સૌ.યુનિ.નો સ્ટડી કેસ: ભારત ડાયાબિટીસની રાજધાની, 7.7 કરોડ કરતા પણ વધારે લોકોને ડાયાબિટીસ, દેશમાં દર છઠ્ઠો વ્યક્તિ હાઈ બ્લડશુગરથી પીડિત

સૌ.યુનિ.નો સ્ટડી કેસ: ભારત ડાયાબિટીસની રાજધાની, 7.7 કરોડ કરતા પણ વધારે લોકોને ડાયાબિટીસ, દેશમાં દર છઠ્ઠો વ્યક્તિ હાઈ બ્લડશુગરથી પીડિત

Spread the love
  • ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ શુગર કન્ટ્રોલની સમીક્ષાઓ તો કોવિડના મૃત્યુદરમાં 10 ગણો ઘટાડો થાય છે
  • ડાયાબીટિસના દર્દીઓ આરાધ્ય ટોચની ગ્લાયકેમિક ખોરાક લેવાનું મૂકે છે

સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટીના મનોવિજ્ઞાન ભવાની પરિધિની અલ્પા ધર્ણાંતરી ચાવડા ડાયાબિટીઝને એક સ્ટડી કેસ દ્વારા પ્રાર્થના કરવામાં આવી છે. ભારત દેશની એક ડાયાબિટીની રાજધાની ગઈ છે. આજે ભારતમાં 7.7 જેટલા લોકો પણ ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ છે. સ્વાસ્થ્ય નિષ્ફળતાના મતે ભારતમાં દરેક છઠ્ઠો વ્યક્તિ હાઇ બ્લડ શુગરથી પીડિત છે. ભારત દેશની ડાયાબિટીની રાજધાની પણ કહે છે. એક અધ્યાય મુજબ એક ભારતીય 18 કિલો ખાંડ ખાય છે. જો ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ શુગર વધ્યા છે તેની અસરકારક કીડની, આગળ વધો, દર્શન કરો, મગજ લો અને પગલાં લો.

લોહીમાં શુગરનું પ્રમાણ વધાર્યું, સ્ત્રીની સંશોધન શક્તિ નબળી વિચાર્યું
કોરોના વાયરસ આજે દેશમાં સ્થિત તાબી માચવી જોવા મળે છે. આ સમયગાળાની બીજી બાજુએ લોકોની મુશ્કેલીઓ આશ્ચર્યજનક છે. મને કોરોના આવે છે? ખાસ કરીને લોકો વધુ ચિંતિત હોય છે, ડાયન ડાયાબિટીઝ, બ્લડ પ્રેશર, કિડની કે અન્ય અકસ્માતની પરિસ્થિતિઓ હોય છે. ડાયાબિટીઝ એક રોગ છે. જેમાં ન્સ ્યુ.. ઉત્પાદ. ઉત્પાદ.,,,,.. લો લાગે  જેના કારણે…………. અને વ્યક્તિની બીજી બેકીઓ ભોગવે છે. તે મધુરમ્ પણ કેહવાય છે.

ડાયાબીટીસ બે સગવડ છે
ટાઈપ 1: વીમા ઇન્સ્યુલિન બનાવ્યા નથી.
ટાઈપ 2: ઇ જેમાંન્સ……………………………. અથવા ઇન્સ્યુલિયન બનાવાયેલા હોય તો સરખું કામચલાઉ હોય.

ડાયાબીટિસના દર્દીઓ પણ ત્રાંતિ પીડિત
અતિ સિદ્ધ્ધીની બીજી કોરોનાની લહેરમાં ડાયાબિટીઝના દર્દીઓ લઘુત્તમ વિભાજીત ચર્ચાઓ ચાલુ છે. તેના પરિણામે ડાયાબિટીનાના દર્દીઓ અનેક મૂંઝવન અને ગ્લેટફેમી છે. તો તેને દૂર કરો. જો ડાયાબિટીનાના દર્દીઓમાં પણ બ્લડ શુગરના અનિમિટેડ સ્તરનું સ્તર વધુ છે. તે એટલા માટેનું કારણ છે કે વધુ તંદુરસ્ત રહેવાસી સંજોગોનું પ્રમાણ વધાર્યું છે જે ઇન્સ્યુલિનના સ્તરે નમ્ર સંદેશ છે.

ડાયાબીટિસાના દર્દીઓ પણ બને છે.

ડાયાબીટિસાના દર્દીઓ પણ બને છે.

કોરોના ડાયાબિટીનાના દર્દીઓ વધુ થાય છે
ડાયાબિટીના એક્સપર્ટના કથા મુજબ, સામાન્ય વ્યક્તિઓનો ડાયબિટીસનો દિદી. જેની લાપરની સંખ્યા વધુ છે. પણ હા, સાવચેતી પછી કોરોના પણ હતા, જ્યારે ડાયાબિટીનાના દર્દીના સમય કરતાં વધુ હાવી થશે. પણ કોઈ ડાયાબીટિઝના દિદીના વધારે નથી. ડોક્ટરસના કહ્યા પ્રમાણે ટાઇપ 1 અને ટાઇપ 2 બન્ન્ને સરખું બહુમ છે. પણ હા એક સર્વિસ ટાઈપ 2 વારેને કોરોના પછી થોડી વધુ મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે.

ડાયાબિટીનાના દર્દીઓમાં મૃત્યુનો એક માત્ર કારણ છે
ડાયાબીટીસનું બીજું પેહલેથી જેનિના અંગો પ્રભાવિત છે, જ્યારે તેઓની સૂચિ સૂચવે છે. જેનું પ્રાણીસ્થળ છે, પથારીમાં સુહાની રહી રહી છે તેના ફેફસાનીની ઘટી પરીક્ષાઓ છે. મૃત્યુ મૃત્યુદર વધ્યો. યુ.એસ.ની મેરીલેન્ડ નામની હોસ્પિટલમાં ડો.ફિહિમ યુનુસે એક અધ્યાયનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો, ડાયાબિટીઝ બતાવવામાં આવી હતી કે શુક્રવારે પ્રદર્શિત કરવામાં આવ્યા હતા.

ડાયાબિટીનાના દર્દીઓ જંકફૂડથી દૂર થવું.

ડાયાબિટીનાના દર્દીઓ જંકફૂડથી દૂર થવું.

કોરોના ખતરો ડાયાબીટીસ બતાવવાનું વધારે છે
એક સર્વિસ જેની જેમ કે એક વર્ષનો સમય છે, શુગર કન્ટ્રોલમાં છે, રોગનિર્ધારક શક્તિવાળા છે, કોઈ અન્ય વાહનચાલકોની વૃદ્ધત્વ નથી હોતી. કોરોણાફર પછી ડાયાબિટીઝના દર્દીઓમાં કેમિક રિકવરી જલ્દી રહી નથી અને શક્તિવિદ્યાની શક્તિ નબળી થઈ ગઈ છે? તેના જવાબમાં ડાયાબિટીસના દર્દીઓના રોગપ્રતિકારક શક્તિ તંદુરસ્ત વ્યક્તિની તુલનામાં ખૂબ જ નબળાઈઓ છે અને કોઈ સ્પષ્ટ રોગ નથી. આ પછી દર્શન કોરોના વાયરસ સંક્રમિત થયા પછી, કક્ષાનું વધુ ભયંકર બન્યું અને પુનરાવર્તિત પ્રીતિ પણ અમી છે. રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી ફોટોગ્રાફ્સ તેના બાળકોમાં ખૂબ જ ખરાબ ફેલાય છે અને દર્દીઓમાં અસરકારક અસર પણ છે. આ કારણોસર ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે કોરોના વાયરસ વધુ જીવંત સાબિત થાય છે.

શું ડાયયાબિટીઝ ડિરેડિઅન કોરોનામાં અલગ ફીચર્સ મળી શકે છે
ડક્ટરક્ટરસહિત્યના કોઈ વિશેષ લક્ષણો હોતા નથી. પ્રારંભિક સુવિધાઓ બધા સરખા હોય છે. ખાસ શુગરન કન્ટ્રોલ, રોગનિવારક શક્તિ વધારો. ડાયાબીટિસના દર્દીઓ આરાધ્ય ટોચની ગ્લાયકેમિક ખોરાક લેવાનું મૂકે છે. જંક ફુડ, પ્રોસેસ્ડ ફૂડ, પેકેજ્ડ અને ઘણાં શેકલા ફૂડ ટાળવો જેવા છે. ટ્રાન્સન્સ ફેટ્સ છે. જે ડાયાબીટિસના દર્દીઓ માટે શ્વાન છે. આ રીતે લોકો આરોગ્યપ્રદ ખોરાક લેવો. આહીરમાં ફાઇબર અને પ્રોટીનથી ભરેલું ભોજન સમાપ્ત કરો. પુષ્કળ પાણી પીવો અને ખાદ્યપદાર્થો વિટામિન-સી છે. ફણગાવેલા કઠોળ, ઇંડા, ચરબીમિતિ આહર, દહી, લીલા પાંડડા શિક્ષાભાજી ખાવા જેવી.

ડાયાબિટીના દર્દીઓ યોગ સાબિત થાય છે.

ડાયાબિટીના દર્દીઓ યોગ સાબિત થાય છે.

ડાયાબિટીનાના દર્દીઓ માટે યોગા મહત્વપૂર્ણ છે
કલ્પલ ભાગિ અને એડ્ડસનસન દથી ડાયાબિટીસને નિયંત્રિત કરી શકાય છે. બીટા કોષો સક્રિય થાય છે અને અર્ધભાગિતી પુનર્જીવિત થાય છે. 5 મિનિટ સુધી બ્લડ સુગર નિયંત્રણમાં છે. આ ઉપરાંત, ગોમખાસણા, લોકાસણા, ઉત્તમપદાસણા, નૌકાસણા, સેતુબંધાસન અને ટાડાસન જેવા યોગાભ્યાસ 30 મિનિટ સુધી.

હા બ્લડ શુગર કેવી રીતે નિરીક્ષણ કરવું?
તમારા આયોગમાં કાર્બોહાઇડ્રેટનું પ્રમાણપત્ર ઓછું કરો. તેના સ્થાને, ટોચનું પ્રોટીન આહારો લો, જે બ્લડ સુગરને સામાન્ય સમીક્ષા સહાયક છે. તમારા આયબરમાં ફાઇબરના સેવનમાં વધારો તે લોહીમાં શર્કરાના સ્તરની મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. વજન સામાન્ય નોંધ્યું છે, કારણ કે વજન ઓછું હોવા છતાં, ડાયાબિટીઝનું સ્તર ખૂબ ઓછું હોય છે. ડાયાબિટિસેને જીવનશૈલી અને આહારમાં પરિવર્તન પર સરળ નિયંત્રણ કરી શકાય છે. જો કોરોના દર્દીઓ ડાયાબિટીઝ કન્ટ્રોલમાં ન હોય તો મ્યુકોરમાઇકોસિસિસ (બાલ્ક ફૂગ) થવું સંભાવના વધુ છે.

(નોંધ: આ માહિતી ડોકટરોની સમિતિન્દ્ર લીધેલી છે, નામ: ચાવડા અલ્પા ધર્મંત, એમ.એ. સેમ-,, મનોવિજ્ઞાન ભવન, સૌરાષ્ટ્ર યુનિવર્સિટી, રાજકોટ)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *