યાસની અસર, લાતેહાર ખાતે નદીમાં વહી બોલેરો, લોકોએ કૂદીને બચાવ્યો જીવ, વારાણસીમાં એલર્ટ

યાસની અસર, લાતેહાર ખાતે નદીમાં વહી બોલેરો, લોકોએ કૂદીને બચાવ્યો જીવ, વારાણસીમાં એલર્ટ

Spread the love


– યાસ વાવઝોડાની અસર ઝારખંડ ઉપરાંત બિહારમાં પણ વર્તાઈની જગ્યા છે

નવી દિલ્હી, તા. 27 મે, 2021, ગુરુવાર

ઝારખંડમાં યાસ વાવઝોડાની અસર જોવા મળી રહી છે અને ઘણી વાર ઘણી વાર રહે છે, જ્યારે રાજ્યની સ્થિતિમાં તોફાન ઉઠે છે. લાતેહર અહીં એક નદીમાં પાણીનો સમય હતો ત્યાં જ હડતાળની લંબાઈ આવી ગઈ હતી. જો કે, ગડિતીઓ સવારના લોકો કોઈ પણ રીતે નદીમાં કુદીને રહેતો જીવતો બચાવ થયો. હવામાન વિભાગે પ્રારંભિક રાજ્યમાં ભારે વરસાદની ચેટિશન પ્રેસ.

લાતેહર અંતે છેલ્લા 2 દિવસની સતત વરસી આવે છે. વરસાદના પરિધાર નદીના જળસ્તર ઉંચુ છે. આ બધા વચ્ચે સદર પ્રખંડના ટુપૂ હસલા ગામની પુલ નોટોના એક બોલેરો ગાડીએ નદી વચ્ચે બીજી કીનારેવાલાને મોકલી દેવામાં આવી. તે સમયે અચાનક ભારે વરસાદનો સમયગાળો બોલેરો ગાદી પાણીમાં વહેતો થયો હતો. ગડીમાં શનિવારના લોકો બહાર નીકળ્યા, કુદીને જીવન બચાવ્યા અને ડરડા વડે ગૃહ બહાર નીકળ્યા.

બિહારમાં પણ દર્શાઇ અસર

યાસ વાવઝોદની અસર ઝારખંડ ઉપરાંત બિહારમાં પણ વર્તાઈની જગ્યા છે. કિશનગંજ આવે છે ભારે પવન સાથે કેટલાક સમયની વરસી આવે છે. કિશનગ્રેિેટિેટિેટિડેિા યાસ વાવઝોડાનેિા હાઈ લટટ જાહેર છે. સાથે જ ડી.આઈ.એમ. જિલ્લા તમામ  કાર્ય

સમૃદ્ધપુર છાંટા પણ ભારે પવન સાથે વરસે છે. કોવિડ કેર સેન્ટર્સમાં વીજ પુરવઠાની સમસ્યાનો સર્વે તે માટે જનરેટર લવીવી ડિવાઇઝ થયેલ છે.

ગંગા નદીના કિનારે એલર્ટ

યાસ વાવઝોડાના ઉત્તર પ્રદેશ ગંગા નદીના દર્દીઓ પણ ઝડપી ચેતવણીની યોજનાઓ છે. વારાણસીમાં પ્રશાસને વાવઝોડાને સમયની આવશ્યકતા દિશાનિર્દેશ સાથે હલ્પપ્લેસ્ટન નંબર જાહેર દીક્ષા છે. જ્યારે ગંગાઘાટ આવે છે પોલીસ પોલીસ એસોસિમેન્ટ તેને દૂર ચેટવી ક .ન છે. તે સિવાય પહેલેથી જ પ્રતિબંધિત નૌકા સંચાલન વધુ આકૃતિ પાલન કરનારી કાર્યવાહી કરે છે. વારાણસીમાં રવિવારના વાવઝોડા અગાઉની અસર વર્તાઈ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *