ટ્રમ્પના રસ્તે બાઈડન, પાકિસ્તાનને મળતી સંરક્ષણ સહાય પરનો પ્રતિબંધ યથાવત રાખ્યો

ટ્રમ્પના રસ્તે બાઈડન, પાકિસ્તાનને મળતી સંરક્ષણ સહાય પરનો પ્રતિબંધ યથાવત રાખ્યો

Spread the love

નવી દિલ્હી, તા .25 મે 2021, મંગળવાર

અમેરિકા સંરક્ષણ વિભાગ પેન્ટાગોન લોકોએ જણાવ્યું હતું કે, અમેરિકાના પાકિસ્તાન પાકિસ્તાન અપ્તી સહાય પર પ્રતિબંધ મુકિત છે તે ચાલુ છે. અમેરિકન રાષ્ટ્ર જો બાઇડને આ નિર્ણય પર ચહેરો મહોર છે.

બીજી રીતે બોલતા તો બાઈડને તેના પુરોગામી ડોનાલ્ડ ટ્ર ટ્રન્સ કંપની નીતિના આગળ વધારવામાં આવે છે. આવા ભવિષ્યમાં બાઈડન સરકારના પાકિસ્તાનના રાષ્ટ્રમાં બદલાવ લાવશે કેમ તે હાલના પરિમાણો ચોક્કસ નથી. અગત્યના કેસો, આજકાલિન રાષ્ટ્ર ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પે 2018 માં પાકિસ્તાન અપ્તીની સુરક્ષા સુરક્ષા સહાય પર પ્રતિબંધ મુક્તિની દીક્ષા છે અને કથિત છે, આતંકવાદી લટકામાં લડાઇમાં આવેલા ભૂમિકા અને તેના નજીકના લોકોની અમેરિકાની સ્થિતી નથી.

આજે પેન્ટાગોન પ્રેસ પ્રેસિડન્ટ્સ સચિવ જોન કિર્બીએ એક પત્રકાર પરિષદ કથિત કે, પાકિસ્તાન અમેરિકાની જાતિ સુરક્ષા સુરક્ષા પર હાલના પ્રતિબંધો ચાલુ છે. આગળ સમય બદલાવ છે કેમ કે તે સમયનો સમય નથી.

કિર્બીને સોલિડેટ થયા, રાષ્ટ્રપતિ જો બાઈડની સરકારની આર્થિક સમીક્ષા કરી શકાય તેવું સૂચન કર્યું છે, કેમ કે કોઈ ફેરફાર કરવામાં આવ્યો નથી, કેમ કે અને પાકિસ્તાની રાષ્ટ્રિય ધર્મ સાથેનો કોઈ ઘટના બન્યો નથી, કેમ કે તેના જવાબમાં કિર્બીએ કથિત આત્મવિલોપન કર્યું છે. અગાઉ સંરક્ષણ સંપાદક લયડ સ્ટસ્ટિને પાકિસ્તાન સિનાના રાષ્ટ્રીય જનરલ બાજવા સાથે વાતચીત થઈ. એક સાથે સમાન હિત અને લક્ષ્યની વાતચીત થઈ. અફઘિસ્તાન શાંતિ સંસ્થાન પાકિસ્તાન સહકાર સંરક્ષણ માર્ગદર્શન પ્રશંસા કરી શકે છે અને અમેરિકન પાકિસ્તાન ફીલ્ડરીટ સલામતી અને સ્થિરતા વધારવાની સાથે મળી રહે છે, જેની સાથે થોડા સમયની ઇચ્છા પણ વ્યક્ત થઈ શકે છે.

એક દિવસ પહેલા અમેરિકાની નેશનલ સિક્યુરિટી એડવાઇઝ જેક સુલિવેન જિનિવા મુલાકાત પાકિસ્તાનનો પ્રવાસ સમક્ષ મૌદ યુસુફ સાથે મળી હતી. બંને પક્ષો વચ્ચે એક બીજા સાથેની સમસ્યાઓમાં વધારો થવાની શક્યતા છે અને ભવિષ્યમાં પણ આગળ વધવા માટે ચર્ચા થઈ.

આ ક્ષેત્રે પાકિસ્તાની કથિત પ્રતિક્રિયાઓ, પક્ષો વચ્ચે સંખ્યાબંધ દ્વિપક્ષી અને વૈશ્વિક ચર્ચાઓ વિશેષતાપૂર્ણ વાતચીત થઈ છે અને એક બીજા દેશ સાથેની સંભાવનામાં વધારો થયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *