બાળકો માટે કોરોના વેક્સિનની તૈયારી: જૂનમાં બાળકો પર શરૂ થઈ શકે છે કોવેક્સિનની ટ્રાયલ, વર્ષના અંત સુધીમાં WHOથી લાઇસન્સ મળવાની શક્યતા

બાળકો માટે કોરોના વેક્સિનની તૈયારી: જૂનમાં બાળકો પર શરૂ થઈ શકે છે કોવેક્સિનની ટ્રાયલ, વર્ષના અંત સુધીમાં WHOથી લાઇસન્સ મળવાની શક્યતા

Spread the love

વેક્સિન બનાવતી કંપની ભારત બાયોટેક એનો કોરોના વેક્સિન ટ્રાયલ જુની બાળકો શરૂ થઈ શકે છે. કંપની 2 થી 18 વર્ષ સુધીના બાળકો પર ટ્રાઇલીની સરકારની સરકાર પહેલાં આવી રહી હતી. આ વિશેની માહિતી કંપનીના બિઝનેસ ડેવલપમેન્ટ અને ઇન્ટરનેશનલ એડવોકેસી હેડ ડો. રાચેસ એલાએ આપે છે. એલા ફિક્કી લેડીઝ ઓર્ગેનાઈઝેશન (એફએલઓ) ના સભ્યો સાથે વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ દરમિયાન વિશ્વાસ અપાય છે તે વેક્સિનનો વર્ષગાંઠ અથવા ચોથા કવાર્ટર (લગભગ વર્ષોનો અંત) ડબ્લ્યુએચઓમાંથી લાઇસન્સની કક્ષાની શક્યતા છે.

આ દરમિયાન એફએલઓ ના ચેરપર્સન ઉમા ચિગરુપતિ પણ કહેવાતી. તે કોરોના વૈશ્વિક સંકેત ગણે છે. તે સમયે ભારત પર સૌથી વધુ અસર થાય છે. સંક્રમિત કેસોના દર્દીઓ બ્રાઝીલ પણ પાછળના જીવનનો દિવસ. દરેક ચિંતા થાય છે એકમાત્ર આશા વેક્સિન જ છે.

વર્ષો સુધીનો અંત 70 70 વેક્સિનનું ઉત્પાદન
ડૉ. એલાએ કહ્યું, મને વાત છે ખુશી છે અમારા મહેતન રંગ લાવી. વેક્સિન સારુ કામચલાઉ કામ કરે છે અને અમે જીવન જીવીએ છીએ. અમે રોજના পরিবেশ્યા હોઈએ છીએ અમને સારો અનુભવ છે. વર્ષો સુધી અમે વેક્સિની ઉત્પાદન 70 જેટલા લાંબા સમય સુધી વધારીએ છીએ.

સરકારી વેક્સિન માટે 1500 ના સમયગાળાની સૂચનાઓનો આદેશ આપ્યો
ડૉ. એલાએ કહ્યું, અમને ખુશી છે સરકારની સંપૂર્ણ સંપત્તિ છે. આ યાત્રામાં પહોંચભા રહેવા માટે સક્ષમ છે. વેક્સિન આઇસીએમઆર સાથે જોડાયેલું છે. સરકારની 1500 ઘટનાઓનું મળ્યોર્ડર ઉત્પાદન છે, તે અમને ખૂબ સહાયક છે, તેથી અમે ગુજરાત અને બેંગલુરુમાં કંપનીની વિસ્તરણ કરી રહ્યા છીએ.
તેમણે જણાવ્યું હતું કે ગયા વર્ષે અમે પ્રોડક્ટની ડેવલપ પર ધ્યાન આપ્યું હતું. અમે હવે અન્ન ઉત્પાદન પર કામચલાઉ કામ કરી રહ્યા છીએ.

12 મેના રોજ થયા
આ પહેલા ભારત 12 મેના રોજ 2 થી 18 વર્ષ સુધીના બાળકો માટે ભારતના બાયટેકની કો-વેક્સિની ચ આપીાવેલ છે. 10 થી 12 દિવસની શરૂઆતમાં ટ્રાયલ 10 અને બીજા સ્થાને રહે છે. આ ડીસીજીઆઈની એક્સપર્ટ ટીમ (એસઇસી) ની સુપરમેન પછી કામગીરી શરૂ થઈ. આ ભારતની પહેલી વેક્સિન નથી, જે બાળકોની તૈયારી કરે છે.

ભારતેલ શેલ વેરિયન્ટ વિરુદ્ધ ફાઇઝર અને એસ્ટ્રાજેકનાની વેક્સિન 80% પ્રભાવી
બીજી બાજુ, બ્રિટિશ સરકાર દ્વારા સંચાલિત એક વર્ગમાં એસ્ટ્રાજેનેકા અને ફાઇઝર વેક્સિના બે ડોઝ ભારતેલા કોરોના વેરિઅન્ટ બી.1.617.2 વિરુદ્ધ 80% સુધી પ્રભાવી છે. આ સ્ટડી પબ્લિક હેલ્થ ઈંગ્લેન્ડનાના આંકડા આધારિત છે. આ સિવાય વેક્સિન ઈંગ્લેન્ડના કેન્ટમાં પાવેલ વેરીઅન્ટ B.1.7.7 વિરુદ્ધ 87% સુરક્ષિત છે. આ દરેક સરકારની નવી અને ઇમર્જિંગ રેસ્પિરેટરી વાયરસ થ્રેટ્સ એડવાઇઝરી ગ્રૂકસીની મીટિંગમાં રજૂ કરવામાં આવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *