લખનઉથી 8876 કોવિડ દર્દી ગુમ થયા: RT-PCR ટેસ્ટમાં પોઝિટિવ આવ્યા હોય તેવા દર્દીઓનો રેકોર્ડ ઉપલબ્ધ નથી, કોરોના કિટ પણ ખોટા સરનામા પર મોકલાઈ રહી છે

લખનઉથી 8876 કોવિડ દર્દી ગુમ થયા: RT-PCR ટેસ્ટમાં પોઝિટિવ આવ્યા હોય તેવા દર્દીઓનો રેકોર્ડ ઉપલબ્ધ નથી, કોરોના કિટ પણ ખોટા સરનામા પર મોકલાઈ રહી છે

Spread the love
  • કોરોના પોઝીટીવ દર્દીઓના છેલ્લા ડેટા લોહિયા સંસ્થાનના ગુરુત્ર છે

ઉત્તરપ્રદેશની રાજધાની લખનૌથી 8876 કરો દીના ગુરુ પાસે ગયા. આ દર્દીઓ કે.જી.એમ.યુ., પી.જી.આઈ. અને લોહિયા સંસ્થાનમાં આર.ટી.-પી.સી.આર. તપાસ કરનાર છે, જ્યારે આ દર્દીઓનું સરનામું ખોલી શકાય છે. આ દર્દીઓની ઓળખ 1 મેથી 20 મે દરમિયાન થઈ હતી. પ્રશાસને આજુબાજુની વધુ તપાસ આદરી છે.

કોરોના કીટ પણ ખોલો સરનામું મોકલે
સ્વાસ્થ્ય વિભાગનો ડેટા આ 8876 લોકો ખોલો સરનામું દાખલ કરો. નિયમિત સંશોધન, કોરાના પઝઝિટિવ અને હોમ આઇસોલેશનમાં દરેક સ્થાને રહેલી મહિલાઓનો કવિડનો સમાવેશ થાય છે. આ કીટ હવે ખોલો સરનામું લખી શકાય છે અને લોકો પણ કંઈપણ ચાલુ નથી. કોવિડ -19 સંદર્ભે લખાયેલું નૂડલ િફિસર આસ્લાલા રોશન જેકબેને મેડિકલ આયુકેશનના ડાયરેક્ટર જનરલને માહિતી મોકલવામાં આવે છે.

સૌથી વધુ લોહિયા સંસ્થાનિક રેકોર્ડ ગુરુ
રોશન જેકબેએ જણાવ્યું હતું કે લોહિયા સંસ્થાનો 4049 ડિગ્રી, કેજીએમયુના 3749 અને પીજીઆઈના 1078 દર્દીઓના ખોટા ડેટાની નોંધ લેવામાં આવી છે. આજના પ્રશાસન અને સરકાર પણ અજાણ નથી.

િસફિસરો બે તથ્યો પ્રકાશિત કરે છે, એકમાં લોકો હાજર હોય છે ખોટા ડેટા દાખલ કરાવે છે, જ્યારે તેના ઘરના આગળના કોરોના પોઝિટિવના પોસ્ટરની કોઈ સંભાવના નથી. બીજા ત્રીજા સરકારી કર્મચારીઓના સરનામાં દાખલ કરેલ બેદરકારી દાખલાઓ ચાલુ છે. તપાસ દરમ્યાન અનેક લોકો લાંબી કટિબંધ થઈ શકે છે. કેટલાક સમય પહેલા ખાનગી હોસ્પીટલોમાં પણ ખાલી સરનામાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

કોઈ વાતની જાણ નથી
સૌથી મોટી મુશ્કેલી એ પણ છે કે લોકો ખાલી સરનામાં સાથેનો ફોન નંબર પણ ખોલો મોકલતા હોય છે. કેમ કે એ લોકોને ખબર નથી હોતી, કેમ કે આટલી બધી મુશ્કેલીઓ પણ થઈ શકે છે. પોર્ટ જોઈ નેગેટિવ અને ડેથના આંકડા અપડેટ પણ મુશ્કેલીઓ હોઈ શકે છે.

લખનૌમાં અંતરસુધી ૨. લાખ36 લાખ દર્શનાર્થી આવ્યા
રાજધાનીમાં જવાહરસુધી ૨.3636 લાખ કોરોના પિટઝિટિવ રોગ થયા છે, જેમાંથી ૨ લાખ લાખ 64 28 હજાર 6 646 દિદી સાજાহદની બાજુમાં 2379 લોકો જીવંત સ્થળ છે. ગત 24 કલાકમાં 295 નવો કેસ આવે છે. 18 લોકો જીવંત વાવ્યો છે, જ્યારે 851 લોકો સાજા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *