ચોમાસુ આવે છે: બે વાવાઝોડા પસાર થયાના બે દિવસ બાદ આવશે ચોમાસુ, સમયથી બે દિવસ પહેલા 31 મેના રોજ કેરળ પહોંચશે ચોમાસુ

ચોમાસુ આવે છે: બે વાવાઝોડા પસાર થયાના બે દિવસ બાદ આવશે ચોમાસુ, સમયથી બે દિવસ પહેલા 31 મેના રોજ કેરળ પહોંચશે ચોમાસુ

Spread the love
  • બે વાવાઝોડા પછી ચોમાસુ બે દિવસ પહોંચશે, ચોમાસુ 31 મેના રોજ કેરળ પહોંચશે, સુનિશ્ચિત પહેલા બે દિવસ
  • હવામાન વિભાગના જણાવ્યા મુજબ આગામી 2 થી 3 દિવસમાં ચોમાસુ કેરળના દરિયાકાંઠે છચિ

બે ચક્રવાતી વાવઝોડા તાઈ-તે અને યાસ ડૂબ્યા પછી ચોમાસાની રાહ જોવામાં આવે છે. ચોમાસાની ઉત્તેજિત સરહદ કોમોરિન સાગર (કન્યાકુકરી નજીક) અત્યાર સુધી સમાપ્ત થાય છે. હવામાન વિભાગ આગાહી છે તે આગામી 2 થી 3 દિવસમાં કેરળના દરિયાકાંઠે ચોચિ છે. પૃથ્વી વિજ્ઞાન મંત્રાલયના સિચિવે કહ્યું છે ચોમાસુ 31 મેના રોજ કેરળના દરિયાકાંઠે છે.

કેરળમાં ચોમાસુનિવેશ સામાન્ય તારીખ 1 જૂન હોય છે, પરંતુ હવામાન વિભાગે આગાહી થઈ શકે છે 31 મેના રોજિશેષ, 4 દિવસનો પ્લાસ-માઇન્સ રહેવાની સંભાવના દર્શાવે છે.

વર્તમાન સામાન્ય ગતિથી આગળ વધો ચોમાસુ
ખાનગી હવાઇ એજન્સી સ્કાયમેટ ચોમાસુસૌથીઓ આગળના દિવસે રહેવાની શક્યતાઓ સાથે 30 મેની સમાનતા નિશ્ચિત છે. ચોમસૂસ સામાન્ય ગતિ આગળ ધપાવો છે. અંદામાન-નિકોબારના દિપ સમૂહમાં નિર્માણ તારીખ 21 મે ના રોજગતિ પછી તે ઝડપી ઉત્તેજનાપૂર્ણ – પશ્ચિમ અવસ્થામાં આગળ વધવાની ક્રિયા છે. તે 24 મે ના રોજ શ્રી શ્રી કિનારે દક્ષિણ કિનારે ચૂકવણી કરી હતી અને બે દિવસ પછી તે ઉત્તર કંલેજની નજીકની ચૂકવણી કરી છે.

ગુરુદેન ચોમાસુ માલિદીને પણ પાર ચૂકવ્યા. મોનસુતી આતુર સરહદ કેરળના દરિયાકાંઠથી લગભગ 200 કિલોમીટર દૂર છે. તાહ-તે વાવઝોડું દુ થયાખ દરમ્યાન અને તેના પછી પણ ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. આ સપ્તાહની શરૂઆતમાં જ કેરળના દરિયાકાંઠાના સમયમાં ખૂબ જ સમય થઈ રહ્યો છે પરંતુ ગુરુવારથી ઘટાડો થાય છે.

બંગાળની ખાડીમાં પાક યાસવાઝોડાના પણ ચોમસૂસ જલ્દી છચે 27-29 મે દૂર રહેવાની શક્યતા છે. પરંતુ હવે 30 મે એક જૂન વચ્ચે ચોમાસુ રહેવાની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગે ચોમાસાના આગળ વધવા પર સતત નજર દર્શાવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *