ટેક્નોલોજીની કમાલ: જીન થેરપીની મદદથી 40 વર્ષ પછી વ્યક્તિ ફરી તેની આંખોથી દુનિયા જોઈ શક્યો, આ થેરપીનો પ્રથમ વખત માણસ પર સફળ પ્રયોગ થયો

ટેક્નોલોજીની કમાલ: જીન થેરપીની મદદથી 40 વર્ષ પછી વ્યક્તિ ફરી તેની આંખોથી દુનિયા જોઈ શક્યો, આ થેરપીનો પ્રથમ વખત માણસ પર સફળ પ્રયોગ થયો

Spread the love
  • 40 વર્ષ પછી, આંખની દ્રષ્ટિ જીન થેરેપીની મદદથી પાછો ફર્યો, આ સારવાર આગામી 10 વર્ષોમાં લોકોને ઉપલબ્ધ થઈ શકે છે.

ઉપચાર 7 મહિના પછી વ્યક્તિની પુન: અવલોકન કરો

  • આંખની દૃષ્ટિની લાઇટ માટે થેરપિમાં ટોપ્ટોજેનેટિક્સ ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ
  • પીટસબર્ગ યુનિવર્સિટીના વૈજ્ઞાનિકોએ આ થેરપિનો સફળ પ્રયોગ પર ધ્યાન આપો

જીન થેરપીનો ઉપયોગ 40 વર્ષ પછી એક વ્યક્તિની દૃષ્ટિ પર પુનરાવર્તન થાય છે. ફ્રાન્સમાં રહેવું 58 વર્ષ એક વ્યક્તિની ફિનેસાઇટિસ પિગમેન્ટોસા નામની બીચક. આ અકસ્માતનો દૃષ્ટિ આ અકસ્માત આંખોની કશશિકાઓ પ્રકાશમાં સંવેદનશીલ સમયે આવી રહી છે અને દુર દુ ધીખી કામચલાઉ બંધ થઈ ગઈ છે. તેને બદલીને બંધ કરવામાં આવે છે.

એક્સપર્ટ 13 વર્ષોથી સારવાર સૂચવે છે
આ વ્યક્તિની સારવાર કરનાર પિટ્સબર્ગ યુનિવર્સિટી આઇ એક્સપર્ટ ડૉ. જોસ એલેન ટીમ સાથે 13 વર્ષથી દૃષ્ટિહીનતા સારવાર સૂચવે છે. ડૉ. સાહિલ કહે છે, આંખની દૃષ્ટિની તપ્ટોજેનેટિક્સ ટક્કનોલોજીનો ઉપયોગ થાય છે. આ ટેક્નોલોજીની મદદથી આંખો રોશનીથી જોડાયેલી મગજની કાર્યપ્રણાલી સમજી છે. આ ટેક્નોલોજિની માય ડિઝમિટિ રિઝિટની કોશિકાઓ પ્રકાશ ચેન્ના પર સંવેદનશીલ સમયે આવે છે. તેના પર ખાસ કરીને પ્રોટીનોનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. તે સફળ થાય છે.

પ્રથમ পুনরায় પ્રયોગ
નેચર જર્નલમાં પ્રકાશિત સંશોધન પાઠ, આ પ્રકારની કૃતિ થેરપિનો પ્રયોગકર્તા પછી પહેલી વાર કોઈના પર પ્રાર્થના કર્યા નથી. પ્રયોગ દરમ્યાન ખાસ કરીને ચશ્માં પેહરા પ્રેસિડન્ટ. આશ્ચર્યજનક 7 મહિના સુધી વ્યક્તિના ઝેબ્રા ક્રોસિંગ સ્થળ.

ઘણા મહિનાઓ સુધી પ્રયોગો કર્યા પછી વૈજ્ઞાનિકોનો મેળો

ઘણા મહિનાઓ સુધી પ્રયોગો કર્યા પછી વૈજ્ઞાનિકોનો મેળો

અન્‍ય વધુ રિસર્ચની જરૂર છે
ડૉ. શહિલનું નામ નવું છે, સારવારની રીટ સર્વજનિક ધોરણે 5 થી 10 વર્ષનો સમય હોઈ શકે છે. આ તકનીકીના અસરકારક દેખાવ છે તે સ્પષ્ટ કરવા માટે વધુ સંશોધન જરૂરી છે. સંશોધન ભાગ, બ્રિટન 4 હજાર લોકો 1 વ્યક્તિની પિગિનાટો પિગમેન્ટોસા બાઇકરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *