આર્થિક ફટકો: લૉકડાઉનને કારણે બોલિવૂ઼ડ-ટીવીના આ કલાકારોની મુશ્કેલી વધી, કોઈ બેકાર થયું તો કોઈકની બચત પૂરી થઈ

આર્થિક ફટકો: લૉકડાઉનને કારણે બોલિવૂ઼ડ-ટીવીના આ કલાકારોની મુશ્કેલી વધી, કોઈ બેકાર થયું તો કોઈકની બચત પૂરી થઈ

Spread the love
  • લુકાડાઉન પર સ્ટાર્સ કામચલાઉ મુશ્કેલી, કાલંક સ્ટાર્સ બેકારફર
  • સ્ટાર્સ બચાવવાની તક આપે છે

બિવિવુદલા ટીવી ઈન્ડસ્ટ્રીની ચમકદમકથી અનેક લોકોની સંભાવના છે. જો કે, ઈન્ડસ્ટ્રી ફક્ત એક્ક્ટર્સ જ નથી ચાલે, પરંતુ ડેસ્ટમેન, વર્કર્સ, સ્પોટબોય લોકો લોકો ચાલે છે. લંકડાઉનને સંભવિત સંભવિત કામગીરી છે. એક્ટર્સ પણ લકડાઉન ખાસ કમાણી કરી શકતા નથી. ઘણાં સેલેબ્સની વ્યથા ચાહોકો સમક્ષ રજૂઆત થાય છે. વૃદ્ધાવસ્થા જેમ આ વર્ષે પણ ઘણા સેલેબ્સ આર્થિક તંગીનો સંયુક્ત છે.

રાજેશ ખટ્ટર-વંદનાની સૂચિ

વંદનાલા રાજેશ કોરોનાને પણ મુસીબતના સમયે કહ્યું. વર્તમાન જ એક ઇન્ટરનેટ પરની વાતચીત થઈ. તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેમના બચાવ કોરોનાકાળમાં લગભગ પ્રસ્તાવિત છે. વંદનાએ કહ્યું કે આ સમયગાળા દરમિયાન ઘણા કામકાજ કરવામાં આવ્યા હતા. છેલ્લા એક વર્ષમાં ફક્ત એક જ કામચલાઉ કામ કર્યું હતું. હાલના લોકોની પાસે કોઈ કામચલાઉ ભાવ નથી. આ ઉપરાંત સંદેશાઓ પણ ઘણા બધા બચાવ છે. અનુભવ, તેમની બહુવિધ બચાવ હ હોસ્પસ્પિટલોઝાઇટ્સમાં જમિત્રો છે. કામચલાઉ સંકેત નથી અને બાળકોની બચાવ પણ આવી હતી, બધી જ હોસ્પિટલમાં દર્શાવવામાં આવી હતી. આ બે વર્ષમાં લૉકડાઉન સમયનો કામચલાઉ પણ રાખવામાં આવ્યો નથી. એડિમિટેડમાં મહિનાઓનો સમય ન હતો.

અયુબ ખાન

બોલિવુડના વરિષ્ઠ એક્ટર દિલીપ કુમારના સંબંધ ટીવી એક્ટર અયુબ ખાન ટીવીમાં અસ્તિત્વમાં છે. કાગળ ફિલ્ટર પણ કામચલાઉ છે. અનુભવ, લકડાઉનનો આયુબ ખાનનો કોઇ કામચલાઉ પ્રયોગ નથી. આ આયુબ ખાની આર્થિક મથક આવે છે. વર્તમાન જ એક ઇન્ટરવ્યુમાં આયુબ ખાનાએ જણાવ્યું હતું કે જો કોઈ અવ્યવસ્થિત સ્થિતિમાં વધારો થતો નથી, તો બીજા કામકાજની ક્ષણિક ક્ષણોની સ્થિતિ ચાલુ હોવી જોઈએ. તે છેલ્લા ઘણા સમયથી બચાવતું ઘર ચલાવે છે. આનંદ, હવે તો બચાવ પણ છે. વર્તમાન અયુબ ખાન દંગલ ટીવીના શો ‘રંજ કી બેટિયા’માં જોવાનું સ્થળ છે.

રશ્મિ ગૌતમ

સાઉથ ઈન્ડિયન ટીવી એક્ટ્રેસ રશ્મિ ગૌતમ વર્તમાન એક ઇન્ટરવ્યૂમાં કહ્યું કે કેવી રીતે દરેક વ્યક્તિ લડાકડાઉન વિસ્તાર બેસીને ચલાવી શકાય નહીં. કાળાંક એક્ટ્રેસના કામચલાઉ સમયગાળાની સંભાવના છે.

અતુલ વીરકર

પ્રખ્યાત કોમેડી શો ‘તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા’ અનેક હિંદી-મરાઠી ફિલ્ટર કામચલાઉ કરનાર અતિલ વીરકર વર્તમાન આર્થિક સ્થિર જીવી જોવા મળે છે. કોરોનાવાઈરસને લીકડાઉન જાહેર કરાઈ. આ આશ્ચર્યજનક કલાકારોની આર્થિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો છે, જે એક અતુલર વીરકર પણ છે. એક તરફનો કામચલાઉ સમયગાળો કોઈ અસ્થિર નહીં હોય અને બીજી બાજુ ડિકરાન દુર્લભ બચ્ચા એએચડીએસ (એલન-હર્ન્ડન-ડડલી સિન્ડ્રોમ) છે. આ બાળકની સામાન્ય બાળકની જેવી કોઈ પ્રવૃત્તિ નથી. બાળક પથારીમાં સૂકા જવું.

કાલંક ડૉક્ટરસે કહ્યું કે આ બેકિંગની ડી નેધરલેન્ડ્સમાં સંગ્રહ છે. તે બહુ જ મહેનત છે અને તેના સમયગાળા બહારના કામચલાઉ છે. તે વર્તમાન દીકરા માટે ફંડ ભેગુ છે જેમ કે મેસેજ પર જલ્દી સારવાર શરૂ થાય છે.

પાવલા શ્યામલા

વર્તમાન જળ સાથની એકંદરે ક કોમેડિયન પાવલા સ્યામલા આર્થિક તંગીનો સમાયોજનો છે તેવો સંદેશો છે. સોમીમીડિયામાં શહકો એક્ટ્રેસની સહાય માટે એપલ બન્યું. આ દરમિયાન ચિરંજીવીએ એક્ટ્રેસની એક લાખ રૂપિયાનું ચેક ડિસેન સપોર્ટ કરવામાં આવ્યું છે. 70 વર્ષ પાવળા દિકરીની સારવાર દર દર મહિને 10 હજાર કિંમતો છે. આ પહેલાં પણ પવન કલ્યાણલી ચિરંજીવીએ મદદ કરી છે.

પાવલા ‘ખડગમ’, ‘આંધ્રવાલા’, ‘બાબા હોટલ’ ચૂલા ‘ગોલ્મિર’ સમાવિષ્ટ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે. તે છેલ્લી 35 વર્ષ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં છે. ઘર ચલાવવા માટે શરૂઆતમાં પાવલાએ માણેલા વોવોર્ડ વેચીના લોકો.

હિમાની શિવપુરી

ટીવીલાલ ટિવુડમાં જીવંત નામ હિમાની શિવપુરીયા એક્ટર્સ માટે કોઈ પ્રોવિડન્ટ ફંડ હોકતા નથી. આથી જ્યાં સુધી તેમની ચડી ચાલે છે. અનુભવ, એકવાર દર્શનાર્થી પ્રસંગોએ કેટલીક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. સીનિયર કલાકારોની ઘણી મુશ્કેલીઓ. તેમના જેવા કામચલાઉ આવે ત્યાં સુધી પહોંચતા નથી. આનંદ, હવે તેમના નંબર કામ નથી. તેમના કોઈ અન્ય મદદ હોતી નથી. કામચલાઉ ના તેના આવનારા શૂન્ય છે.

સમીક્ષા ભટનાગર

ટીવી સિરિયલ ‘ચોરી વાળી ગુડ ન્યુઝ’ ફ સમીક્ષામ સમીક્ષા ભટનાગરેરે હાજર હતી અને કહ્યું હતું કે તે પણ લૉકડાઉ પ્રભાવિત છે અને પસાસો પ્રશ્ન છે. તે માને છે એક્ટર્સે કદી બેક અપ કરિયર પ્પ્શનનું પાલન કરો. આ ઈન્ડસ્ટ્રી ઘણા જ આચો છે. તે પણ કરિયર બીજા વિકલ્પ પર આવે છે. મહત્વની બાબતોની સમીક્ષા વેબ સાઇટ ‘બ્લેક રોઝ’માં પણ કામચલાઉ છે.

સુમોના ચક્રવર્તી

‘ધ્મિલ શર્મા શ’ટ’ અંતર્ગત ઇસુલી સુમોના હાલની એક સોમીમીડિયા પોસ્ટ શૅર થઈ ગઈ. ‘લોકડાઉનનો સમય મારા માટે સરળ નથી કારણ કે મારી પાસે કામ કરે છે. હું બેરોજગાર છું, તેમ છતાં મારો અને તારીખની કિંમત ઉઠ્ઠી સક્ષમ છું. હું છેલ્લા 10 વર્ષથી એન્ડોમેટ્રિઓસિસ નામની બીચથી પીડિત છું. આ બાઇક ચોથા સ્ટેજ છે. આ બીચારી ગર્ભાશયમાં દુષ્કર્મ થાય છે અને તેના બચાવ માટેના ઘણાં સારાં ભૂખ, કસરત અને સ્ટ્રેસ ફ્રી લાઇવ જીવંત આવશ્યકતાઓ છે. ‘

સુનીલ નાગર

ટીવીલાલ ટિવિવૂડ એક્ટર સુનીલ નાગરે પ્રખ્યાત ટીવી સિરિયલ ‘શ્રીકૃષ્ણ’માં ભીષ્મ પિતામહોનો રોલ પ્લે હતો. આ ઉપરાંત ‘મહાબલી હનુમાન’માં બ્રહ્માજી બન્યા. હાલના સુનિલ નાગરની આશ્ચર્યજનક ઘટનાઓ ચાલી રહી છે. સુનીલ નાગર નાણાકીય સંકેતો છે અને તેના હાલના કોઈ કામકાજ નથી. બધા બચાવ પણ આવે છે.

સુનીલ નાગર છેલ્લા બે દૈકાથી પણ વધુ સમય ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કામચલાઉ છે. કોરોણાના સુનીલ નાગરને ઘણા સમયથી કામચલાઉ દર્દીઓ આપ્યા ન હતા અને તેમના જ બચાવની કાલ છે. સુનીલ નાગરનો મુંબઇ શીશિવરમાં ફટકો પડ્યો હતો, પરંતુ અંગનું કારણ સુનીલ નાગરે ફાટ્યું વેચી લગ્ન કર્યું હતું અને હવે તેઓ મુંબઇમાં ભાવિ સંસ્થાનો છે. તેમની પ્રાથમિક જરૂરિયાત પૂરી પાડવામાં આવી શકે છે પણ તે પણ માંગતી નથી.

સુનીલ નાગરે કહ્યું, ‘આ સમય  હું કોણ દુશ્મન તે જાણતો નથી. હું જ્યારે કામચલાઉ હોઉં છું. હું ઘણી બધી હિટ શોપિંગમાં કામ કરું છું. હું ઘણા ફિલ્મો કરી શકું છું. ચાહના સમયની કામચલાઉ વસ્તુઓ હતી અને તેઓએ મને થોડી અસ્થાયી જવાબદારી આપી હતી. આનંદ, આજે મારી કોઈ કામ નથી. હું ટ્રેઈંગ સિંગર પણ છું. થોડા દિવસ પહેલાં મને રેસ્ટોરાંમાં બંધ થવાનું બંધ થયું. તેઓ મારી રોઝરોઝમાં ર્ચાડ્ડયન પણ કરે છે. આનંદ, લકડાઉનનો રિસ્ટોરો બંધ થયો હતો. મારા છેલ્લા કાળાંક મહિનામાં મારા ઘરની લાકડીઓ પણ ભરી નથી. ‘

સિંગરન સોના મહાપાત્રાના આર્થિક મોડીસની વાત થઈ. ‘શટ અપ સોના’ કહેવામાં આવે છે. ત્યારબાદ કોરોનામાં આવવાનાં સાધનો પર અંકુશ ચાલ્યો ગયો. સોના સો.મીડિયા પોસ્ટ્સમાં નિયંત્રિત, ‘દુષ્ખ જ છે, આટલુ વૈકલ્પિક છે. જ્યારે હું કરી શકું છું, ખુશ કરું છું. મારી ફિલ્મ ‘શટ અપ સોના’ અતુલ્ય સ્થળોની યાત્રા કરી શકે છે અને ફિલ્મ ફેસ્ટિવમાં જીતી રહી છે. મારી બધી બચત ત્યારબાદ કોરોના ગયા. આવકના સાધનો બંધ થઈ ગયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *