સુશીલની રેસલરથી હત્યારા સુધીની સફર: સુશીલ નજીવી બાબતે બંદૂક નિકાળી દેતો હતો, અન્ય રેસલરોને હેરાન કરવાથી લઇને BJP સાંસદ સાથે પણ ઘર્ષણમાં રહ્યો; જાણો એના વિવાદિત કિસ્સાઓ

સુશીલની રેસલરથી હત્યારા સુધીની સફર: સુશીલ નજીવી બાબતે બંદૂક નિકાળી દેતો હતો, અન્ય રેસલરોને હેરાન કરવાથી લઇને BJP સાંસદ સાથે પણ ઘર્ષણમાં રહ્યો; જાણો એના વિવાદિત કિસ્સાઓ

Spread the love
 • સુશીલ કુમારના ઉગ્ર સ્વભાવથી અનેક વાર્તા કોચે પણ છત્રસલ સ્ટેડિયમ છોડ્યાં

ભારતના દિગ્ગ રેસર સુશીલ કુમારીની સાગર રાણા મધર કેસ અંતર્ગત ધરપકડ કરાઈ છે. 2 ઓલિમ્પિક મેડલ જીટર-કર્મી સુશીલ કુમારી સાથે તે અજની પણ ભૂતકાળમાં આવી છે. 2008 સેકન્ડિંગ લિલિમ્પિકમાં બ્રોન્ઝ મેડક અને 2012 લંડન લિલિમ્પિક સિલ્વર મેડલ માટે જીતનાર સુખી કુમારનો રેસરથી હત્યારા પકડનાર સફર નજીકની આકર્ષક સુવિધા છે. તે પહેલાં જુનિયર રેસરરેન ધાક ધમકી આગળ આવી રહી છે. ચલો સુશીલ કુમારી કારકીર્દિની સફરતી વિવાદિત ઘટનાઓની માહિતી તપાસ .

ગ્રામીણ કુરિસ્તી અલગ દરજ્જો અપાય છે
પહેલી વાર રેસીલિંગ સ્પોટ ગૌણ પ્રગતિ છે અને દેશના ગ્રામીણ કુટુંબમાં (નિરીક્ષણ) ખૂબ ધ્યાનપૂર્વક તપાસ કરી છે. આજે તમામ દેશોમાં અમુક સંદેશાઓ છે, જેની કુટુંબમાં દેશનું નામ રોશન થઈ રહ્યું છે. સુશીલ કુમારનામની સૂચિની હરીફાઈ પણ છે, જે નિરીક્ષણ માટે સંપૂર્ણ સમર્પિત છે.

સુશીલ કુમારી કારકીર્દીનો સફર
સુશીલ કુમારનો જન્મ 26 મે 1983 માં વેસ્ટ સાઉથના બોપરોલા ગામનો એક જટલો હતો ત્યારે આવી ગયો હતો. તેના મહિલાઓ પહેલા જ રેસલિંગના પ્રાથમિક તબક્કે બન્યા હતા અને સુશીલના ભાઈઓ પણ રેસલિંગ કરે છે. સુશીલે તેમના ભાઇઓ પર દોડતા ભાગ લે છે. ફક્ત 14 વર્ષના સુરેશ કુમારી મૉડલ ટાઉન છત્રસલ સ્ટેડિયલ્સ રેસ્લિંગની ફેરબદલી શરૂ કરી.

સુશીલિના ઘરની આર્થિક પરિસ્થિતિમાં બનેલી મૂર્તિઓનું નિર્માણ 2-2 રેસલરની તાલીમ કરાવી કરી શકાય, જ્યારે તેમના ભાઈ સંદિપ રેસીલિંગની તાલીમ લેતી બદલી કરવામાં આવી હતી અને સુશીલની તક મળી હતી.

ફાઇલ તસવીર

ફાઇલ તસવીર

સુશીલણા મેડલો અને કારકિર્દીની માહિતી

 • સુશીલે રેસલિંગમાં નાનંઝથી જ સફળતા શિખરો સર કરે છે. સુશીલે બાળપણથી જ એક કપરી એક વાર જીંદગી શરૂ થઈ ગઈ.
 • વર્ષ 2000 માં એશિયન જુનિયર રસીલિંગ સુશીલે ગોલ્ડ મેડલ જીતી.
 • વર્ષ 2003 માં સુશીલે એશિયન રેસલિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતી.
 • વર્ષ 2005 અને 2007 માં સુશીલ કુમાર વિશ્વમાં ભારત દેશનો ડંકો વગડો અને બે વર્ષ કોમનવેલ્થ ચેમ્પિયનશિપ ગોલ્ડ મેડલ મેળવ્યો હતો.
 • 2006 માં સુશીલ કુમારી દોહા એશિયાઇ રમતમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતી.
 • 2007 માં એશિયા ચેમ્પિયનશિપમાં સિલ્વર મેડલ જીતી.
 • વર્ષ 2008 માં સેકન્ડિંગ લિલિમ્પિકમાં સુશીલે બ્રોન્ઝ મેડલકવો.
 • સુશીલ કુમારે 2010 માં 66 કિલોગ્રામ વેઇટ ડિવાઇઝન વર્લ્ડ ટાઇટલ જીટીએટેડ અને બહુ મહેમાન અને ધાગથી 2012 માં લંડન ઓલિમ્પિકમાં ભાગની જગ્યા માટે સિલ્વર મેડલ જીતી હતી.
 • સુશીલ કુમારી 2010 અને 2014 ની રાષ્ટ્રમંડળની રમતમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતીને નવો રેકોર્ડ ઇન્સ્ટોલ કર્યો હતો.
 • સુશીલ કુમાર લિલિમ્પિકમાં વ્યક્તિગત 2 મેડલ જીટર ડાયરેક્ટર પ્રથમ રેસર બને છે.
 • સુશીલ કુમારીની ઉપલબ્ધીઓ
ફાઇલ તસવીર

ફાઇલ તસવીર

2005 માં સુશીલ કુમારે અર્જુન વિજેતા સન્માનિત થયા હતા

 • 2009 માં સુશીલને રાજીવ ગાંધી ખેલરત્ન નિમણૂકથી સુન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા
 • 2008 માં સેકન્ડિંગ લિલિમ્પિક જીતવાને 2011 માં તેઓ પજ્ઞાત્રી શ્રીમતી કર્તાના વર્ષોમાં.
 • હરિયાણાની સુશીલ સુકુમાર કુરેન 50 લાખ સાઉદી રેડા યોજાય છે
 • મહારાષ્ટ્રની સુશીલતા 10 લાખ સાઉદીની ધનરાશિ આપવામાં આવી.
 • દિલ્હી 20 મીલીયન સાઉદી આયાઓ.
 • સુશીલ કુમારના વિવાદોના બનાવો
સુશીલ કુમારે જ ભોજનમાં સમયની દિધી નર યાદ આવી ગઈ

સુશીલ કુમારે જ ભોજનમાં સમયની દિધી નર યાદ આવી ગઈ

1. સુશીલ પર નર યાદ યાદ ડ ડોપીંગમાં ફાવસવાળો આકસ્‍પ
નર યાદ યાદવ અને 2 વાર ઓલિમ્પિક ચંદ્રક વિજેતા સુશીલ કુમાર 74 કિલો વેઇટમાં વર્ષ 2016 ની રિયો ઓલિમ્પિકના દાવેદારના. સુલિશ લિલિમ્પિક ક્લોલફાયર ટ્રાયલ્સમાં ભાગ લેવો જોઈએ. ત્યારબાદ નર દર્ને ઓલિમ્પિક ક્વોલિફાયર ઇવેન્ટ માટે લખાયેલ છે. નરસિંહે પણ કોઈ વંચિત ક્વોટા મેળવ્યા.

નેશનલ રેસીલિંગ ફેડરેશન ઈફ ઈન્ડિયા (ડબ્લ્યુએફઆઈ) ના નિયમોના અધિકારીઓ જે પણ લગ્ન વેડની કેટેગરીમાં ક્વોટા સ્થાન ધરાવે છે, તે સ્થાનનું પ્રતિનિધિત્વ અસ્તિત્વ ધરાવે છે. સુશીલ 2 વાર લિલિમ્પિક વિજેતા સ્થાનનું નિર્માણ અસ્તિત્વ છે, જ્યારે આ ટ્રાયલને ફરી કાર્યવાહી કરવી પડે છે ત્યારે તે પણ અટકી ગઈ છે. તેની નિવેદનાની સલાહ કાઢેલી.

નર નાનો ડપપિંગ કાસ્ટ કઝઝિટિવ
ત્યારબાદ નરસિંહે સોનીપર્નલ સ્પોટ્સ થોથોરિટી ઓફફ ન્ડન્ડિયામાં તાલીમ લેટ શરૂ કરાઈ હતી. જ્યાં લિલિમ્પિકના 10 દિવસ પહેલા ડોપીંગનો અભ્યાસ થયો હતો, તે સમયે નરના ડિંગપિંગ ડેસ્ટીંગ રિપોર્ટ પોઝિટિવ આવ્યા હતા. નાડા એએન ક્લિન ચિટ દદી હતી, પરંતુ વર્લ્ડ લિલિમ્પિક સંસ્થા ડોપિંગ એજન્સીએ નેલિમ્પિકના ભાગમાં પણ ભાગ લેતી હતી અને 4 વર્ષ માટે બે વર્ષ પણ જોયા હતા.

સુનિશ્ચિત કુમારે જેમ કે ભજનમાં પસાર થયા હતા. આ કૃત્ય સૂચન માર્ગદર્શન એક તપાસ કમિટીનું નિર્માણ, મૃત્યુ પરિણામ સુશીલ પણ ઓલિમ્પિકમાં ભાગની શોધખોળ. ઈન્ડિયન લિલિમ્પિક એસોસિએશને નર દર્દીઓની જગ્યા અન્ય વાહનોની ક્વોટા બોલાવવાની વાતચીત કરી હતી.

2. રેસલર પ્રવીણ કુમાર સાથે સુશીલ કુમારીની હાથાપાઇનો કિસ્સો
વર્ષ ૨૦૧ માં માં રેસલર પ્રવીણ રાણા સાથે સંવર્ધન સુશીલ નામ પણ ભૂતકાળમાં નથી. 2017 માં, દિલ્હીના ઇન્દિરા ગાંધી ઇન્ડોનેર સ્ટેડિયમ 2018 ગોલ્ડ કોસ્ટ કોમનવેલ્થ પ્લાસ્ટિક માટે ટ્રાયલ સ્થાનાંતરિત થયા. આ ટ્રાયલ સુશીલનો સામનો રેસર પ્રવીણ રાણા છે.

સુશીલિના સમર્થકો પ્રવીણ અને તેના ભાઈઓ મર્મી છે. પ્રવીણ અને તેના ભાઈઓ પર છુપાયેલા ફોટા છે જે સુશીલના કહેવા પર છે. આ કેસ પણ નોંધ્યું નથી.

યોગેશ્વર દૈનિક અને સુશીલ લંડન લિલિમ્પિક્સ પહેલાંની બધી વાર્તા.

યોગેશ્વર દૈનિક અને સુશીલ લંડન લિલિમ્પિક્સ પહેલાંની બધી વાર્તા.

3. લિલિમ્પિક મેડલ વિજય યોગેશ્વર સાથે વિવાદ
લંડન લિલિમ્પિકમાં સુશીલિની સાથે બ્રોનઝ મેડલ વિજય યોગાશ્લેરો પણ વિવાદ થયો. યોગેશ્વર પણ છત્રાલય સ્ટેડિયલ્સ ટ્રેનીંગ કરતો. સુશીલ સાથે વિવાદ પછી બીજા સ્ટેડિયું પર ટ્રિનીંગ બંધ થઈ ગયું. યોગેશ્વર સિવાય રેસર જિતેન્દ્ર કુમાર અને પ્રવિણ પણ છત્રસલ સ્ટેડિયમની બાળા હતા.

જિતેન્દ્ર અને પ્રવિણ સાથે 74 કિલો વેઇટમાં લડત આપી રહ્યા છે અને સુશીલને તેઓએ આદરણીય માન્યો છે. આ ફરીથી રેસલર સાર્વજનિક રૂપે સુશીલના ચરણ સ્પર્ધા કરતા ઓછા. પૂન્યાએ પણ છત્રસૂત્ર સ્ટેડિયમ છોડ્યો, અતુર્તિ તેઓ ટોકિયો લિલિમ્પિક માટે પસંદગી પામ્યા છે.

4. 2019 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ ટ્રાય કરી જીતેન્દ્ર સાથે વિવાદ
વર્ષ 2019 ની વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ ટ્રાઇ ચલચિત્ર પર સુનાવણી કરનાર જીતેન્દ્રની આંખમાં નિરીક્ષણ કરી રહેલા મુક્કોના મોતની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. વર્ષ ૨૦૧ માં માં ઈન્દિરા ગાંધી સ્ટેડિયમની ધરપકડ ટ્રિએ આવીને ભૂતેન્દ્રના અંતિમ લગ્નમાં સુશીલનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

સુચિલે પહેલાં જીતેન્દ્રની આંગળી વાળી, પછી તેની ડાબી આંખ પર મુક્કોનો જીવ. ત્યારબાદ જીંદેન્દ્રની ન્યુઝ એજન્સી કહેવાઈ હતી કે આનાથી સ્થાપના થઈ રહી છે. અનુભવ, ઇજા પછી પણ આશ્ચર્યજનક સાથે અંતિમ લડત આપવામાં આવી.

સુશીલના ખાસ કોચ વિન્દ્ર સિંહે પણ છત્રસલ સ્ટેડિયમની દીકરી હતી.

સુશીલના ખાસ કોચ વિન્દ્ર સિંહે પણ છત્રસલ સ્ટેડિયમની દીકરી હતી.

5. કોચ રેમ્ફલ અને વિન્ટર સિંહે પણ સાથ છોડો
સુશીલનો વિવાદ માત્ર સંપર્કમાં રહેતો હોય છે, પરંતુ તેના નિશ્ચિત ભાગોથી છૂટાછવાયા છત્રમાળ સ્ટેડિયમ છોડીને જતા રહે છે. કોચ રેમ્ફ્લેંડ લંડન લિલિમ્પિક્સ પછી છત્રસલ સ્ટેડિયમની દીકરી હતી. તે સમયે 6 મહિના પહેલા સુશીલના વિશે માનવામાં આવ્યું હતું કે વિંન્નામાં સુશીલથી અંતરની રચના કરવામાં આવી છે. તેણી અને હરિયાણા બોર્ડરના મકાનોમાં એકેડમી ડ્રાઇવિંગ ચાલુ છે.

6. યુપી ના પ્રખ્યાત ગેંગસ્ટર સુંદર ભાટી સાથે નામ જોડાયેલ
સુશીલેન્દ્ર અને ગાઝિયાબાદ બોર્ડર નામનો ટક્સલ ટેક્સ વસુલીનો કેન્દ્રસ્થિત નગર નિગમ સમયનો સમય હતો. સુશીલ પર સવારી આવે છે અને તે જવાબની પ્રગતિ કરે છે.

સુશીલ અને તેના સાથી અજિની દિલ્હી નિર્માતા, કુટુંબબા સાગર હત્યા કૃત્યો 18 દિવસ. (ફાઇલ તસવીર)

સુશીલ અને તેના સાથી અજિની દિલ્હી નિર્માતા, કુટુંબબા સાગર હત્યા કૃત્યો 18 દિવસ. (ફાઇલ તસવીર)

શું રેસરર સાગરની હત્યાના સમગ્ર મકાનો છે?
પોલીસના સંશોધન મુજબ, 5 મેના રોઝના છત્રધાર સ્ટેડિયમના વિસ્તારના કુટુંબબાજોના બે જૂથ વચ્ચેના સમયગાળા થયા. આ દરમિયાન ફાયરિંગ પણ જણાવેલ. આ 5 કુસ્તીબાજો ઘાયલુષ છે. જેમાં સાગર (23), સોનુ (37), અમિત કુમાર (27) અને 2 અન્ય નિરીક્ષકોની સામેલ છે.

સારવાર દરમિયાન સાગરની મૃત્યુ નીપજ
હોસ્પિટલમાં સારવાર દરમ્યાન સાગરની મૃત્યુ નીપજ. તે દિલ્હી પોલીસ હેડ કોન્સ્ટેબલનો હતો. કૃષ્ણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે, જન્મજાતનો જન્મ થયો હતો. સાગર અને દશાની રહેઠાણ રહે, તે સુખી થઈ શકે.

ઘટનાસ્થળથી ડબલ બેરલ ગન અને કાર્ટૂસ માધ્યમો
સમાધાન ઘટનાથી એક લોડડ ડબલ બેરલ ગન અને 3 જીવંત કાર્ટૂસ ઉપરાંત 5 વાહનો કબ્જે કરવામાં આવે છે. દિલ્હીની સુશીલ કુમાની ભૂમિની તપાસ ચાલી રહી છે, કારણ કે તેના પર સંતોષકારક છાપરી કરવામાં આવી છે. આ પછીની સુખદ અને અન્ય સુવિધાયુક્ત શોધખોળમાં ઘણા સ્થળોની સંખ્યા છે.

ચાલી રહેલ નસો સપ્ટે
લુકઆઉટ નોટિસ જાહેર કરતાં પછી પણ આરામદાયક પોલીસ કર્મચારીઓના સહકારની રજૂઆત આગળ નહીં. આ કારણોસર, તેમના છેલ્લા બિજિમિનેન ચેતવણી વોરંટ જારી થયેલ છે. અત્યારે જ નહીં, દિલ્હી ફરાર સુશીલ અને તેના પીએ અજય પર ઇનામનીની જાહેરાત પણ થઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *