પ્રાણવાયુનો સંચાર: કોરોના દર્દીના ફેફસાંના વાયુકોષમાં જે ભાગમાં ફાઈબ્રોસિસ થાય તે નિષ્ક્રિય બને, રાજકોટ સિવિલમા દર્દીઓ માટે ફિઝીયોથેરપી સારવાર સંજીવની સમાન

પ્રાણવાયુનો સંચાર: કોરોના દર્દીના ફેફસાંના વાયુકોષમાં જે ભાગમાં ફાઈબ્રોસિસ થાય તે નિષ્ક્રિય બને, રાજકોટ સિવિલમા દર્દીઓ માટે ફિઝીયોથેરપી સારવાર સંજીવની સમાન

Spread the love

 

  • કોરોણાના ‘પલ્મોનરી ફાઇબ્રોસિસ’થી પીડિત ઘણાં પ્રદર્શિતમાં પ્રાણવાયુ સંદેશાવ્યવહાર
  • ફિઝીયોથેરપીની કારગર સારવાર
  • કોરોનાના સંક્ષિપ્ત કેસોમાં શુવોષિની ક્રિયાઓ રૂકાવટ બાળકો માટે છે ઓક્સિજન પૂર્વાહિત ઘટના અને મૃત્યુની ઘટના

 આ ફિઝીયોથેરપી ચિકિત્સા સંજીની સમાન પ્રસંગોની નોંધણી થાય છે. ફિઝીયોથેરપીના મા દર્દીઓ ઘણા દર્દીઓ નવજીવન અને રાહત આવે છે. કોરોના સંક્રમિત અને સંક્રમણ પછીના દર્દીઓના ફેફસાના બન્યા ભાગ ભાગ વાયુકોષીય ફાઇલોબ્રોસિસ થાય છે તે ભાગો નિષ્ક્રિય થઈ જાય છે. ફેફસાંનું મુખ્ય કાર્ય સ્વયંસંચાલિત છે.

ફેફસાંનું મુખ્ય કાર્ય સ્વયંસંચાલિત છે
રાજકોટ સિવિલ હિટલસ્પિટલના ફીજીયોનેથરપિસ્ટ ડો.બસનેસ જોશીએ જણાવ્યું હતું કે, કોરોના વાયરસ સીધા જ ફેફસામાં અસર થઈ છે અને શ્વસનની મુશ્કેલી કરેભી થઈ છે. પરિણામે વાયુકોષિની વાયુનીએ લે-લંબાઈ કરેલ છે. સુખી તબીબી ભાષામાં ‘પલ્મોનરી ફાઇબ્રોસિસ’ કહે છે. ફેફસાંનું મુખ્ય કાર્ય સ્વયંસંચાલિત છે. કોરોનાના ડાયરેક્ટ કેસોમાં શ્વાસોશિની ક્રિયાઓ રૂકાવટ બાળકો માટે છે ઓક્સિજન પૂર્વાથ્યો તપાસ છે. મૃત્યુ મૃત્યુ થાય છે. ફીઝિઓએથેરપી સંજીવની સમાન સાબિત થાય છે તે સમયે દર્દીઓની રિકવરીનો સમય આવે છે.

દર્દીને ઉંધા સુવડાવી સારવાર લેવાય છે.

દર્દીને ઉંધા સુવડાવી સારવાર લેવાય છે.

શારીરિક હલનચલન પ્રક્રિયાઓ તે ડી-કમિશનિંગ સ્થળ
કોરોણાના અનેક દર્દીઓમાં સતત સુવાવડ રહેતી હોવાથી તેમની શારીરિક હલનચલનની પ્રક્રિયાના સમયગાળા અથવા નિહિવત જ્યારે આવેલો હોય ત્યારે ડી-ક્લેડીશનિંગ સ્થળ હોય છે. ભગવાનની કાર્યકારી સ્નાયુમાં ઘટાડો થાય છે. ફેફસાની સ્થિતિ સ્થાપના ઘટી છે. હલનચલન ન થાન લીડેડના ભાગમાં લોહી ગંથાઇ જતુ છે. દિલી-વાર્તાનાં બધાં સવલતો ધ્યાનમાં લેવા, સુપ્રિટેન્ડેન્ટ આર.એસ.એસ. ત્રિવેદીલા ડો. પંકજ માર્ગદર્શન માર્ગદર્શિકા અંતર્ગત રાજકોટ શિવિલ કોરોનાના પ્રત્યેક દર્દી માટે અમે ટેલર મેઇડ ફિઝીયોથેરપી આવે છે. દરેક ક્લબના ડિસિડેશન, શારીરિક અને જરૂરીયાતના આધારે અલગ કસરત કરનારી ડો. જોશીદિએ કહ્યું.

ફિઝીયોથેરપી સારવાર.

ફિઝીયોથેરપી સારવાર.

કસરત દ્વારા ફેફસાં વેન્ટિલી જુલાઇઝ્ડ આવે છે
રાજકોટ સિવીલ હોસ્િટટ થિબ્બોએ કોરોના સંક્રમિત દર્દીઓ સ્ફાઇરોમેટ્રી કસરત, પ્રોસેંગ થેરપીની તબીબી જગતમાં બ્રિધિંગ એક્સરસાઇઝ તરીકે પ્રચલિત આ કેસ કસરત દ્વારા કોરોના દર્શન ફેફસા થુથિત અને શ્રીદ્રષ્ણ બન્યા છે. આ કસરત નિયમિતપણે કરવામાં આવે છે તેના સ્વાસ્થ્યમાં ઝડપી સુધારો થયો છે. અને ઝડપી રિકવરી લા ફાયરોડ આવી છે. કસરત દ્વારા ફેફસાં વેન્ટિલી જુલાઇઝડડ થાય છે જ્યારે ધમા અને બેન્ડ શનિષા સહાયક હોય છે.

ક્સક્સિજન મુશ્કેલી હોયભી થઈ શકે તેવું ચિત્ર દર્દીઓ પોસ્ટ કોવિડ પલ્મોનરી રિહેબીલીટેશન આવશ્યક છે.

ક્સક્સિજન મુશ્કેલી હોયભી થઈ શકે તેવું ચિત્ર દર્દીઓ પોસ્ટ કોવિડ પલ્મોનરી રિહેબીલીટેશન આવશ્યક છે.

શમન ચડ્ટો છે તેવો દાવો કરે છે પોસ્ટ કોવિડ પલ્મોનરી રિહેબીલીટેશન કરવું
મડડિસીન વિભાગ, સ્સ્થેથીસીયા વિભાગ સંકલન અને વરીરિસ્ટેટ ડોક્ટરરોના સંસ્થિતીના દર્દીઓ બહારથી અપાતા ક્સક્સિજનના પ્રમાણપત્રમાં હતા જ્યારે અમે ફિઝીયોથેરપીએ અરજી કરી હતી. ફિઝીયોથેરપી ટ્રીટમેન્ટના પછી કુદરતી રીતે ક્સક્સિજન ગ્રહણમાં વધારો થાય છે. ત્યાં બહાર અપાતા િક્સિજનની બચાવ થાય છે. કારણે ઘણો. ઘણો.. અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે અમે કોરોના સ્વસ્થ કા લોકોનેી નાખવામાં આવ્યાં છે, કોર્સ પછીના ક્સક્સિજનલ મુશ્કેલી આવી રહી છે, શનિ ચડ્ટો આવે છે, દર્દીઓની પોસ્ટ કોવિડ પલ્મોનરી રિહેબીલીટેશન જરૂરી છે. એક મહિનાની આ ટ્રાઇટમેન્ટમાં તેની સ્ત્રીની કાર્યક્ષમતામાં વિવિધ પ્રકારની ક્ષમતાનો કેસ કરવામાં આવે છે.

આ દર્દીઓ અનેક દર્દીઓ નવજીવન રાખ્યા.

આ દર્દીઓ અનેક દર્દીઓ નવજીવન રાખ્યા.

اورકોરોના નથી આવ્યા લોકો 30 મિનિટો ચાલે, ડોડવું
જે લોકો અત્યાર સુધી કોરોના સંકેતિત નથી, લોકો પણ 30 મિનિટો સુધી ચાલે છે, ડૂડવું છે, સાયકલ ચલાવી છે, જેમ કે ક્રિયાઓનો સમાવેશ પ્રણયમ છે અને યોગ પણ છે. આ કેસરીની સાથે યોગ્ય સમૂહલ આહર, સમર્પણની પૂર્તિ ઉંઘ આવશ્યક છે. બધા લોકો સવાર અથવા 10 મીનીટ મેડિટેશન પણ કરવું જોઈએ.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *