યાસ ચક્રવાતનું જોખમ: બંગાળમાં વાવાઝોડા સાથે ધોધમાર વરસાદ શરૂ, ગણતરીના કલાકોમાં ચક્રવાત તટપ્રદેશોમાં ટકરાશે; DRDOની મિસાઇલ લોન્ચિંગ સાઇટને જોખમ

યાસ ચક્રવાતનું જોખમ: બંગાળમાં વાવાઝોડા સાથે ધોધમાર વરસાદ શરૂ, ગણતરીના કલાકોમાં ચક્રવાત તટપ્રદેશોમાં ટકરાશે; DRDOની મિસાઇલ લોન્ચિંગ સાઇટને જોખમ

Spread the love
  • આઇએમડી આગાહી ગંભીર ચક્રવાત તોફાન ચક્રવાત યાસ લાઇવ અપડેટ્સ લેન્ડફfallલનું કેન્દ્ર, તોફાનની નજર ઓડિશા ધર્મ બંદર ભદ્રક જિલ્લો બાલાસોર પશ્ચિમ બંગાળ દિખા 24 પરગણા

યાસ તોફનાને બંગાળ અને િડિશાનાની ઘણી વારમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે. ઓડિશાના ચંદીપુર અને બાલાસોરના ધર્મના વાવઝોડા સાથે વરસાદ વરસો. ધર્માના તટપ્રદેશોમાં આજે બ્યુરોપાલ 11 થી 1 વાવલ વચ્ચે ચક્રવાત ટક્કર પામેશે. બંગાળના દક્ષિણ 24 પરગણામાં વાવઝોડું ફૂંકાનું.

આ ચક્રવાત આજે બ્યુરોલ ડડિશાના પરાદીપ અને સાગર આઇલેન્ડના જવાનું છે. ચક્રવાતનો 6 રાજ્યો બિહાર, પ.બંગાળળ, ઝારખંડ, િડિશા, તમિલનાડુ અને કર્ણાટકના તટપ્રદેશોમાં ભારે વરસાદ અને વાવઝોડાની લ એલર્ટ દેવાયા છે.

ચક્રવાત ઘમરાથી 40 કિમી દૂર
યાસ ચક્રવાત સવાર 6.45 વાગ્યે ઓડિશ્ના ધમરાથી 49 કિલોમીટર અને બંગાળના દિધાથી 90 કિમી દૂર. કારણેડિશાના ચંદીપુર અને અશદુલ કલામ આઇલેન્ડ પર ડીઆરડીઓ ની મિસાઇલ લોન્જીંગ સાઈટ અકસ્માતની ઘટના બની રહી છે. દેશની બધી લોગ સાઇટ મિસાઇલોને અહીંયા લોંચ થયેલ છે.

ઓડિશાના 6 પરિસ્થિતિઓ હાઇડ્રિક્સ પર
પશ્ચિમ બંગાળ અને ડડિશામાં જન્મની રાત ટીમો તૈનાત છે. એરફોર્સ અને નેવીએના કેટલાક હેલિકોપ્ટર અને બટનો પણ રાહત કાર્ય માટે પ્રેક્ટિસ કરે છે. તોફાને બીજા ઓડિશાના છાત્રોનું ટોચનું ક્ષેત્ર જાહેર થયું. આમાં બાલાસોર, ભદ્રક, કેન્દ્ર ઉપરાંત, જગતસિંગપુર, મયુરભંજ અને કૈંઝારોનો સમાવેશ થાય છે.

165 કિમી પ્રતિ કલાકની પવન ફૂચ
હવામાન વિભાગની દિશા, કિરણના પ્રબોધકોમાં ટક્કર મૃત્યુ પહેલાં યાસ ખૂબ ભીષણ થઈ શકે. આ સમય દરમિયાન પવન 165 કિમી પ્રતિ કલાકની આગળની પ્રગતિ થઈ શકે છે અને દરિયાના મોજા 2 મીટરથી 4.5 મીટર સુધી ઊંચા ઉંચાઇ હોઈ શકે છે. પશ્ચિમ બંગાળના કોલકાતા, હાવડા અને હુગલી પણ 70-80 કિમી પ્રતિ કલાકની પર્પ ફૂંકાઇ શકે છે. ઉત્તર અને દક્ષિણ 24 પરગણામાં 90 થી 100 કિમી પ્રતિ કલાકની કલાકિની પપની ફૂંકાવવાની સંભાવના છે. પવનની ગતિ પણ 120 કિમી પ્રતિ કલાકની બને છે.

વાવઝોડાની અસરમાં ભુવનેશ્વર મંગળવારથી ભારે વરસાદ થાય છે.

વાવઝોડાની અસરમાં ભુવનેશ્વર મંગળવારથી ભારે વરસાદ થાય છે.

400 દૂર ઓડિશાના બાસુદેવપુરમાં આશ્રયસ્થાન મોકલાયા
હવામાન વિભાગની માહિતી, ચક્રવાત બપોર સુધી આક્રોસ સ્વરૂપ હોઈ શકે છે. પૂર્વ-મધ્ય બંગાળના અખાતથી ઉદ્ભવેલન ઉત્તરની સાથે ઉત્તર પશ્ચિમ દિશામાં વધુ દર્દીઓ આગળ વધવાની ક્રિયા છે. લોકોનેડિશાના બાસુદેવપુરમાં આશ્વાસન 400 દૂર આશ્રયસ્થાનમાં ખસેડવામાં આવ્યા છે.

બંગાળના નાદિયામાં ચક્રવાત પહેલા ટ્રેન ટ્રેક સાથે સાંકળોથી બાંધી દેવામાં આવી.

બંગાળના નાદિયામાં ચક્રવાત પહેલા ટ્રેન ટ્રેક સાથે સાંકળોથી બાંધી દેવામાં આવી.

કોલકાતા એરપોર્ટનું સંચાલન ચાલુ
ચેટિશન પછી બુધવારે સવારે સાડા આઠ વાવલથી સાડા સવારી સુધી કોલકાતા એરપોર્ટ પરની કામગીરી બંધ રાખવાનું નક્કી કર્યું છે. તદુપરાંત, ભારતીય રેલવે 29 મે સુધી દક્ષિણ કોલકાતા સુધી 38 માર્ગો પર દોડતી લાંબી અંતરની ટ્રેનો રદ કરી દીધી છે. તે સમયે, પૂર્વી રેલ્વે માલદા-બાલુરઘાટ પેસેંજર ટ્રેન પણ 26 અને 27 મે સુધી રદ કરી દીધી છે. તોફાનની ગતિને ધ્યાનમાં લેવી, રેલ્વે સ્ટેશનો પર રેલવેના પાટ્ટ સાથે ટ્રેનો લોખંડની ચેન્નતી બાથનું નિર્દેશન થયું, જો કોઈ અકસ્માત ન સર્જાય.

કોલકાતામાં સમાવેશ થાય છે પશ્ચિમ બંગાળના અનેક સંસાધનોમાં સેના 26 બચાવ ટીમો તૈનાત છે.

કોલકાતામાં સમાવેશ થાય છે પશ્ચિમ બંગાળના અનેક સંસાધનોમાં સેના 26 બચાવ ટીમો તૈનાત છે.

બંગાળમાં સમુદ્રનો જળસ્તર વધાર્યો
ચક્રવાતનો પશ્ચિમ બંગાળના શંકરપુર-દિશા બીચ પર દરિયાની સપાટી પરનો પ્રવાસ છે. હવામાન પરિવર્તન સાથે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અમુક સ્થળોએ વરસાદ પણ શરૂ કર્યો હતો. કોલકાતા સેનાની 9 બચાવ ટેમોને પ્રાર્થના કરી રહી છે. આ ઉપરાંત ઉત્તર અને દક્ષિણ 24 પરગણની પુર્લિયા, ઝારગ્રામ, બેરબર્ગમ, બર્ધમાન, પશ્ચિમ મિદનાપુર, હવાડા, હુગલી, નડિયામાં 17 ટીમો તૈનાત થયેલ છે.

બંગાળમાં 11 લાખ લોકો વધુ સ્થળાંતર
પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્ય મંત્રી બેનર્જીએ જણાવ્યું હતું કે 11.2 લાખ લોકો સુરક્ષિત સુરક્ષિત સ્થળોએ ખસેડવામાં આવ્યા છે. વાવાઝોડાની અસર 40 હજારથી વધુ લોકોના સ્થળો છે. આ દરમ્યાન 4-5 લોકો ગયેલ પણ. છુછુરામાં લગભગ સમાન સંખ્યામાં આજુબાજુના લોકોના મૃત્યુ થયા હતા, જ્યારે પંડુઆમાં વીજળી પડકાર થયો હતો જ્યારે લોકો મૃત્યુ પામ્યા હતા. રાજ્યના રાજ્યપાલ જગદિપ ધનખડ કોલકાતાના અલીપુરમાં હવામાન કચેરીએ. અહીં તે ચક્રવાત સાથે જોડાવા માટે ઉપલબ્ધ સાધનોની સમીક્ષા કરવામાં આવી છે.

બિહારમાં મુશળધાર વરસાદના ઓરેન્જ અને ઝારખંડમાં રેડ એલર્ટ
હવામાન વિભાજન બિહારમાં આગામી 2-3 દિવસ ભારે વરસાદનો રેરેજ એલર્ટ જાહેર કરવામાં આવે છે. 27 અને 28 મેના રોજ અહીં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તે સમયે, ઝારખંડમાં યાસ તોફાની રેડ ચેટિશન જારી થયેલ છે. 2-3 દિવસ ભારે વરસાદની સાથે રાજ્યના દક્ષિણ અને મધ્યસ્થી વાવાઝોડાં સાથે મુશળધાર વરસાદ વરસી શકે છે. પૂર્વ સિંઘભૂમ અને રણચિત્ર પણ એનડીઆરએફ ટેમો તૈનાત થયેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *