ડોમિનિકાઃ મેહુલ ચોક્સીના શરીર પર ટોર્ચરના નિશાન, એન્ટીગુઆથી બળજબરીથી ઉઠાવાયો હોવાનો વકીલનો દાવો

ડોમિનિકાઃ મેહુલ ચોક્સીના શરીર પર ટોર્ચરના નિશાન, એન્ટીગુઆથી બળજબરીથી ઉઠાવાયો હોવાનો વકીલનો દાવો

Spread the love


– એન્ટીગુઆ અને બરુબુદાની નાગરીકાની સાથે જહુલ ચોક્સી ભારતીય નાગરિક નથી

નવી દિલ્હી, તા. 28 મે, 2021, શુક્રવાર

ડોમિનિકા અહીં પહોંચી ચૂકેલી પીનાબી કૌભાંડની દંડપીઠ મેહુલ ચોક્સીએ હવે કોર્ટના બારણે ટકોરા માર્યા છે. તેમના વકીલેની પરિસ્થિતિમાં હેબિયસ કપપર્સ (બંદન્ડી ક્ષક્ષ્કસીટર) ની અરજી નોંધણી છે. તેમના વાકીલ વિજય અગ્રવાલા અરજી દાખલ કરાવાણી પૃથ્વી પણ થઈ.

વાકીલે ડોમિનિકની કોર્ટમાં હેબિયસ કોપર્સની અરજી દાખલ કરાવી છે જ્યારે મેહુલ ચોક્સીની સંજોગોમાં રજૂઆત કરી શકાય છે અને તે જરૂરી કાયદાકીય મદદ રવાનગી છે. હેબિયસ કોપર્સની અરજી દાખલ કરવામાં આવી છે જ્યારે તે વ્યક્તિના હસ્તાક્ષર અથવા તે અંગેની રજૂઆત કરી શકાય છે.

મેહુલના વાકીલે અરજીમાં દાલાના તેના જીવન ઉપરની ટર્ચરના નિશાન પણ છે. વાકીલે છેલ્લે કપાયેલી મેહુલ ચોક્સી એન્ટીગુઆ અને બરબુડા તેની માતાજી નહીં બળતણ ઉથવાળો છે. વકીલ વિજય અગ્રવાલે કહ્યું, ‘ડોમિનિકામાં અમારી વાકીલો સાથે (મેહુલ ચોકસીને) ફક્ત 2 મિનિટ જાવ દેવાને કા .ી મૂક્યા. તેમણે જણાવ્યું હતું કે એન્ટિગુઆના જોલી હાર્બર આવે છે બળતણ અપીલ કરે છે ડોમિનિકા લા પ્રેક્ટિસ છે. ‘

શું ચોક્સી ડોમિનીકાથી ભારત લાવી છે?

આ સોલના જવાબો વિજય અગ્રવાલે કહ્યું, એન્ટીગુઆ અને બરુબુદાની નાગરિકતાની સાથે જહુલ ચોક્સી ભારતીય નાગરિક નથી ચાલી રહી. કાયદાકીય રીતે એન્ટિગુઆ જ લાવી. તે સિવાય ડોમિનીકની સુપ્રીમ સ્ટેટ મેહુલ ચોકસીને અન્ય કોઈ દેશનું નામ નથી. શુક્રવાર યોજાનારી સુનાવણી પછી મેહુલ ચોક્સી ડોમિનીકની બહાર અન્ય કોઈ સંદેશ લખેલું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *