વારાણસીના ઘાટો પર ગંગા થઈ રહી છે લીલી, ઝેરીલી શેવાળનો કિનારાઓ પર કબજો

વારાણસીના ઘાટો પર ગંગા થઈ રહી છે લીલી, ઝેરીલી શેવાળનો કિનારાઓ પર કબજો

Spread the love


– તે છે ડંકર દુર્ગંધ પણ લોકો પરેશાન છે

નવી દિલ્હી, તા. 27 મે, 2021, ગુરુવાર

કોરોનાકાળમાં બાળાઓનો લોકડાઉન, ઘણી વાર પ્રસંગે ભાગ લેવો. આ સમયે પણ થોડા સમય પહેલા જ સહારાણપુરથી હિમાલયની ચોટીઓ જોવા મળી હતી. પરંતુ લોકડાઉન સુધી ભારતનો સૌથી વધુ શુદ્ધ અને પવિત્ર નદી ગંગા તેના પ્રભાવિત અસર જોવા માટે આવે છે. ખાસ કરીને વારાણસીમાં. વારાણસી આવે ગંગા નદીના રંગ બદલી દીવાલો છે. સામાન્ય રીતે સુખી ગંગા વારાણસીમાં લીલા રંગમાં ફેરવાઈ ચોકી છે. ગંગામાં એક ઝેરીલો પધ્ધતિ થઈ ગઈ છે લગભગ આજુબાજુ …

વારાણસીના 1-2 ઘાટ નહીં પણ 84 ઘાટોમાંથી મોટા ભાગના ઘાટ પર ગંગા પાણીનો અંત આવે છે. વૈજ્ઞાનિકોના કહેવા પાત્ર એ લીલી શેવાળનો પ્રકોપ ખૂબ જ ઝેરીલી છે. વૈજ્ઞાનિકો ગંગા પાણી પાણી પીવા અન્ય કામચલાઉ ઉપયોગ માટે લાયક નો હોસ્ટ ચેટિશન પણ આપ્યો હતો. તેમના કહેવા મુજબ, પાણીનો ઉપયોગ થયો, મગજનો કે લોહીનો સંબંધ સર્જાઈ શકે, કારણ કે તે માઇક્રોસિસ્ટીસના નામ સાઇનોબેક્ટેરિયા આવે છે. વૈજ્ઞાનિકો ગંગામાં અચાનક પ્રદુષણ વધાર્યું તેની તપાસ તપાસણી પણ કરી શકે છે.

ગંગાના પાણીના બદલામાં રંગીન વરણાના લોકો ચિનામાં મુકાઈ ગયા છે. સાથે જ પાણીનો રંગ બદલો તે સમયની સમીક્ષા માટે પણ તે ઉત્સાહપૂર્ણ છે. વારાણસીના પાકા ઘાટો નહીં, બીજી બાજુ ગંગા લીલી પણ ગઈ કાલે છે. એક કાલ્પનિક કાલ્પનિક કાલ્પનિક કાલ્પનિક કાલ્પનિક અવતરણ ચિહ્ન ગંગામાં હોય છે. પરંતુ આ સમયે અગાઉ હડતાળનું સરનામું હતું. પહેલાં 2-4 ઘાટ પર જતાં જોતા હતા પરંતુ આ સમયે લીલા શેતાને બધા ઘાટ પર કબ્જો જમાવો છે. તે ભયંકર દુર્ગંધ પણ છે લોકો પરેશાન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *