બ્લેક ફંગસ હોય કે વ્હાઇટ ફંગસ, સુગર લેવલ કાબુ કરવુ કેમ જરૂરી છે? જાણો……

બ્લેક ફંગસ હોય કે વ્હાઇટ ફંગસ, સુગર લેવલ કાબુ કરવુ કેમ જરૂરી છે? જાણો……

Spread the love

નાગપુરઃ કવિડ -19 થી સાજા એક હાકલાના દર્દીઓમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી વ્હાઇટ ફંગ્સ કે કેન્ડિડિસીના 4 કેસ આવી છે. હજુ ડૉક્ટરોનુ નાવુ કે ભલે બ્લેક ફંગંગ્સ પછીના વ્હાઇટ ફંગ્સ છે, તેના દુર બન્યા છે બેસ્ટ ઉપાય સુગર કન્ટ્રિઅલ છે. 

બ્લેક કે વ્હાઇટ ફંગ્સ સંક્રમણ માટે સુગર કન્ટ્રિઅલ આવશ્યક …..
ડોડકક્રાઈનોલૉજિસ્ટ ડૉક્ટર હિશુષ પાટીલ કહે છે – ડાયાબિટીસ વાળા લોકો ઇમ્યુન સિસ્ટમ કાટલી કમજોર હોય છે, જેનો અર્થ એ થયો કે પહેલી વાર કોરોના વાયરસ છે. કાશ્વિડ -19 ડાયાબિટીઝ વાળા દર્દીઓ પર ખરાબ અસર પડે છે, અને તે પછી એક વખત અનેક મુશ્કેલીઓ થઈ શકે છે, અને પછી એક સ્ટ્રેરાઇડર ઇમ્યુન સિસ્ટમમાં કમ્પોઝર થઈ શકે છે.
બ્લ બ્લેક અને વ્હાઇટ ફંગર સંક્રમણ પરિણામે મ્યુકૉરમાયકસીસ નામની ફૂગ આવે છે, જેનો માટી, રજા, અને ખાતર હોય છે. કોરોનાથી સાજા દર્દીઓ હવે જ્યારે શમન લે છે તો તે ફેંગ્સના સાયન્સ કેવિટની સાથે ફેફસામાં જિને ચોંટી છે. જો કે, કવિડ પછીના દર્દીઓ જે રીતે પરેશાન વિશે જણાવે છે, તેના માટે ફંગ્સ જ જવાબો જવાબદાર છે, તે સંબંધની પૂરી માહિતી ઉપલબ્ધ નથી.

વિશેષજ્ઞોનો આધાર, વ્હાઇટ ફંગ્સ સંક્રમણ બ્લેક ફંગ્સની જેમ કે વિશિષ્ટ સુવિધાઓ દર્શાવતી નથી, સંક્રમણ ફેફસા અને શરીરના અન્ય ભાગોમાં તીવ્ર પ્રભાવ છે. દર્ દર્ દર્ દીઓ પડે છે. પરંતુ આ કવિડ -19 નુ કારણ હોટુ નથી, પરંતુ વ્હાઇટ ફંગ્સ કારણો છે, કારણ કે તે અંગોના કર્કશાનુ કારણો છે.

ડાયાબીટિથી પીડિત કોરોનો ફોટો વધુ ખતરો …..
એલેક્સિસ હસ્પીટલના એન્ડ્રોકિનાલૉજિસ્ટ ડૉક્ટર જયંત કેલવડે બતાવે છે કે લોકોનો સિગ્નેશન કવિડ -19 થી સાજાના કાટવિડ -19 થી કાઈવિડના ઇલાજ થાય છે. સમાનતા એ છે કે દરેક દર્દીઓની ડાયબિટીઝ છે. કહ્યું કહ્યું- કહ્યું કહ્યું- તમે સુરક્ષિત  વધુ

કવિડ -૧ સારવાર ની સારવાર ની સારવારની સ્થિતિ ડૉક્ટરની નજરમાં સાવધનિસ્પર્શી અને ન્યાયપૂર્ણ સલાહ આપવી. ઇમ્યુનિટી બાની કવિડ -19 પછીના દર્દીઓ સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે, કેમકે ફંગ્સન ઇમ્યુનિટી કમજોર થ્ટર મોકો આવે છે. ડૉક્ટરની પાટીલ આગળ બતાવ્યું છે – ઇમ્યુનિટિમાં વધારો કરવા માટે કોઈ રામબાણ નથી, પરંતુ સ્વાસ્થ્યને સુધારણા માટે દરને પસંદ કરવાની પસંદગી કરી શકાય છે, અને તે રીતે ઇમ્યુન સિસ્ટમમાં સ્થાન અપનાવી શકાય છે. ડ એક્ટરોની એ પણ સલાહ છે કે સાઈનોસાઇટિસ જેવી લાક્ષણિકતાઓનો અનુભવ તેના વિશેનો વિષય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *