હવે વ્હાઈટ ફંગસનું જોખમ: બિહારમાં બ્લેક ફંગસ કરતાં જોખમી વ્હાઈટ ફંગસના કેસો આવ્યા, જાણો તેનાથી કોને વધુ જોખમ અને કેવી રીતે બચશો?

હવે વ્હાઈટ ફંગસનું જોખમ: બિહારમાં બ્લેક ફંગસ કરતાં જોખમી વ્હાઈટ ફંગસના કેસો આવ્યા, જાણો તેનાથી કોને વધુ જોખમ અને કેવી રીતે બચશો?

Spread the love
  • વ્હાઇટ ફંગ્સ ચલડી, મગજ, કિડની, પેટ સમાવી શકાય તેવા અંગો પર અસર કરે છે
  • ક્સક્સિજન સપોર્ટ લેથર અને સર્જરી વખતે દેખાતા દર્દીઓની આ ફંગ્સની સમાપ્તિ વધુ

મૂળ બ્લેક ફેંગ્સ મ્યુકોરમાઇકોસિસીના મહાકાય જાહેર થયેલ છે. દેશમાં આ બેકરીના હેલ્થ મિનિસ્ટ્રી એલર્ટ પર છે. બ્લેક ફેંગ્સ વચ્ચે હવે બિહારમાં વ્હાઇટ ફંગ્સાનો કેસ ચાલી રહ્યો છે. બિહારની પટના મેડિકલ ક્લાસિક માઇક્રોબાયોલોજીસ્ટ વિભાગનો હેડ ડૉ. એસએન સિંહનું નામ છે, વ્હાઇટ ફંગ્સના 4 કેસ છે. આ બ્લેક ફેંગ્સ કરતાં વધુ ઘાતક છે.

સીડીસી (સેન્ટ્રલ ફોર ડિસીઝ કન્ટન્ટ્રોલ અને પ્રિવેન્શન) નોટ ક કહેલ કરો, આ ફેફસાં સિવાય નખ, સ્કિન, પેટ, કિડની, બ્રેન અને પ્રાઈવેટ પાર્ટ પર પણ તેની અસરની છાપ છે.

શું છે વ્હાઇટ ફંગ્સ
એક્સપર્ટનું નામ બોલાવું, વ્હાઇટ ફંગ્સને કેન્ડિડાયાસીસ પણ જોવા મળે છે. તે ખાતરનાક ફંગલ ઇંફેક્શન છે. વ્હાઇટ ફંગ્સાના વિશેષતાનું અનુસરણ -19 જેમ છે. ડૉક્ટર્સ બોલાવે છે, કવિડની જેવા વ્હાઇટ ફંગ્સનો રિપોર્ટ પણ નેગેટિવ હોઈ શકે છે. સીટી સ્કેન અથવા એક્સ -રે કરાવી સંક્રમણની પુષ્ટિ કરવી જરૂરી છે.

અલર્ટ જવું તે સુવિધાઓ છે?
સીડીસીનું નામ નવું છે, વ્હાઇટ ફંગ્સી સંકેતિત દર્દીઓ છે અને ધ્રુજારી જેવી સુવિધાઓ છે. એનિબાયોટિક્સ લીધા પછીના લક્ષણો પણ કોઈ લડાઇ પડકારો નથી. આ સિવાય હાર્ટ, બ્રેન, આંખ, હડકન અને સંધામાં કોઈ ખાસ સુવિધા નથી હોતી.

શું દર્દીઓ વધુ લગ્ન?
જે દર્દીઓની ઇમ્યુનિટી સિસ્ટમની સંખ્યા વધુ હોય છે. વ્હાઇટ ફંગ્સાના રિડિના સંપર્કમાં આવતા કેટલાક અન્ય લોકો સંક્રમિત થઈ શકે છે. કોરોનાના દર્દીઓ વ્હાઇટ ફંગ્સને નામ આપવાની કામગીરી વધુ છે. ખાસ કરીને ઘટના દર્દીઓ જે ઓક્સિજન પર છે. આ સિવાય નબળી ઇમ્યુનિટી સિસ્ટમ ડાયાબિટીનાના દિદી અને કેન્સરના દર્દીઓ પણ સંક્રમિત થઈ શકે છે. અથવા હાજર દર્દીઓ જેવી હાલની કોઈ ર્ગર્ગન ટ્રાન્સપ્લાન્ટ્સ અથવા સર્જરી હોય.

આ રીતે સંક્રમણ બચી છે

  • સીડીસી નારાયણાનો ભાગ, કોરોના અથવા વ્હાઇટ ફંગ્સિ સંક્રામિત દર્દીઓ દૂર કરો.
  • રિસ્ક ઝોનના કોરોના દર્દીઓની સંસ્થાની ફંગલ યોજના છે.
  • આજુબાજુની સ્વચ્છતા. દિવસ દરમિયાન ઘણી વાર હાથ ધુઓ
  • કોરોના દર્દીઓની આસપાસના યોગ્ય સેનિટોઇઝ કરો.
  • તાજેતરના જ ટ્રાન્સપ્લેન્ટ અને સર્જરી વખતે સર્જરીના દર્દીઓ ખાસ અલર્ટ રહેવાની જરૂર હોય છે.
  • તાવ અથવા ધ્રૂજારી હોય તો ગર્ભો ન હોય, ભારે ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *