CBI ડાયરેક્ટર સેલેક્શનની INSIDE STORY: 90 મિનિટની બેઠકમાં ચીફ જસ્ટિસ રમન્નાએ PM મોદી સમક્ષ રજૂ કર્યો એક નિયમ, 2 નામ રેસની બહાર થયા

CBI ડાયરેક્ટર સેલેક્શનની INSIDE STORY: 90 મિનિટની બેઠકમાં ચીફ જસ્ટિસ રમન્નાએ PM મોદી સમક્ષ રજૂ કર્યો એક નિયમ, 2 નામ રેસની બહાર થયા

Spread the love

વડા પ્રધાન નદીઓ, સોમવારની ચીફ જસ્ટિસ એન વી રમ્ના અને વિપક્ષના નેતા અધીર રંજન ચૌધરીની સાથે એક મહત્ત્વપૂર્ણ ઘટના છે. સી.બી.આઈ. ના ડાયરેક્ટરની પસંદગી થઈ. 90 મિનિટ ચાલેલી આ મુસાફરી માટેના નિવારણોમાં અંતિમ સમયે બનેલા શર્ટર્ટલિસ્ટના દર્દીઓ. આ દરમિયાન સીજેઆઈ રેન્નાની એક નિયમિત વાત કરવી. તેનો પગલું 2 નામ બહાર નીકળ્યો. વાંચો આ વરસાદની વાર્તાઓ …

સીબીઆઈના ડાયરેક્ટરની પસંદગી કરનારી પેનલમાં વડા પ્રધાનમંત્રી, અધીર રંજન અને સીજેઆઈ રોન્નાના અંતિમ છે. સૂત્રોના હવામાનના પ્રશ્નો અંગેની રિપોર્ટમાં જણાવાયું છે કે સીજેઆઈની મુશ્કેલી 6 મણથ રૂલનો હવામાન સ્થળ. સીજેઆઈ એ સુપ્રીમ સ્ટેટિનોના જણાવ્યા મુજબ નવા ડાયરેક્ટરની પસંદગીમાં 6 મહિનાના નિયમોનું પાલન થવુ આવશ્યક છે. નિયમિત કહે છે કે જે અધિકારીઓની કાર્યકાળ 6 મહિનાથી ઓછી બચાવ કરે છે, તેના નામ પર ચીફ પોસ્ટ પર સંપર્ક કરવામાં આવે છે.

સન્માન દરમિયાન સીજેઆઇની વાતો આધીર રંજન સમર્થન. 3 મેમ્બર વાલી પેનલમાં બે લોકોના સંમતિથી નિયમિતપણે આયોજિત કરવામાં આવે છે અને 2 નામ સીબીઆઈ ડાયરેક્ટરની તપાસ બહાર આવે છે. BS 31 બીએસએફના ચિફ રાકેશ આત્મલના છે, 31 ઓગસ્ટે રિટાયર્ડનો ઉલ્લેખ છે. આ સિવાય 31 મેના રોઝ રિટાયર્ડ ફૂલ એનઆઈએ ચિફ વાઇસી મૃત્યુના નામ પર પણ કહેવામાં આવ્યું છે. આ પદ માટે બે નામોને છેક આગળ જણાવેલ છે.

હવે સીબીઆઈના છેલ્લા પડામાં 3 નામના શર્ટર્ટ લિસ્ટુડ છે. મહારાષ્ટ્રના પૂર્વ ડીજીપી સુબોધ કુમાર જયસ્વાલે, સશસ્ત્ર સીમા બળતણ ડાયરેક્ટર કે ચંદ્ર અને ગ્રહ મંત્રાલયના વિશેષ સેક્રેટરી વિદ્યાકા કૌમુદી. આ છેલ્લા નામોમાં સુબોધ કુમાર જયસ્વાલની સૌથી આગળની મનાઈ કક્ષા છે. તેમના સિનિયોરિટીમાં છેલ્લાં કેન્ડીડેટ્સમાં સૌથી વધુ છે.

4 મહિના પહેલા થાણે આવી હતી
વરસાદ, અધીર રેંજન અને સીજેઆઈની આ સભા 4 મહિના પહેલા હતી. ઘણા કારણોસર નશી શકી. આધીર રંજેને કોઈનું નામ જાહેર કર્યું નથી, પરંતુ કેન્ડીડેટ્સની પસંદગીમાં સરકારી વલણ બેદરકારીને જોડવામાં આવી છે. તેમણે જણાવ્યું હતું કે આ પોસ્ટ માટે 11 મેના રોજ 109 નામોના લિસ્ટમાં આવ્યા હતા. સોમવાર એક વાગ્યે લિસ્ટ 10 નામોની પૂર્ણ તૈયારી અને 4 વાગ્યે 6 નામ બચ્યા. પર્સનલ અને ટ્રેનીંગ વિભાગનું વલણ ખૂબ જ બેદરકારી ભરેલું છે.

સીબીઆઈ ચિફ
સીબીઆઈ ડાયરેક્ટરની પોસ્ટ ફેબ્રુઆરીથી ખાલી છે. ફેબ્રુઆરી સુધી આ પોસ્ટ ઋષિ કુમાર શુક્કલ. તે પછી પ્રવિણ સિંહા સીબીઆઈ ઇન્ટરનેટ રાષ્ટ્ર છે. આ પોસ્ટ પર છેલ્લી વરિષ્ઠ આઈપીએસ બેંટીંગ કરવામાં આવી છે જે 1984 થી 1987 ની જગ્યાના અધિકારના નામ પર ક્લિક કરવામાં આવી છે. સિલેકશન પેનલ સિનીયોરીટી, માનવતા, એન્ટિ કપ્પ્શન કેસોની તપાસના અનુભવ સીબીઆઈ ડાયરેક્ટરની પસંદગી કરેલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *