કોરોનાની વચ્ચે લાચારી: વોર્ડ બોય 1 હજાર અને એમ્બ્યુલન્સવાળા 35 હજાર રૂપિયા માંગી રહ્યાં હતા; પિતાએ જાતે પુત્રીનું શબ ખભે મૂકીને કારમાં મૂક્યું

કોરોનાની વચ્ચે લાચારી: વોર્ડ બોય 1 હજાર અને એમ્બ્યુલન્સવાળા 35 હજાર રૂપિયા માંગી રહ્યાં હતા; પિતાએ જાતે પુત્રીનું શબ ખભે મૂકીને કારમાં મૂક્યું

Spread the love

દેશમાં કોરોનાની બીજી લિથીથી હાકાર માચી ગઈ છે. ચિકિત્સા મૃત્યુ મૃત્યુ પછી પણ દર્દીઓના સમાજના સભ્ય સંઘર્ષથી નીચે જણાવેલ છે. રાજસ્થાનના કોટામાં એકવાર પ્રકાશનો આવે છે. જ્યાં કોરોના સંકેતિત પુત્રીના શબને વર્ડર્ડની બહાર લવવાન માટે વોર્ડે બાય પપ્પા સાથે એક સાઉદી કોયા. એટલુ કોટિથી ઝાલાવાડ સુધી જવાબ આપવા માટે એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઈવરે તો 35 હજાર સાઉદીની ડિમાન્ડ કરો. તાકી-હરિને લધર પિતા પુત્રીના શબ ખભેને હોસ્પિટલની બહાર ગયા અને શબને ઝાલાવાડ ગયા.

અન્ય એક શહેર પણ શબના કાર્ટિગમાં રહે છે.

અન્ય એક શહેર પણ શબના કાર્ટિગમાં રહે છે.

મહિલા સંઘર્ષની દાણી
કોટણા ડી.સી.એમ. વિસ્તારના હવાસી મધુરજાએ જણાવ્યું હતું કે તેમના ભાઇ સીમા () 34) ઝાલાવાડ રહે છે. કોરોના પોઝીટીવ પછી 7 મેના રોજ કોટની નવી હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા. એચઆરસીટી તપાસ સીટી સ્ક્વેરમાં 22/25, જ્યારે સચ્યુરેશન 31 મી. શીર્ષ સ્થિતિમાં આઇસીયુમાં શિફ્ટ કરવામાં આવી. દુર-દુરે તેના સ્વાસ્થ્યમાં સુધારણાની પ્રક્રિયા કરો. ક્સક્સિજન સપોર્ટ નહીં સેક્યુરેશન 60 ઉપર પૂર્ણ થઈ ગયું.

મધુરજાએ કહ્યું કે આઈસીયુમાં તે હાઈ ફ્લો ક્સક્સિજન પર છે. 20 મેના રોજ ડોક્ટરસે સામાન્ય વોર્ડ્સ શિફ્ટ કરવા માટે. પ્રેરણા સ્ટાફ અને ડક્ટક્ટરસેન વિંતી કરતો હોય ત્યારે તે હાઈ ફ્લો િક્સિજની આવશ્યકતા છે. આઈ.સી.યુ. તેઓની આ વાત કોઈની પણ સંભાવના નથી હોતી અને બીજા સમયના દર્દીઓ શિફ્ટ કરવાના હોય છે. આઈસીયુ બેડ ખાલી કરો. સામાન્ય વર્ડર્ડમાં િક્સિજન સપ્લાઇ પ્રોપર નથી. તેના પગલાની અવરજવરની સમીક્ષા. તે પછી 23 મેના રોજ તેનુ મૃત્યુ.

વોર્ડ બાયથી રહેલ એમ્બ્યુલન્સ સર્વિસ લૂટ
મધુરજાએ કહ્યું અહીં કોઈ કામકાજ નથી. દરેક વ્યક્તિની વાતો કરવામાં આવે છે. આવું તો પ્રાઈવેટ હોસ્પીટ પણ થવું નહીં. સીમાના શબને વર્ડર્ડથી બહાર નીકળવું પણ ખૂબ જ માથકૂટ બનાવવું. પહેલાં વોર્ડ બાય એક હજાર સાઉદીની ડિમંડ. ચિંતા ન કરાયેલી શબન હાથ પણ ન લવવો. શબને વર્ડર્ડથી નીચે સુધી સ્ટ્રેચર પર લા. સીમાના પિતાનો ખૂબ જ જહેમત પડકાર છે શબને ગાડી સુધી પહોંચ્યા. અહીં ઉભેલા એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઈવર ઝાલાવાડ શબ લગ્નની વાત કરે છે. એક એમ્બ્યુલન્સ ડ્રાઈવરે 35 હજાર સાઉદી ભાદુ. બીજા નંબર 18, જ્યારે 15 હજાર સાઉદી કહ્યું.

સીટ બેલ્ટથી બાંધકામ શબ
તેમણે કહ્યું કે તે પછી સીમાના પિતા જાતે કારે શબમાં જવાબ આપ્યો નિર્ણય લીધો. કાર્ટિની આગળની સી શબને જોડાયેલ અને બેલ્ટથી બાળાઓનો દીકરો. તે ઝાલાવાડ રહે છે. આ દરમિયાન અન્ય એક પરિવાર શબના કાર્ટિનીમાં રહે છે. ત્યાં પણ કોઈ વર્ડર્ડ બોય નથી. મહિલા સભ્યો જબ શબન સ્ટ્રેચર માંથી અપીલ સામનો કાર્ટ થયેલ.

અહીં કોઈની સમજૂતી નથી
મહિલાઓને પૂછવામાં આવ્યું કે તમે હોસ્પીટલના પ્રસાદને શાંતિથી દૂર થયા છો, પરંતુ તે અહીં જણાવી શકે છે કે જ્યારે તે દર્દીની સાથે જજો હતો ત્યાં જ રહેતો હોય છે. હોસ્પિટલ પ્રશાસન ફક્ત તપાસની વાત કરે છે. તે શું છે ફાયરોડ, પ્રથમ તપાસ ચાલી રહી છે, તેનુ પરિણામ નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *