વેક્સિન મુદ્દે વિવાદ: રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું- જનતાની પ્રાથમિકતા કોરોના વેક્સિન છે, સંબિત પાત્રાનો જવાબ- આ કાઉન્ટર ઉપર મળતી પેરાસિટામોલની ગોળી નથી

વેક્સિન મુદ્દે વિવાદ: રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું- જનતાની પ્રાથમિકતા કોરોના વેક્સિન છે, સંબિત પાત્રાનો જવાબ- આ કાઉન્ટર ઉપર મળતી પેરાસિટામોલની ગોળી નથી

Spread the love
  • રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું, “કોરોના રસી એ લોકોની પ્રાથમિકતા છે. સંબંધિત સવાલનો જવાબ આ કાઉન્ટર પર મળેલી પેરાસીટામોલ ગોળી નથી.”

રાહુલા ગાંધી છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી ચાલતી સરકારી વેક્સિનેશન પોલિસીની સલ અપીલ ચાલુ કેસ- ફાઇલ

  • ફક્ત વેક્સિન સર્ટિફિકેટ પર પ્રીમ્યુશનર ફોટો છે, બાકીની બધી જવાબદારી રાજ્યો પર આપવામાં આવી છે
  • ફક્ત 11% વસ્તીમાં જ વેક્સિનનો પ્રથમ ડોઝ અને 3% વસ્તીના વેક્સિનનો બેજો ડોઝ

વેક્સિનેશનના આંદોલન અને ભાવ વચ્ચે આંતરરાષ્ટ્રીય ચળવળ થાય છે. ગુરુવારે કોંગ્રેસના નેતા રાહુલ ગાંધી સોશ્યલ મીડિયાના મા રોગ કેન્દ્ર સરકારની નિશાના સાધનનો સમાવેશ કરે છે. તેમણે કહ્યું, ‘કેન્દ્ર સરકારની પ્રાથમિક સોશિયલ મીડિયા અને તેના આધારે ખોટી ઇમેજ બનાવટી છે. જ્યારે જનતાની સાથે કશું લેવાદવા નથી. જનતાની પ્રાથમિકતા રેકોર્ડ તોડ મુંગ્વરીથી મુક્તિ અને કોરોનાની વેક્સિન લેટન છે. તેમણે સરકારને પૂછ્યું કે કાવા અચ્છે દિન છે?

સંશોધન સંપાદિત સંપાદિત પત્રો દ્વારા રાહુલ નિવાડિયા પત્રકાર યોજના છે. પાત્રાએ કહ્યું, ‘અરવિંદ કેરેજવાળો અને કેટલીક સમસ્યાઓ દરરોજ પ્રશ્નો પૂર્ણાહુતિ કરી રહી છે, પણ યાદ રાખજો કે વેક્સિન છે. કાઉન્ટર ઉપર કોઈ સાધન પેરિસિટમૂલની સમયગાળો તમે નહીં ગયા, ઉપડી અને ચાલ્યા જાવ. કેન્દ્રિય ભારપૂર્વક વેક્સિન તે માટેના કાયદામાં સરળ બનાવટ છે.

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે ભારતના બાયોટેકનોમાં ફક્ત એક પ્લાન્ટ છે, પરંતુ આજે 4 પ્લાન્ટ હોવાના કારણે ભારતના વેક્સિનના દર્દીઓમાં વધારો થઈ રહ્યો છે. પી.એસ.યુ.એસ. માટે પરવાનગી વિચારણા થઈ રહી છે અને તેઓ કોવેક્સિનના પરિવારની પણ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી ચાલુ છે. દિલ્હીના 45 લાખ 46 હજાર 70 વેક્સિન કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા મૂલ્યવાન નિર્ણય લેવામાં આવે છે. અરવિંદ કેજરીવાલા કંપનીઓ 8 લાખ 17 હજાર 690 ડોઝની વ્યવસ્થા કરે છે. દિલ્હીની ખાનગી હોસ્પિટલોમાં 9 લાખ 4 હજાર 720 ડોઝની વ્યવસ્થા કરવામાં આવે છે. દિલ્હી સરકાર કરતાં વધુ સેવાની ખાનગી હોસ્પીટલ છે.

પ્રિયાંકે પૂછ્યું – જવાબદાર કોણ?
એક દિવસ પહેલા બુધવારે કોંગ્રેસ મહાશિવ પ્રીશ્ચ ધંધિની સરકાર સરકાર દ્વારા નિર્શન સાધન. ‘જવાબદાર કોણ?’ નામ દ્વારા અભિયાન ચલાવવામાં આવે છે તે કેન્દ્ર સરકારની નીતિઓ પર સવાલ ઉઠાવ્યાયસો. તેમણે સરકારના એક નાના કપટ પર લગાવ્યા કહ્યું કે કેન્દ્ર સરકાર દેશના વેક્સિની અચ્છિની ખીણમાં સમય દીકરી છે. સરકારી વેક્સિન નીતિ સંપૂર્ણ નિષ્ફળ ગઈકાલે. બધા આ જવાબો લેવી.

કેન્દ્ર સરકાર પૂછવામાં આવે છે 3 સોલ

પ્રધાનમંત્રી નિદાનના આધારે, તેમની સરકારના વર્ષોની વેક્સિનેશનની આખી યોજના સાથે પ્રક્રિયા થઈ. જાન્યુઆરી 2021 માં ફક્ત એક જ 60 લાખ વેક્સિનનો ઓર્ડર કેમ અપાયો છે? સરકારે સરકારે સરકારે ભારત ભારત ભારત ભારત ભારત ભારત,,,,,,,,,,,,, વિશ્વનો સૌથી મોટો વેક્સિન ઉત્પાદક ભારત આજે બીજા દેશોમાં વેક્સિન બનવાની સ્થિતિમાં કેમ ગયો છે? સરકાર કેમ તે એક સિદ્ધિ તરીકે રજૂઆત કરી રહ્યા છે?

સર્ટિફિકેટ પર ફોટો રેડીયો, પરંતુ પ્રતિક્રિયાત્મક રાજ્યોની
પ્રિય શંકાનું કહેવું છે કે, સરકારની વેક્સિન પોલિસી, દિશ્વનાની માહિતી છે, જે આજે દેશની ૧ કરોડ૦ જેટલી જનતા છે, જે ફક્ત 11% વસ્તી છે, વેક્સિનનો પ્રથમ ડોઝ છે અને 3% વસ્તી ધરાવતો વેક્સિન બીજો ડોઝ છે. આખરે જ નહીં, વડા પ્રધાન મહિલા વેક્સિન ઉત્તેજના જાહેર પછીના એક મહીનામાં વેક્સિનેશનમાં 83% નો ઘટાડો થયો છે. આજે કોરોનાની મુશ્કેલીમાં માત્ર વેક્સિન સર્ટિફિકેટ પર પ્રીમ્યુશનર ફોટો છે, બાકીના જવાબો રાજ્યના રાજ્યો પર રહેવા પામ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *