સૌ.યુનિ.નો સ્ટડી કેસ: કોરોનાએ લોકોને સંગ્રહખોર બનાવ્યા, પતિએ કહ્યું- મારી પત્ની ઘરના ફ્રીઝમાં શાકભાજી ન સમાય તો પડોશીના ફ્રીઝમાં મુકવા જાય, હવે તો પડોશી કંટાળી ગયા

સૌ.યુનિ.નો સ્ટડી કેસ: કોરોનાએ લોકોને સંગ્રહખોર બનાવ્યા, પતિએ કહ્યું- મારી પત્ની ઘરના ફ્રીઝમાં શાકભાજી ન સમાય તો પડોશીના ફ્રીઝમાં મુકવા જાય, હવે તો પડોશી કંટાળી ગયા

Spread the love
  • અકરન દાર, અકારણ શક્તિ અને ભવિષ્યની અવાસ્તવિક ચિંતાનો સંગ્રહ કરો
  • બિગજુરી વસ્તુઓ કારણ કે સંગ્રહિત માનસિક અસ્થિરતા પેદા નથી

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટી મનોવિજ્ઞાન ભવન દ્વારા ચલાવવામાં આવી રહેલ સ્ટડી કેસના સંદર્ભમાં કોરોના કા લોકોનેી મૂકવામાં આવેલા સંગ્રહસ્થાનની દિશા નિર્ધારિત છે. અકરન ડાર, અકારણ શક્તિ અને ભવિષ્યની અવાસ્તવિક ચિન્નાના સંગ્રહ, સંગ્રહકર્તા અને પ્રસ્તુર મકાનો છે. આઠ બિગજુરી વસ્તુઓ કારણ કે સંગ્રહિત માનસિક અસ્થિરતા પેદા નથી. લોકો માનસિક અસ્થિરતા કવિતાઓ કહે છે. કોલના સંગ્રહસ્થાનો બનાવી દીધા. સંગ્રહ કરવો એ વર્ગની સરખામણીએ પણ આકૃતિ સંગ્રહ કરવો. અહીં સંગ્રહિત અવકાશી વસ્તુઓ ચીઝ વસ્તુઓ અથવા જીવન જરૂરી વસ્તુઓ સંગ્રહવા. જેની આવશ્યકતા નથી, સંભવિત વસ્તુઓ બગડી છે અને તે લોકોમાં સંગ્રહિત નથી.

મનોવિજ્ઞાન ભવનમાં ફોટો ફોનો સંગ્રહિત ફોન ઘણા બધા લોકો ..
કિસ્સો 1: મારી પત્ની સતત ખરીદી કરે છે, કરિયાણું છે, મસાલા અને શાકભાજી ખરીદી છે. ઘરની ફ્રીઝમાં શાકભાજી સમાપ્ત નહીં પડોશીના ફ્રિઝમાં મુકવા છે. હું અને પડોશી કંટાળી ગયો છું.
કિસ્સો 2: હું વિધવા માતા છું. દીકરી શીર્ષ અભ્યાસ પણ ઘણા સમય માટે કોલેજ બંધ હોય છે. તે કોસ્મેટિક આઈટમની સતત ખરીદી થાય છે, અનેક વસ્તુઓ ભેગી કરી શકાય છે, તે બૂટીપાર્લરમાં 15 વાર જવાબો પણ જોવામાં આવે છે, પરંતુ હજારો વસ્તુઓ પણ બંધ કરવામાં આવી છે. છાપું જોયું કુતેવો માટોડો ફોન.
કિસ્સો 3: મારો ફાધર બ ,ક્સ, પ્લાસ્ટિકની બેગ, દોરા આ બધી વસ્તુઓનો સંગ્રહ કરવો. પેલા તો આવું નહીં પણ હમણાંથી બિગરુરી છે કચરો ભેગા કરો. કોઈ ઉપાય નથી
કિસ્સો 4: મારા ઘરના સિગારેટના પેકેટ મંગાવ્યા છે. ઘણી વખત સિગારેટ પડતી હોય છે. આકા વર્ષો પેવે એટલી સિગારેટ ખરીદી છે. કાર્ટૂન કાર્ટૂન ખરીદી છે. સમજાવો.

લોકોની સંખ્યાબંધ સમસ્યાઓ છે
કોરોનાની મહામારીમા અનેક સમસ્યાઓનો સમાધાન છેલ્લાં કેટલાક વર્ષોથી છે. આર્થિક સમસ્યાઓ, સુખ-સુવિધા સમસ્યાઓ, ચીજવસ્તુઓની સમસ્યાઓ, હ હોસ્પસ્પિટલના સમયસર ઉપચારની સમસ્યા, ક્સક્સિજન, વેન્ટિલેટર કે બેડ નબળાઈની સમસ્યાઓ, વાહનફર્નિની નજરે પડતી સમસ્યાઓ, મજુરવર્ગીની સમસ્યાઓ જેવી સમસ્યાઓ, લોકોની સમસ્યાઓ. આ અસર તેના માનસપટ પર બહુવિધ સભાઓ છે. આ માનસિકતાના લોકો આશ્ચર્યજનક સંભાવનાઓ જણાવે છે, ભવિષ્યમાં કોઈ સમસ્યાનો સમાધાન લેવો પડતો નથી, જેથી જીવન જરૂરી છે અને તે વસ્તુઓ સંગ્રહિત કરે છે.

લોકો ફક્ત આવી જવામાં આવે છે
પરંતુ તે તમને માનવામાં આવશે નહીં. આ બાબતો પર આકૃતિઓનો સંગ્રહ કરવો જોઈએ અને તે વ્યક્તિની દુર દુર સંગ્રહસ્થાનની દિશામાં લાગે છે.
આજકાલના લોકો મરી મસાલામાં એક વર્ષનો ભેટો થયો છે પરંતુ હવે લોકોની નાની બાબાતેના લોકો એટલા બધા ચિંતિત પહોંચ્યા છે, ફક્ત લોકો જ મળ્યા છે. કોઈ બીજા નંબરે લોકો કર્ણાની દુકાને થયાં હોય ત્યારે ખરીદી કરતા હોય ત્યારે હવે કદી કોઈ બાબત રહેતી નહીં.

લોકો અકારણ દ્રા અને અકારણ ભાવનાઓ જણાવે છે
વાવઝોડાનું વાતાવરણ અને કોરોનાનો વધારો કૃત્ય સમાચારો છે, જ્યારે લોકોએ અકારણ અને અકરનનો અનુભવ કર્યો છે, જ્યારે લોકોએ તેની ચિંતા કરી હતી, અને કોઈને પણ આગળ વધાર્યા ન હતા. ભવિષ્યની અકારણ ચિત્રોના સંગ્રહ અને સંગ્રહકર્તા દેવ છે. આ દુર્ઘટનામાં લોકોએ અર્કન વસ્તુઓની ખરીદી કરી હતી, જેમ કે વધુ લોટ દાલીને ભેગો કરવો, તેલુ જથ્થો નક્કી કરવો, શાકભાજી બગડી લેવા માગતા, નાસ્તાની ખરીદી કરી હતી, લોકોએ શોધી કા કેી, ભક્તિભાવ ભૂતકાળમાં, વ્યસની લોકોના જીવનનો સંગ્રહ કર્યો. છે.

હાથે કે વાસી ખાદ્ય ખાદ્ય લોકોની સંવર્ધન બગડે છે
સોપારી, હાકન, અનકુ, માવા, પાન, ફાકી, ​​છૂટા વસ્તુઓ જેવી બાબતો, પેટ્રોલ ડિઝલ બોટ પર ભરી અટકી, સંજોગો એકઠો કરવો, સેનિટરીઝર કે માસ્ક આકર્ષક મુકવા અને ઠંડુ પીન ફ્રીઝમાંની પ્રવૃત્તિઓ ચાલુ. કોઈ વસ્તુનો રોગ અટકી જતો નથી, રોકી અટકી જાય છે. આજકાલના લોકો ખાદ્યપદાર્થોની ખાદ્ય ખાદ્યપદાર્થોની સંલગ્નતા બગડવી છે. આ સુવિધા લોકોની માનસિકતા બદલી નાખી છે.

વસ્તુઓ અતિશય સંચાર કરવો
સંગ્રહકર્તા પીડીએટ વ્યક્તિની વસ્તુઓની ખરીદી છૂટક ચ કેમકવો જેમ કે તસવીરમાં આવે છે. તે વસ્તુની વાસ્તવિક મૂલ્યાંકન ધ્યાનમાં લેવી જોઈએ નહીં. ઉદાહરણ તરીકે એક વડોદના બીજા કોલ લોકડાઉન દરમિયાન મનોવિજ્ઞાન ભવનમાલો. તેમ છતાં, મારો પતિ આજુબાજુના લોકોમાં ભૂતકાળનો ભય હતો. બીડી ન૦ નંગ, સિગરેટ ચાર-પાંચ લોકોની તમામ 20 નંગ, 1000 ફાકડીઓ, ઇકુકોની પરીક્ષાઓ અને રજ હિસાબ છે તે જ લોકડાઉન છે. મને કલોલ નફોઝોન, મને અવુવ આવે છે જ્યારે એક પંડા ની કન્ડિક આનો ઉપાય બતાવો.

લક્ષણો
..
વધુ પડકારવાળી વસ્તુઓ અને સંગ્રહિત કરવા, સ્થિતીની સ્થિતિ દુષ્કળ મુશ્કેલીઓ બનાવવી અને વસ્તુઓનો સંગ્રહ કરવો સામાન્ય મુશ્કેલી સંગ્રહિત લક્ષણો પ્રથમ સંકેતોની સુવિધાઓ છે, જેવાર કિશોર વયે છે અથવા પ્રારંભિક પુષ્ટિ વયના વર્ષોની સપાટી છે.
2. જેમ કે વ્યક્તિની તસવીરો હોય છે, તેમ છતાં તે અસ્થાયી રૂપે વસ્તુઓ શોધી કા .ે છે જેની કોઈ તાલીમ જરૂરી નથી અથવા હોતી નથી.
3. સંગ્રહિત સમસ્યાઓ સમય સાથે વિકાસ પામે છે અને તે એક પ્રકારનું ખાનગી ક્ષેત્ર છે. મોટે ભાગે અન્ય લોકોનું ધ્યાન આકર્ષિત થાય છે.
4 અહીં વ્યક્તિની વસ્તુઓનો બચાવ કરવો જરૂરી છે અને તે કાંતિપૂર્વક આવે છે.
5. અસ્પષ્ટતા, સંપૂર્ણતાવાદ, અવગણના, વિલમ્બ, યોજના અને નિવારણ સમસ્યાઓ તરફ દોરી જવું ઉદાહરણ.
6. અસાંકુ વધુ પડકાર બિલાસલાહુઆ ખોરાક અથવા કચરા નિર્માણ કરવું.
7. જેઓ તમારા ઘરની મુશ્કેલીઓનો નિવારણ કરવાનો પ્રયાસ કરે છે તેનો વિરોધ કરે છે
8. વસ્તુઓની મુશ્કેલી થાય છે, કેટલીક વાર ગડડબ મહત્વપૂર્ણડમાં મહત્વપૂર્ણ વસ્તુઓ સંગ્રહવી

સંગ્રહિત લોકો સામાન્ય રીતે વસ્તુઓનો સંગ્રહ કરે છે …

– તે માને છે તે વસ્તુઓની કોઈ વસ્તુ નથી અથવા ભવિષ્યમાં તે કોઈ સમયની આવશ્યકતા નથી – જ્યારે તેઓ સાચવેલી વસ્તુઓને જુએ છે અને તેઓ સુરક્ષિત છે તે મારૂ છે. – તેઓ કશું વેડફવા નથી

ઉષ્મી પરિણામ

સંગ્રહિતો સામાન્ય રીતે 11 થી 15 વૃદ્ધ આસપાસ થાય છે, અને તે વધુ ખરાબ સ્થાનાંતરિત વલણ સ્થાન છે. નાના પુખ્ત વયના લોકો ઘણા વૃદ્ધ વયસ્કોના સંગ્રહમાં સામાન્ય છે. આ વૃદ્ધાના પરિબળોનો અંત છે.
વ્યક્તિત્વ: ઘણા લોકો જેઓ સંગ્રહણોનો પ્રભાવ ધરાવે છે તે આત્મવિશ્વાસ અસ્પષ્ટતા શામલ છે. ઉત્તર સુધી……… ઉત્તર ઉત્તર ઉત્તર. ઉત્તર……………
મનોભાર જનક સુવિધા: કેટલાક લોકોના જીવનના ઘટનાક્રમનો અનુભવ પછી સંગ્રહસ્થાન વિકસાવાય છે, જેમ કે કોઈ પણ પરિસ્થિતીમાં સમાવિષ્ટ મુશ્કેલીઓ આવી રહી છે, જેમ કે કોઈ વ્યક્તિનું મૃત્યુ નથી, છુટાછેડા, ઘરમાંથી કાપીને કા નાખી શકાય છે અથવા સંપર્કમાં આવે છે.
અવાસ્તવિક ભ: જે લોકો વાસ્તવિક રીતે જોવાલાયક સંજોગો પર ધ્યાન આપતા નથી, પરંતુ અન્ય લોકોની મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો નથી. ડ.. મહા ચોરી દરમ્યાન અનેક લોકો ઓક્સિજનના બાટલાનો સંગ્રહ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *