કેજરીવાલ પર તિરંગાના અપમાનનો આરોપ: કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રહલાદ પટેલે કહ્યું- CMની ખુરશી પાછળ લગાવાયેલા રાષ્ટ્રધ્વજમાં સફેદ ભાગ ઓછો કરીને લીલો ભાગ જોડાયેલો લાગે છે

કેજરીવાલ પર તિરંગાના અપમાનનો આરોપ: કેન્દ્રીય મંત્રી પ્રહલાદ પટેલે કહ્યું- CMની ખુરશી પાછળ લગાવાયેલા રાષ્ટ્રધ્વજમાં સફેદ ભાગ ઓછો કરીને લીલો ભાગ જોડાયેલો લાગે છે

Spread the love

પ્રહલાદ પટેલે કેજરીવાલને પત્રકાર્ય રાષ્ટ્રધ્વજને લખાણમાં જોવા મળે છે, જો તે સંભવિત અનુભવ થાય છે, ત્યારે રાષ્ટ્રધ્વજને યોગ્ય સન્માનને બદલીને તેનો ઉપયોગ કરી શકાય તેવું નથી.

  • કેન્દ્રીય સંદેશ રાજ્યના સંપાદક પ્રહલાદ પટેલે કેજરીવાલને પત્રકાર લખીને વાંધો છે
  • પટેલે ઉપ-રાજયપાલ અનિલ બજલને પણ પત્રકારની કોપી વાર્તાવાલાની પરીક્ષા છે

કોરોના મેનેજમેન્ટ ચર્ચા અને કેન્દ્ર સરકાર વચ્ચે ખેંચતાણ પછી હવે તિરંગા વિવાદ શરૂ થયો. કેન્દ્રીય સંદેશાઓ અને પર્યટન રાજ્યના સંપાદક પ્રહલાદ પટેલેન્દ્રના મુખ્ય પ્રધાન અરવિંદ કેજરીવાલા તિરંગણા અપમાનને કા હોવાી નાખ્યાં છે લ લગપ લાવવોય. પટેલે ગુરુડેર કેજરીવાલેન પત્રિકા લખીને ઉંધાવ્યો છે, સાથે જ રાજ્યના અનિલ બેજલને પણ પત્રકાર કલેક્શન કેરેજવાળો ભાગ છે.

પટ્ટણીની કેરીવાલેના પત્રકારોએ પત્રકારો વાંચો …

‘હું આ પત્રકાર રાષ્ટ્રધ્વનિ સન્માનની આગળની સૌની જવાબદારી ધ્યાનમાં રાખું છું. જ્યારે હું ઘણા દિવસો ટીવી ચેનલ પર તમે સંબોધન કરતાં જોઉં છું પરંતુ તમારી ખુશીની પાછળ લગાવેલા રાષ્ટ્રધ્વનિ આકાર પર ધ્યાન આપ્યું છે, કારણ કે મને જ્યારે ગૌરવ અને બંધારણીય સ્વરૂપ જુલાઇ લાગે છે. મધ્ય પ્રદેશમાં સફેદ ભાગ ઓછા હોવા છતાં, ભારત સરકારના કૃષિ મંત્રાલય દ્વારા નિર્દેશિત ભારતીય ફાંસો કોડના ભાગ 1 ના 1.3 માં ઇતિહાસના ઉપયોગની પ્રતિબંધિત કરંટ નથી.

‘જે રીતે અવાજ સ્થાપિત થઈ ગયો છે તેવું માનવું છે કે તે રાષ્ટ્રધ્વજની યોગ્ય સન્માનને દૂર કરે છે સુશીભન માટે ઉપયોગમાં લેવાયેલી પરિસ્થિતિમાં નજરે પડે છે. રાષ્ટ્રીય ગૌરવ અપમાન નિવારણ કાયદો 1971 ની કલમ 2 (આઈએક્સ) જે મુજબ સ્પીકરના સ્ટેજને રાજ્ય માટે ધ્વનિ દૂર કરવા શકાશે નહીં. કલમ ૨.૨ (i) અવાજની સ્થિતિ સનમનીસ અને વિશિષ્ટ હોવું જોઈએ. (ix) અન્ય કોઈ પણ પ્રકારની સજાવટ માટે રાષ્ટ્રધ્વંશ ઉપયોગ કરી શકશો નહીં.

‘ભારતીય દેશની સાથે જ પ્રદેશનો ગૌરવપૂર્ણ મુખ્ય પાદ સંભાળ, દરેકને અપેક્ષા છે કે તમે રાષ્ટ્રીય ગૌરવના પ્રતીક તિરંગણા સન્માન અને એનો ગૌરવ શરીરવોષ.’

પ્રહલાદ પટેલે આ પત્રિકા ઉપ-રાજ્યપાલ અનિલ બૈજલને પણ લખ્યો છે.

પ્રહલાદ પટેલે આ પત્રિકા ઉપ-રાજ્યપાલ અનિલ બૈજલને પણ લખ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *