મોર્નિંગ બ્રીફ: કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડી શકે, 36 શહેરમાં રાત્રિ કર્ફ્યૂમાં એક કલાકનો ઘટાડો, કોરોનાના 3085 કેસ, 10 હજારથી વધુ દર્દી સાજા થયા

મોર્નિંગ બ્રીફ: કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડી શકે, 36 શહેરમાં રાત્રિ કર્ફ્યૂમાં એક કલાકનો ઘટાડો, કોરોનાના 3085 કેસ, 10 હજારથી વધુ દર્દી સાજા થયા

Spread the love

  • કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી ભારે વરસાદ, 36 શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુમાં એક કલાકનો ઘટાડો, કોરોનાના 3085 કેસ, 10 હજારથી વધુ દર્દીઓ ફરી મળી

અમદાવાદમાં એપોલો હોસ્પીટલ અને એએમસી સાથે મળીને ડ્રાઈવ થ્રુ વેક્સિનેશન શૂરો, રસી લેનારે રૂ .1000 ચૂકવણી. ટ્રેન નંબર 05269 મુઝફ્ફરપુર-અમદાવાદ સ્પેશિયલ ટ્રેન આજની આગળની સૂચના સુધીના રદ્દ …. …. ચાલો, શરૂ થયેલ મોર્નિંગ ન્યૂઝ બ્રીફ …

છેલ્લા સૂચનો, બજાર શું કહે છે ….

સેન્સેક્સ 51,017.52 છે +379.99
ડોલર રૂ .72.77
સોનું (અમદાવાદ) થી 10 ગ્રામ 50,800 છે +300

આ 3 ઘટના પર નયન નજર
1) વલસાડ, નવસારી, દમણ, દાદરા નગર હવેલીમાં હળવથી ભારે વરસાદ, ઉત્તર ગુજરાત, સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છમાં સુકુંઠ વાતાવરણ વિસ્તાર.
2) અમદાવાદમાં એપોલો હોસ્પીટલ અને એએમસી સાથે મળીને ડ્રાઈવ થ્રુ વેક્સિનેશન શરુ, રસી લેનારે રૂ .1000 ચૂકવણી
)) ટ્રેન નંબર 05269 મુઝફ્ફરપુર-અમદાવાદ સ્પેશિયલ ટ્રેન આજની આગળની સૂચના સુધી રદ શહેર.

હવે આવતીકાલે 5 વિશેષ સમાચાર

1) રાજ્યના 36 શહેરમાં રાત્રી કર્ફ્યુઝમાં એક કલાકનો ઘટાડો, મોડી રાત્રે 9 વાગ્યાથી સવારના 6 વાગ્યે અમલ કા
પ્રથમ કોરોના કસોસોસમાં વધારો 36 શહેરમાં રાત્રે 8 વાગ્યાથી સવારના 6 વાગ્યા સુધી કર્ફ્યૂ લડ્ડ્ડ કરવામાં આવ્યા હતા. આ કર્ફ્યુની મુદત 27 મે સુધી રહી છે. હવે રાજ્યમાં કોરોના નિયંત્રિત છે જ્યારે રાત્રી કર્ફ્યુઝમાં આંખની રાહ જોવા મળે છે. અગ્રણી વિજય રૂપાણીએ રાજ્યના 36 શહેરમાં એક કલાકની રાહત દેના કર્ફ્યુનો સમય રાત્રે 9 વાગ્યાથી સવારના 6 વાગ્યા સુધી અમલી બનવા માટેના જાહેરાત છે.

2) રાજ્યના નવ દિવસ પછી ફરીથી કોરોના હરાવનાર ડાયરોનો આંકડો 10 હજારનો પાર, બે મહિના પછી દૈનિક મૃત્યુ 36 વાગ્યે
રાજ્યમાં 24 કલાકમાં 3 હજાર 85 નવા કેસ આવે છે. તો નવમા દિવસોમાં 10 હજારથી વધુ 10 હજાર 7 દિવસો કોરનાને માત પ્રદાન કરે છે. જ્યારે 61 દિવસ હોય ત્યારે બે મહિના પછી દૈનિક મૃત્યુ 36 વાગ્યે આવે છે. આક્રમક 22 મા દિવસનો નવો કેસ સાજા થનાર દર્દીઓની સંખ્યા વધુ છે. નેહાન પગલે રાજ્ય રિક્વરી સુધારણા 91.82 ટકા આવી છે.

)) કોરોનીની બીજી વાર દર્દીઓમાં ડી-ડાયમરનું પ્રમાણ વધારાનું પગલું લોહીના ગિરિચારી જમીનો અને ગેંગરીનો ભુસ્ત અક્ષરો છે
રાજકોટનો સમાવેશ આખા સૌરાષ્ટ્રમાં મ્યુકોરમાઇકોસિની મહાગથ્થુ અજગર ભરડો પસંદગી છે. બીજી બાજુ મ્યુકોરમાઇકોસિની સાથે ગેંગરી કોસોમાં ખૂબ ઝડપથી વધારો થયો. આંગળી ગેંગરીના નિષ્ફળતા ડો. વિભાકર શીધરાજાનીએ દિવ્યભાસ્કર સાથે વાતચીત કરી હતી કોરોણીની બીજી લહેરા પછી ગેંગરીની કક્ષા 5 થી 7 ટકાનો ઉલ્ટો છે. બીજી બાજુ દર્દીઓમાં ડી-ડાયમરનું પ્રમાણ વધતું જાય છે, જ્યારે આ રોગનો સમયગાળો શરૂ કરવામાં આવે છે, જ્યારે ઘણાં દર્દીઓમાં પગલું કાપવું પડે છે.

)) હાઇકોર્ટ, ‘આ દેશમાં કોઈ માસ્ક યોગ્ય નથી, સરકારનો દર મ મહીના કોરોનાનો ફેઝ હોવો જોઈએ નહીં
ગુજરાત હાઇકોર્ટમાં ચાલતી કોરોના સુમોમો પીઆઈએલ પ્રેમાલે હાઈકોર્ટમાં સુનાવણી થઈ હતી. હાઈકોર્ટે કહ્યું, આ દેશમાં અંતર કાપીને તમે કાયમના પાલન ન કરો. કોઈ માસ્ક શરૂ કરતું નથી, કોઈ સોશ્યલ ડિસન્સિંગ નહીં. ત્રિજી વેવ નહીં ચોથી વેવ પણ હોવું જોઈએ અને આનામાં જવું પડે છે. વેક્સિનેશન માટે સ્પોટ રજિસ્ટ્રેશન પણ સંચાલિત. જ્યારે રજિસ્ટ્રેશન ફાવતું હોય અથવા મોબાઈલ ન હોય તેવા લોકો પણ વેક્સિન બનશે.

)) ‘લોકડાઉન ટૂર્સ એન્ડ ટ્રાવેલ્સનો સંજોગો ધંધો ઠપ, બસ૦ બસ ભંગારાનો કાઠી, હવે આક પરીક્ષા કેરીનો વેપાર શરૂ થયો, જગ્યાની જગ્યા બરાબરનો વિસ્તાર’
કોરોણાના બે વર્ષો સુધી વેપાર-ધંધા સાથે પડતાં ભારે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો, સમયનો પ્રવાસ અને મુસાફરીના કામચલાઉ લોકોની સ્થિતિ ખૂબ જ કફોડી બની હતી. શહેર૦ થી જેટ૦ જેટલી બસ અને નાની લિંક્સ ભંગારણા ભાવે વેચી કાતી છે. હવે સંસ્થાનો જથ્થો ચલાવો, કેરીનો વેપાર શરૂ થયો છે, જેનો અનુભવ પણ સહાયક બન્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *