સોશિયલ મીડિયા ગાઇડલાઇન્સ પર ટક્કર: વ્હોટ્સએપ પર કેન્દ્રના કડક વલણ પછી તજજ્ઞોએ કહ્યું- ખરેખર કંપની 2 પ્રકારના વલણો અપનાવી રહી છે

સોશિયલ મીડિયા ગાઇડલાઇન્સ પર ટક્કર: વ્હોટ્સએપ પર કેન્દ્રના કડક વલણ પછી તજજ્ઞોએ કહ્યું- ખરેખર કંપની 2 પ્રકારના વલણો અપનાવી રહી છે

Spread the love
  • સોશિયલ મીડિયા વ .ટ્સએપ સમાચાર અને અપડેટ્સ | સરકારે નવા ડિજિટલ નિયમોનો બચાવ કર્યો કહે છે નવા ડિજિટલ નિયમો ગોપનીયતાનું ઉલ્લંઘન કરતા નથી

ફાઇલ તસ્વીર

  • આ કૃષિ કંપનીઓ મનફાએ વલણ અપનાવીની કક્ષા છે – ગુપ્તા

વ્હોટ્સએપ અને કેન્દ્ર સરકાર વચ્ચે ‘ડેટાની અંગતત્વ’ વિનોટ ગર્માયો છે. ‘વ્હોટ્સએપ’ કેન્દ્ર સરકારની નવી આઇટી નિયમો વિરુદ્ધ પરિસ્થિતિ છે. જિઆએ જોવો એ વિવાદનો માહોલ છે તે પહેલાંના મહિનામાં જાહેરમાં નવા આઇટી નિયમોનો ગર્માયો છે.

આ એક નિયમિત અભ્યાસ છે વ્હોટ્સએપ અને અન્ય મેસેજિંગ એપ્લીકેશન્સની સ્થાપનામાં મેસેજ પણ તેના ઓર્જિનની જાણકારી સ્ટોર પર રાખવામાં આવે છે. વહુટ્સએપ દ્વારા વર્ણવેલ આ પ્રકારનું વલણ કંઈપણ વ્યક્તિના અંગ સ્વતંત્રતા હનુન સમાન નથી, કારણ કે કેન્દ્ર હાઇકોર્ટ સ્થિત છે.

બીજી બાજુ મિનિસ્ટ્રી ઓફફ ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને આઇટીએ આડે કડક વલણ અપના એક પ્રેસ નોટ જાહેર થઈ. આ પ્રેસ નોટ સેન્ટ્રલ વ્હ .ટ્સનો આકસ્પો નો જવાબ છે. અમે તેના અંગત સ્વાતંત્ર્યનો આદર રાખીએ છીએ. જ્યારે સરકાર કંઇક ખાસ મેસેજના લગ્નોત્સવની કક્ષા છે, કોઈ પણ અંગત સ્વાતંત્ર્યતા ખોલવામાં નથી.

તજ્જ્ઞાએ વ્હોટ્સએપ સાથે મળીને વલણથી છે
સુપ્રીમ કશ્મના વાકીલ વિરાગ ગુપ્તાએ કહ્યું કે એક બાજુના ઘોષણોએપ યુઝરની રેકોર્ડકર્તાઓએ બીજા માધ્યમથી પ્રકાશિત કરંટ કા .્યા છે. બીજી બાજુ હવે અંગત અધિકારીઓની વાતો કરવામાં આવશે. આ પ્રકારનો વલણ ના ચલાવો. તેઓની સરકાર, સંજોગોની આદેશ અથવા સક્ષમ સેવાઓ દ્વારા રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા વિશેના વિગતવાર ચર્ચાઓ ચાલુ કરવામાં આવી છે, જેમાં પરીક્ષકો માગી શકે છે. કોઈ પણ કંપનીના સમગ્ર વેપારમાં તે દેશના નિયમોના સ્વીકૃતિ જ હોય ​​છે.

ગુપ્તાએ જણાવ્યું હતું કે આ કાર કંપનીઓનો મનફા એ વલણ અપનાવી છે. પહેલી વાતો એ છે કે ડેટા ડેટા પ્રોટેક્શન જેવો કાયદો નથી. છેલ્લા કેટલાક વર્ષોથી સમયગાળાની વાતાઘાટો કરવામાં આવી છે. બીજી બાજુ કંપનીઓ કોઈ પણ નોડલ ઓફફિસર અથવા ગ્રીવાન્સ િફિસર નિયુક્ત નથી. તે કોઈ પણ પ્રશ્નની કંપનીની કંપની સાથે વાતચીત કરે છે, તો તે ફક્ત કંપનીના માર્કેટિંગની સંભાવના છે. આ 2 કૃતિ ભૂલો કંપનીને બચાવવાની તક આપે છે.

આ જ સોશિયલ મીડિયા કંપનીઓ છે

  • 23 ઓગસ્ટ 2013 ના રોજ, કેન્દ્રીય હાઈકોર્ટે કેનેગોવિસ ઘોષધિકાર સુશીયલ મીડીયા કંપની ગ્રીવાન્સ તરીકે નિર્માણાત્મક પ્રકાશિત સંદેશ જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ આ કંપનીઓ તેના અધિકારીઓની ભારતની રસાયણ વિધિના નિયમિત કાર્યવાહી કરી હતી. હવે વર્ષ વર્ષ પછી, તેની કુંવારી સ્થાનની સૂચિ, ડિજિટલ કંપની કઇન્કિંગ નથી.
  • 2017 માં સુપ્રીમ કોર્ટના 9 ન્યાયાધિશો સરકારીતા અધિકાર બંધારણીય યોગ્યતા માન્યતા રજુઆત. તે પછી સુપ્રિમ કોર્ટના નિવૃત્ત જસ્ટિસ બી.એન.શ્રીકૃષ્ણે પણ વિનોનો અહેવાલ રાખ્યો હતો. મામ બાદ બાદ મામ મામ મામ…………………………

કેન્દ્ર પ્રેસ નોટ દ્વારા વ્હોટ્સએપનો જવાબ સમય

  • રવિશંકર પ્રસાદણા આઇટી મંત્રાલય પ્રેસ નો જણાવ્યા પ્રમાણે 4 (2) નિયમિત અંતર્ગત દેશના સંસ્કૃતિ અને અખંડિત સંલગ્ન કંઈપણ બાબત જેમ કે મેસેરેટ ઓરિજિન ચતુ ઇન્દ્રિય અધિકારનું ઉલ્લંઘન નથી? કોઈ પણ પ્રશ્નની કોઈ સુરક્ષા, પડોશી રાજકીય સંબંધો અથવા પબ્લિક ર્ડર્ડરથી જોડાયેલી કંઈપણ વિગતો માગી શકાય છે. આના સિવાય રેપ, ચાઇલ્ડ સેક્સ્યુઅલ ્યૂબ્યુઝ જેવા કેસની જાણ પણ નથી હોવી જોઈએ પણ અંગત અધિકારીઓની ભંગની શ્રેણી બહાર છે.
  • કેન્દ્ર સરકાર ચોક્કસ અંગત સ્વાતંત્ર્ય સંરક્ષણ માટે સરકાર પ્રતિબંધિત છે, પરંતુ આની સાથે રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા અને કાયદાકીય જાળર્ડરનિડરવી અવરોધ પણ સરકારના અધિકારીઓ અને જગ્યાઓ છે. તે ઉપરાંત કોઈ પણ પ્રકારની કળાશક્તિની છુટકારો પાછળની એક યોગ્ય રચના અને શાર્ક પ્રતિબંધ પણ કેટલીક વાર છે. મુશ્કેલી 4 (2) નિયમિત રીતે મેસેન્ટીક મારો રોગ સૂચવે છે, જ્યારે તપાસ કરતી વખતે અન્ય સ્થળોએ પ્રવેશ કરવામાં આવે છે.

છેલ્લી વૃદ્ધ ચર્ચા પછી કેન્દ્ર ગાઇડલાઇન બનાવે છે

  • વર્ષ 2011 માં યુપીએ સરકારના શાસનકાળ આઇટી ઇન્ટરનેશનલ નિયમો બન્યા. આઇટી એક્ટના સેક્શન -87 અંતર્ગત કેન્દ્ર 2018 માં આ નિયમોમાં ફેરફાર કરવા માટે એક ડ્રાફ્ટ રજૂ કરો. લગભગ 3 વૃદ્ધ ચર્ચાઓ પછી 25 ફેબ્રુઆરી 2021 ના ​​રોજ આ નિયમન નોટિફાઇ થયા.
  • આ લાગુ કરવા માટે સોશ્યલ મીડિયા 3 મહિનાનો સમયગાળો છે. ડેડલાઇન 25 મેના રોજ પૂરા થયા. વ્હોટ્સપે ફક્ત એક નિયમનકારી પડકાર છે, પરંતુ બીજા બધા નિયમોના પાલન માટે ટવિવીટર, ફેસબુક સમાવિષ્ટ બધાં વધુ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ કમ્પ્લેયન્સ રિપોર્ટ રજૂઆત.

આગળ શું છે ………
નિયમોની અવગણના કરો ત્યારે તેઓને મળ્યા મુજબની ઇન્ટરમિડિની ક કલલમ -79 અંતર્ગત કાયદાકીય સલામતી મળે છે. જન્મથી કોઈ પણ મેસેજ કેન્ટેન્ટની જવાબદારી જે-તે કંપનીના ઉઠાવવી છે.
આઇટી એક્ટ અંતર્ગત કંપનીઓનો ડેઝિગ્નેટેડ અધિકારીઓની માહિતી પણ સર્વજનીક બનાવવી. કૃષિ હાઇકોર્ટે કેન ગોવિ સ્વેચર્સિની અરજી કેન્દ્ર સરકાર અને ડિજિટલ કંપની નોટિસ ફિટ સંપર્કમાં આવી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You May Also Like