સોશિયલ મીડિયા પર લટકી તલવાર: નવા નિયમ લાગુ કરવાની ડેડલાઇન આજે સમાપ્ત; મનમાની કરનાર ફેસબુક, ટ્વીટર અને ઇન્સ્ટાગ્રામ જેવા સોશિયલ મીડિયા સામે કાર્યવાહી થશે

સોશિયલ મીડિયા પર લટકી તલવાર: નવા નિયમ લાગુ કરવાની ડેડલાઇન આજે સમાપ્ત; મનમાની કરનાર ફેસબુક, ટ્વીટર અને ઇન્સ્ટાગ્રામ જેવા સોશિયલ મીડિયા સામે કાર્યવાહી થશે

Spread the love
  • નવા નિયમનો અમલ કરવાની અંતિમ તારીખ આજે સમાપ્ત થાય છે; ફેસબુક, ટ્વિટર અને ઇન્સ્ટાગ્રામ જેવા સોશિયલ મીડિયા પર મનસ્વી ક્રિયા કરવાની સંભાવના
  • સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સ ભૂમિકા ભારતે વચેટિયા જેવી છે

ટૂલકિટ ચર્ચા ટ્વીટરન કેન્દ્રના કપડા વલણ વચ્ચે હવે સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ નવી મુશ્કેલીઓ હોઈ શકે છે. મહાન સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ માટે આ વર્ષે 25 ફેબ્રુઆરી ગાઈડલાઇન જાહેર કરી હતી અને તેને લાગુ કરવા માટે 3 માહીનો સમય પણ હતો. ડેડલાઇન મંગળવારે 25 મે ના રોજથી સમાપ્ત થાય છે.

ફેસબુક, ખેલાડી અને સંસ્થા જેવા સોશ્યલ મીડીયા લાંબા સમય સુધી નહીં ગાઇડલાઇન લાગુ કરી શકતા નથી. સરકારની અવર જવર થઈ શકે છે.

સલ-રિપ્લાયન્સ સમો કેમ લટકી સોશિયલ મીડિયા પર તલવાર

શું સોશ્યલ મીડિયા માટે ગાઈડલાઇન જાહેર કરે છે?

1. બધા સુશિયલ મીડિયા ભારપૂર્વકના 3 અધિકારીઓ, ચીફ કમ્પ્લિયાન્સ અધિકારી, નોડલ ખરીદી અને નિરીક્ષક ગ્રીવાન્સ અધિકારીઓ નિર્દેશન કરો. તેઓ ભારપૂર્વક રહે છે. તેના સંપર્કો નંબર એપ્લિકેશન અને વેબસાઇટ પર પ્રકાશિત.

2. આ પ્લેટફોર્મ પણ સંભાવના દાખલ કરો વ્યવસ્થા શું છે. 24 કલાકની અંદરના અધ્યયનો અને 15 દિવસની અંદરના કર્ટરની બાબતોની સંભાવના છે અને તે સમયે જ્યારે કેમિકલ કરવામાં આવતો નથી.

ઓ. ટોટોમેટેડ ટૂલ્સ અને ટેકનોલોજી દ્વારા શહેર સિસ્ટન બનાવવું, સ્થળ દ્વારા બલત્કાર, બાલ યૌન શોષણની કન્ટેન્ટની ઓળખ કરો. આ ઉપરાંત કથાઓનું એંફર્મેશન પણ આત્મવિલોપન છે, જે પહેલા પ્લેટફોર્મથી હટ્ટી કરે છે. આ ટુલ્સના કામચલાઉ રિવ્યુ કરો અને તેના પર નજર રહેવાની પૂરતી પ્રમાણપત્રમાં સ્ટાફ છે.

4. પ્લેટફોર્મ એક મંથલી રિપોર્ટ જાહેર કરો. સીધી મહીનામાં નોંધનીય મુશ્કેલીઓ, તે સમયની સમસ્યાઓની જાણ છે. જે લિંક અને કાન્ટેન્ટ કા કરવામાંી નાખવામાં આવે છે, તે અંગેની માહિતી પણ

ચાલો.

જો. જો પ્લેટફોર્મ કોઈ પેત્તિીનું માહિતી કા દૂરી નાંખો, તો તે અગાઉના કન્ટેન્ટને બનાવનાર, અપલોડ કરનાર કે શેર કરનારને શોધી કા આપી શકાય તેવું માહિતી છે. પણ કારણ છે. યુઝરને પ્લેટફોર્મની પ્રક્રિયાની અપીલ પણ તકનીકી છે. આ વિવન્નાના ઉકેલો માટે મનિકનિઝમ પર ગ્રેવાન્સની સમસ્યાનો નજર.

હવે મુશ્કેલીઓ ક્યાં છે?
50 લાખથી વધુ યુઝર બેઝોન સોશ્યલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ છે નિયમિત રૂપે 3 મહીનાઓએ તપાસ કરી હતી. આ સમય 25 મે ના રોજ સમાપ્ત થાય છે. ફક્ત ઇન્ડિયન સોશિયલ મીડિયા કંપની કૂ અને એ ગાર્ડનલીનનું પાલન કરાયું છે. આ ઉપરાંત ટિટર, ફેસબુક અને ઇન્સ્ટાગ્રામ જેવી કંપનીઓનો સમય કોઈ પણ માહિતી આપી શકતો નથી.

સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ કેવી રીતે બચાવવા માટે પ્રયાસો કરી રહ્યા છે?
3 અધિકારીઓના નિર્દેશન માટે 3 મહિનાનો સમય પણ પૂરતો ન હોય તો કલ્પિત સોલ છે? કેટલાક સોશ્યલ મિડિયા પ્લેટફોર્મ ગાઈડલાઇન લાગુ કરવા માટે 6 મહીના સમયનો સમય છે. ચેતવણીની બાબતોમાં આ પ્લેટફોર્મનો સ્ટાન્ડર્ડ જવાબ છે તે અમેરિકા આવે છે તેના મુખ્ય સૂચક નિર્દેશોની રાહ જોઈ રહેલ છે.

આ પ્લેટફોર્મ ભારપૂર્વક કામચલાઉ કામ કરે છે, સરોરોફોફોવે છે અને ગ્લાઈડલાઇન્સ વાર્તા તેમણે અમેરિકાના આદેશ સ્થળાંતર રાહ જુએ છે. ટર………………………………..

હવે શું થાય છે?
જો કોઈ ડશલરની સમાપ્તિ હોય ત્યારે કોઈ સોશ્યલ મીડ્રિયાનો જવાબ નથી આવતા સરકારની પાસે આવીને સ્વતંત્ર થવું જોઈએ. સુત્રોની જેમ, નિયમોનું પાલન કરવામાં આવ્યું હોય તો સરકાર આ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સની તપાસ કરનારી ઇમ્યુનિટી પ્રાર્થના થઈ શકે છે. આ ઇમ્યુનિટી અંતર્ગત સોશીયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ્સ ભૂમિકા ભારપૂર્વક મધ્યસ્થી છે તે વેચેટિયા તરીકેની છે.

તેનો અર્થ એ છે કે કોઈ યુઝરની કોઈ પણ પોસ્ટ-સ્ટ કોર્ટલેંટની સ્થિતિ નથી હોઇ શકે, પરંતુ આ પ્લેટફોર્મ્સની સ્થિતિમાં પાર્ટીની રચના શકાતી નથી. સૂત્રો સૂચવે છે કે જો સરકાર ઇમ્યુનિટી દૂર કરો તો તે સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ છે. સરકાર આ વાર્તામાં સંભળાય છે.

વ્હોટ્સએપ યુઝર પોલિસી વાર્તા જવાબ જવાબ
વ્હોટ્સની કંપની પ્રાઈવેટ પોલિસી કથા પણ પ્રસ્તુત કડક વલણ અપનાવી છે. આ માટે 18 મે ના રોજ 7 દિવસની નોટિસ તૈયાર થઈ. વહુટ્સપે સોમવારના વિરોધીઓએ કાગળ ઇલેક્ટ્રોનિક્સ અને સૂચના પ્રસારણ મંત્રાલયની ભૂતપૂર્વ નોટિસનો જવાબ આપ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *