સિદ્ધુનો રોષઃ કૃષિ કાયદાના વિરોધમાં ઘર ઉપર લહેરાવ્યો કાળો ઝંડો, કહ્યું- લડાઈ ચાલુ રહેશે

સિદ્ધુનો રોષઃ કૃષિ કાયદાના વિરોધમાં ઘર ઉપર લહેરાવ્યો કાળો ઝંડો, કહ્યું- લડાઈ ચાલુ રહેશે

Spread the love


– જ્યાં સુધી ત્રણેય કાયદા પાછા નહીં ખેંચાય ત્યાં સુધી આ કાળો વાવટો ઉતરશે નહીં સીધુ

નવી દિલ્હી, તા. 25 મે, 2021, મંગળવાર

આગામી વર્ષ યોજાનારી પંજાબ વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા રાજ્યના રાજકારણ ગર્માવાહ થયેલ છે. પ્રણાલીસી નેતા નવજોત સિંહ સિંધુ મંગળવારની છેલ્લી માસિક માસિક દોડતી કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ આંદોલને સમર્થન ઘરની ઉપરનો કાળો ઝોંડો ફરકાવી છે. નવજોત સિંહે ટ્વીટર પર એક વીડિયો શેર કર્યો છે જે તેણીની પત્ની સાથે છે અને વાવટો ફરકાવી છે.

વીડિઓમાં નવજોત સિંહ કહે છે, છેલ્લા 20-25 વર્ષથી ઘટી આવવા, ચડ્ડ ચ રહેલાાવ દેવી પરિવર્તન પરેશાન છે અને પંજાબના નજીકના સ્થળો છે. પંજાબ આજે એક સાથે 3 કૃષિ કાનુન વિરુદ્ધ લડી છે. આ ત્રણેય કાયદાકિંદુ, મજૂડેર અને વેપારીઓના પેટ પરના લત મૃત્યુ છે. જો આ ત્રણેય કાયદો પાછો ખેંચો નહીં તો પંજાબ ફરીથી ઉભુ નહીં થાય. હવે મારા ઘર ઉપર કાળો વાવટોપણી તપાસ ચાલે છે. તે નવી કાયદાકીય પ્રતિકાર માટે છે. જ્યાં સુધી ત્રણેય કાયદા પાછા નહીં ખેંચાય ત્યાં સુધી કાલો વાવોટો ઉતરશે નહીં.

મહત્વનું છે, આગામી વર્ષે યોજાનારી વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા નવજોત સિંહ સિદ્ધુ ફરી એક વાર ચર્ચા કરે છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં ક તેમનાંગ્રેસમાં તેની બાગી તેવર જોવાનું ચાલુ છે. મુખ્ય કેપ્ટન અમરિંદર સિંહ અને નવજોત સિંહ સિદ્ધુ છેલ્લા કેટલાક સમયથી સામસામે ગયા છે.

છેલ્લા કેટલાક દિવસો દરમિયાન સિંધુ જે નિવેદનોને કહે છે કે તે પંજાબ સરકાર માટે એક સરખા તબક્કા સમાન છે. આ સમયે તાજેતરમાં જ પંજાબની સરકારના અનેક સંદેશાઓ, પાર્ટીના સ્તરના સિધ્ધુએ અનુક્રમણિકાત્મક પ્રક્રિયા કરી હતી. એક નિવેદને સિદ્ધુએ કહ્યું, પાર્ટીના નેતાઓ પણ ઓછા માને છે, રાજ્ય નોકરશી પણ છેલ્લી વારમાં જઇ રહ્યા છે. તેમના આ નિવેદનમાં ભારે ધમધમતી થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *