે આપણે સર્વશક્તિમાન છીએ, અમને કોઈ ચેલેન્જ નથી કરી શકતા. હું તમારા ડૉક્ટર મૃત્યુ પામ્યા છે, અમે દુ: ખ, ખેતી છે, વેદાના છે. ડબલ વેક્સિનેશન ડૉઝ પછી હજારો સમય છે.

સલ: પુરાવા એકલા ડબલ વેક્સિનેશન પછી હજારો ડૉક્ટરનો મોત?
બાબા રામદેવ:
અરે ભાઇ વાર્તા પુરાવા તમે આવો છો. મારા ડબલ વેક્સિનેશનનું તમામ જોડાણ નથી કરાયું. મારા સમયગાળા કહે છે. હજારો ડૉક્ટર સમય છે. તમે ડબ્લ્યુએચઓ નો ડેટા કાઢી લો છો. અંદાજે 1 લાખ ડૉક્ટર્સ અને હેલ્થ વર્કર્સના મૃત્યુ. મને કોઈ ઇન્ડિયાના વર્લ્ડના આંકડા જણાવ્યા નથી. ફક્ત વેક્સિનેશન નહીં બચીવી. એક તરફ તમે વેક્સિનનો ડબલ ડોઝ અને બીજી બાજુ યોગ-આયુર્વેદનો ડબલ ડોઝ લો.

સલ: કોરિનલ લૉન્કન એ પણ વિનોદ આવી ગયો. કોણ ડબ્લ્યુએચઓ એક માન્યતા છે. તે પ્રયાસ કરો છો?
બાબા રામદેવ:
ડબ્લ્યુએચઓ એ કોવેક્સિન પણ માન્યતા આપી નથી. તેમની પ્રક્રિયા જુદી છે, જુદા પ્રકારનું લૉબિંગ છે, તેના દુરાગ્રહ-હથ છે. તમે જાણો છો કે કોનું નામ ફંડિંગ છે? તેની પાછળ ફાર્મા ઇન્ડસ્ટ્રી ઊભી છે, જ્યારે અમેરિકાની વાતોની પણ તેના પર અસર કરતી નથી. હું બચાવવા માટે કંઈ માન્યતા નથી. અમે કલીનીકલ કન્ટ્રોલ ટ્રાયલ ઇન્ટરનેશનલ જર્નલમાં પ્રકાશિત એક. આયુષ મંત્રાલય કોરોનાની માન્યતા આપી.

સલવ: અમે જોયા છો કાઇ કોરોનાથી લોકોના મોત … નરના કાંઠે માતાદેહોની કટાર …
બાબા રામદેવ:
નાના આંકડા પણ અવિશ્વસનીયતા છે. કાળા કા કોી નાંખીને કોરાણા આવ્યા અને તે કાળા સાજાઓનો આંકડો પણ સત્યની નજીક નથી. કોઈ પણ ગામમાં બે, કોઈ પણ પાંચમાં 10 લોકોના મોત તોહતો નથી. એ લોકોની મુશ્કેલીઓ છે.

સલવ: અમેરિકા જેવા દેશ ત્રિજી-ચોથી ચિરન સુવટ અનુમાન લવાવે, સજાવટ કરો. તેના જેવા ટોચનાં સ્તરનાં પેનલ અને સંપૂર્ણ સિસ્ટમનાં ઉદાહરણો છે … તમે શું માનો છો કોરોના સમાધાનો ભારપૂર્વક વ્યક્તિત્વની કોઈ કક્ષાની ચૂકવણી નથી?
બાબા રામદેવ:
હું રાજકીય પક્ષ-વિપક્ષમાં નથી પડતો. હવે તે રાજકારણ કહો જેનું પેનલ તેના સ્તર પર છે .. કોરોનીની બીજી લહેરના પૂર્વાનુમાન ભલે વિજ્ઞાનીના કાર્યપાલિકા, ધારાનું સ્થળ કેળપાલિકા, કોઈ લગાવી શકાયું નથી. પૂર્વાનુમાન જળાખું એટલા માટે શિષ્યવૃત્તિની શિક્ષાઓ નહીં.

ચંદ્ર: તમારું હિસાબે 5 રાજ્યોની ચૂંટણીમાં કુંભ તળાવની જરૂર છે?
બાબા રામદેવ:
હું હરિદ્વાર રહું છું. તમે હર કી પોડિના દૃશ્ય બતાવો છો કુંભ સુપરસ્પ્રેડર ગયા છે ત્યારે મહાત્મા છે. હિન્દુવિરોધી, ભારતવિરોધી લાબી અને સોશ્યલ મિડિયાની એક જમાતનો અંત છે, જેનો અર્થ એ થાય કે આંતરરાષ્ટ્રીય ફંડિંગ સંગ્રહ છે. કુંભમાં 99% તંબુ ખાલી છ. દરેક અકાડામાં 500-1000 સાધનસામગ્રી, તેમાંથી 2-3 મૃત્યુ પામ્યા. ગમે ત્યાં આવે છે. દેશમાં 5 થી 7 લાખ સાધન છે, જેમાંથી 5 ની મૃત્યુ કોરોનાથીરો છે લોકો ફેલાવી દીકરીઓ કુંભમાં કોરોના ફેલાયો છે.

સલ: વેક્સિનેશન સાથે યોગ-આયુર્વેદ પર સરકાર કોઈ રણનીતિ સૂચન નથી?
બાબા રામદેવ:
મારા કેન્દ્ર સૂચન કર્યું તેના પર એક પીઆઈએલ દાખલ કરો. અમે ઇચ્છીએ છીએ તે કોઈપણ ક્ષેત્રનો ડૉક્ટર છે, જે સંશોધન કેન્દ્ર છે, ટ્રાઇટમેન્ટનો થેરેપી છે તે દરેક ડૉક્ટર પ્રિસ્ક્રાઇબ કરી શકે છે. એલોપેથીના 90% ડૉક્ટરો પણ સંમત છે. આઇએમએના નેતાગીરી કૃતશર્તક ડ્રેક્ટરો પણ બેસાળ કાલ્પલ ભાતી કરે છે.

સલ: આ વિવાદ કેવી રીતે સમજાવે છે?
બાબા રામદેવ:
શું કરવું તે ભૂમિકા પ્રાયોગિક મેડિકલ વિજ્ઞાની છે અને તે યોગ-આયુર્વેદની છે.

સલ: ડૉક્ટરો તો તમારી જાહેર માફી, રાજદ્રોહના કેસનો અડધો ભાગ છે …
બાબા રામદેવ:
હું રાજદ્રોહ નથી રહ્યો … જે નિવેદનની વાત કરી રહ્યો છે તે નિશ્ચિત છે. હું એક સોશિયલ મીડિયા મેસેજ વાંચી રહ્યો છું. વાત કરો. હવે શું છે, શું મને ફાંસી પર લટકાવે છે.

સલ: પણ પત્ર લખી આઈએમએન સલ પૂછ્યું. ફરી નવો વીડિયો આવ્યો, નવેસરથી વિવાદ શરૂ થયો …
બાબા રામદેવ:
સવાલ પૂછો ગુનો છે? પ્રગતિશીલ સમાજ એ જ સલ પૂછપરછ આઝાદી છે. મારી પાસે ફક્ત સોલની સંભાવના છે કે 25 જેટલી મુશ્કેલીઓનો ઉપચાર છે … યુરોપમાં છે.

સલ: તમારું પેટ્રોલ-ડી ભાવના અને કાળાના સંબંધિત નિવેદન લોકો યાદ કરે છે. આજના આજે પણ પ્રાસંગિક છે નહીં?
બાબા રામદેવ:
હું કહું છું કે પેટ્રોલ-ડ્રેસરેશન પર ટેક્સ હટાવી દો, કિંમત ઘટી. સરકાર કહે છે કે દેશમાં ચલાવો ટેક્સ આવશ્યક છે. કાળાનાના ચર્ચાઓ પર હવાઇ મુસાફરો છે. કાળા મન ઠીક બૂડ અમે ઉપડ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *