નવજોત સિદ્ધૂનું મોટું એલાન: કાલે પટિયાલા અને અમૃતસરમાં સિદ્ધૂ પોતાના નિવાસસ્થાને કાળા ઝંડા ફરકાવશે, CM અમરિન્દર સિંહને ખુલ્લો પડકાર

નવજોત સિદ્ધૂનું મોટું એલાન: કાલે પટિયાલા અને અમૃતસરમાં સિદ્ધૂ પોતાના નિવાસસ્થાને કાળા ઝંડા ફરકાવશે, CM અમરિન્દર સિંહને ખુલ્લો પડકાર

Spread the love

નવજોત સિધૂ છેલ્લા ઘણા સમયથી સતત કેપ્ટન અમરિન્દર સિંહ અને તેમના સરકારી વિરોધ ચાલુ છે.

  • કૃષિ આન્ડલોનની વાર્તા સરકાર અને કામકાજ વચ્ચે લાંબા સમય સુધી વાતચીત બંધ છે

પંજાબ સરકારનો પૂર્વ કેબીનેટ સંપાદક અને કોંગ્રેસના નેતા નવજોત સિંહ સિંધુ પરીગણ આંદોલનનો પ્રવાસ મુખ્ય પ્રધાન કેપ્ટન અમરિન્દર સિંહને ખુલ્લો પડકાર સ્થળ છે. સિદ્ધુ કૃષિ કાયદાના વિરોધમાં 26 મે ના રોજ પટિયાલા અમે અમૃતસર આવ્યા હતા નિવાસસ્થાન કાળા ઝંડા ફરકાવશે. તે એક દિવસ પહેલા અમરિન્દ્રે ફોટાએ આંદોલન ખેંચીને ખેંચવાની અપીલ કરી હતી.

સિદ્ધૂ સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ્સમાં કા લોકોનેી નાખેલા કૃષિ કાયદાના વિરોધમાં કાળા ઝંડા ફરકાવવાની અપીલ થઈ. તેમણે લખેલી ઘરની છત્રી પર કાળા ઝંડા ફરકાવી રહી છે ત્યાં સુધીનો કાયદો કાયદો રદ કરેલ અથવા રાજ્ય સરકારની ખરીદી અને એમ.એસ.પી. વિશ્વાસ લાયક બનવાનો કોઈ વિકલ્પ નથી.

26 મે ના રોજ ત્રણેય કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ ધરણા પર 6 મહીના પૂરા થયા. ત્રણેય કૃષિ કાયદા કેન્દ્ર કેન્દ્ર સરકાર અને સંયુક્ત કિસાન મજૂર વચ્ચે દલીલ કરેલી વાણી 4 મહીનાથી બંધ છે. આ ચર્ચાના 26 મી મેનો દિવસ મનાવવાની જાહેરાત કરવામાં આવે છે. પંજાબના 32 સવારના સંગઠન પ્રેષિતો ચાલુ છે.

કૃષિ સંગઠનો ફાર્મ, મજૂડેરો, યુવાઓ, વર્ગો, સરકારી મંડળીઓ, સાહિત્યકાર, રંગારામો, ટ્રાન્સપોસ્ટેરો-ટ્રેડિંગ્સ અને સ્ટોરેજ સ્પેશિયન્ટ્સ રોષ વ્યકિતની અપીલ કરી શકાય છે.

બે વર્ષથી ચાલી રહેલ સિદ્ધૂ અને કેપ્ટન વચ્ચેના ટક્રોવ
બે વર્ષ પહેલાં સ્થાનિક સંસ્થાઓ વિભાગ બદલાવા વાર્તા રાજીનામું સૂચક પૂર્વ કેબીનેટ સંપાદક નવજોત સિંહ સિધ્ધૂ ઝડપી મુખ્ય કેપ્ટન અમરિન્દર સિંહ પર પ્રાર્થના. સિદ્ધુ પહેલાની નાતાનાં 24. પરંતુ, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સાથે ટ્યુનીંગ બગિટેનાએ તેમણે રાજીનામું દર્શન કર્યું હતું અને કોંગ્રેસ સાથે જોડાયેલા હતા.

બે વાર સોલ્યુશન લવવાના પ્રયાસ, પણ સફળતા નથી
કોંગ્રેસના નેત્રત્વ મુખ્યમંત્રી અમરિન્દર અને સિદ્ધુ વચ્ચે એક વખત ઉકલ લલનાનો પ્રયાસ કરાયો, પરંતુ બે વાર બન્યા નિષ્ફળતાઓ. 25 નવેમ્બર 2020 ના રોજ કેપ્ટન અમરિન્દરની સાથે સિધૂના લાંચ દરમિયાન મુલાકાત થઈ. મુખ્યમંત્રી ઉપરાંત હરીશ રાવત પણ સ્થિર. જ્યારે, 17 માર્ચ 2021 ના ​​રોજ ચ્હા પર ચર્ચા થઈ, સિધ્ધુની નવી ઇનિંગ ચર્ચાની ચર્ચાઓ શરૂ થઈ. ચાલુ, આ સમયે પણ વાત થઈ નથી.

ડેપ્યુટી સીએમ બનવા છ સિધુ
કેન્દ્રીય મંત્રીમંડળની અંતર્ગત સિદ્ધૂન પ્રાદેશિક સંસ્થાઓ વિભાગ છીનવિષીત થયા, જે તેઓના નારાજ હતા. તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેઓ કામચલાઉ પ્રમાણપત્ર લઈ રહ્યા છે કેમ કે બદલાવ કેમ? ત્યારબાદ તેઓ પણ ચર્ચામાં રહ્યા હતા, સીડૂ ડેપ્યુટી મુખ્યમંત્રી બનવા ઇચ્છે છે, જે મુખ્યમંત્રી ભણી રહ્યા નથી. હવે વિધાનસભાની ચુંટણીમાં ફક્ત એક જ વર્ષોનો સમય ચાલ્યો રહ્યો છે, સિદ્ધુને મનાવવા માટેનો પાર્ટી કોઈ જ કસર છોડ્યો નથી.

ચુંટણીમાં દરેક જેની સિદ્ધૂના પ્રચારની મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા હોઇ શકે છે. પંજાબ જ નહીં, દેશના અન્ય રાજયોમાં નવીનતમ ચૂંટણી પણ નવજોત સિદ્ધૂ પાર્ટીના સ્ટાર પ્રચારકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *