દેશની સેવા કરવા તૈયાર: પુલવામા એનકાઉન્ટમાં શહીદ મેજર વિભૂતિ ઢોંડિયાલની પત્ની 29 મેના રોજ ઈન્ડિયન આર્મી જોઈન કરશે

દેશની સેવા કરવા તૈયાર: પુલવામા એનકાઉન્ટમાં શહીદ મેજર વિભૂતિ ઢોંડિયાલની પત્ની 29 મેના રોજ ઈન્ડિયન આર્મી જોઈન કરશે

Spread the love
  • નિકિતા, પુલવામા એન્કાઉન્ટરમાં શહીદ થયેલ મેજર વિભૂતિ ધૂંડિયાલની પત્ની, 29 મેના રોજ ભારતીય સૈન્યમાં જોડાશે

વિભૂતિને છેલ્લા બહેનો કર્યા, ચાર ભાઈ-બહેનોમાં તે છેલ્લામાં નથી

  • નિકિતાના લગ્ન 9 મહિના પછી વિધવા થયા, પછી લગ્ન કર્યા પછી શહીદથી સૈન્યમાં જોડાણ
  • નિકિતાએ શહીદ પૂર્તે આખરે ‘આઈ લવ યુવ્બટ’ બોલીને વિદ્યા આપી

કાશ્મિર પુલવામા 8 ફેબ્રુઆરી 2019 માં આતંકીઓના સમારોહમાં નહીં દેહરાદૂ નજીકના દેવાસી જીવનભૂમિ ંડંડિયાલ શહિદછારો. તે સમયગાળો 34 વર્ષ હતો અને તેના લગ્ન 9 મહિના પહેલા. મેજર વિભૂતિના લગ્ન 18 એપ્રિલ, 2018 ના રસুના. 19 એપ્રિલે પહેલી પત્ની નિકિતાને ડુંગલની દીકરી થઈ ગઈ. પ્રેષક શિષ્યધાર પછી નિકિતા ઇલાહાબાદમાં વુમન સંસ્થા સ્કીમની પરીક્ષા કરો, ચેન્નાઈમાં ઓફફિસર્સ ટ્રેનીંગ એકેડમીની ટ્રેનીંગ પ્રખ્યાત. તે જ નિકિતાની તાલીમ આપતી વખતે છે અને તે લેફ્ટન્ટ તરીકેની દેશ સેવા આપે છે.

કાશ્મીર પંડિત મૂલ્ય નીક્તાને કાશ્મીર છોડો પડકાર
લેફ્ટનન્ટ કર્નલ વિકાસ નૌટિનાના પ્રજ્ પ્રમાણેા પાઠ, નિકિતા 29 મેના રોજ પાસઆઉટ. આની પહેલા પણ નીચીતા ચર્ચા થઈ. શાહિદ પડને ‘આઈ લવ યુગ’ જેવી મર્મિક શબ્દો અંતિમ વિદ્યા આપી હતી. નિકિતા કાશ્મીર પંડિત છે. 90 ના દાયકામાં લખો કાશ્મીરી પંડિતો ઘર છોડો બીજે ચાલ્યા ગયા નિકિતાનો પણ અંત આવ્યો. વિભૂતિને છેલ્લા બહેનો કર્યા, ચાર ભાઈ-બહેનોમાં તે છેલ્લામાં નથી.

નિકિતા પટ્ટણી શીહિદ પર શું કહ્યું?
‘હું બસ ગર્વ છું. અમે બધાં જીવનમંત્રોને પ્રેમ કરીએ છીએ. તમે જે રીતે બધા પ્રેમ કરો છો તે કોઈ ના કરી શકો. તમે બીજા રક્ષણ માટે જીવંત ત્યાગ કરો. તમે બહાદુર છો. તમારી પત્ની કહે છે મને સંપૂર્ણ ગર્વ થાય છે. હું મારી છેલ્લા શશી સુધી તમે પ્રેમશીલ છું. તમારી વિદ્યાથી દુખ ચોક્ક્સ છે, મને ખબર પણ છે કે તમે ખરેખર અમારા આજુબાજુ જશો. હું બધા વિનંતી કરું છું, ખાલી હમદર્દી નાખો. અહીં ઉભેલા પ્રત્યેક લોકોમાં વિશ્વભરમાં છેલ્લા સ્ટ્રોંગ છે. તેમને તેમને. સલા સલા સલા…… જય હિંદ ‘

નિકિનો શહિદ પૂર્તે ‘આઈ લવ યુ’ કહે છે વીડિયો પણ વાઈરલ આવ્યો છે:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *