અવસાન: ‘હમ આપકે હૈ કૌન’ના સંગીતકાર રામ લક્ષ્મણ ફેમ વિજય પાટિલે 78 વર્ષની ઉંમરે નાગપુરમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા

અવસાન: ‘હમ આપકે હૈ કૌન’ના સંગીતકાર રામ લક્ષ્મણ ફેમ વિજય પાટિલે 78 વર્ષની ઉંમરે નાગપુરમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા

Spread the love

વિજય નાગપુરમાં તેના દિકરા સાથે રહેતા

  • તે માત્ર હિન્દી જ નહીં પણ મરાઠી ફિલ્મો પણ આપશે
  • ‘મૈત્રી પ્રસંગ કિયા’ માટે બેસ્ટ મ્યુઝિક કમ્પોઝરનો ફિલ્મફેર અવરોધ

‘મૈં પ્રાર્થના કિયા’, ‘હમ સબ હૈ હૈ કૌન’ અને ‘હમ સાથ હૈ’ થોડા ફિલ્મો મ્યુઝિક રજૂઆત રામ લક્ષ્મણ ફીમ લક્ષ્મણ છે કે વિજય પટિલે વર્ષની 78 વૃદ્ધ મૃત્યુ અંતિમ શનિ લીધા. શુક્રવાર રાતે 1 વાગ્યે નાગપુરમાં અવસાન થયેલ છે. તેઓ તેમના દીકરા અમર સાથે રહે છે. ટેક્નોક્રેટ પવન ઝાડાનું નિધિ માહિતી સોશિયલ મીડિયા પર આગળ લખ્યું, મ્યુઝિક ઇન્ડસ્ટ્રીને વધુ એક અકસ્માત. મ્યુઝિક ડિરેક્ટર રામ લક્ષ્મણનું નાગપુર અવસાન. તે 80 અને 90 ના ડાયનાની ફિલ્મ ‘મૈં પ્રાર્થના કિયા’, ‘હમ સબકે હૈ કનન’ અને ‘હમ સાથ સાથ હૈ’માં મ્યુઝિકની રજૂઆત કરી.

1975 માં મ્યુઝિક ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પગલું ભર્યું
વિજય પટિલ અને તેના મોટા ભાઇ સુખી પાટિલે વર્ષો 1975 માં રામ લક્ષ્મણ નામના મ્યુઝિક ઇન્ડસ્ટ્રીમાં પગલું ભરેલું હતું, પરંતુ એજન્ટ વિનોદ (1976) માં મ્યુઝિક સંદેશાઓ પછી સુતેલી પટિલનું અવકાશ હતું. એ પછી વિજય પટિલે રામ લક્ષ્મણ નામ જ સંગીત યાત્રા શરુ ચિત્ર. તે માત્ર હિન્દી જ નહીં પણ મરાઠી ફિલ્મો પણ આપતો હતો.

સોશિયલ મીડિયા

સોશિયલ મીડિયા

‘મૈં પ્રસંગે કિયા’ ફિલ્મી નસીબ બદલાયું
રામ લક્ષ્મણે ‘મૈં પ્રાર્થના કિયા’થી બ્રેક બનાવ્યાં. આ બેસ્ટ મ્યુઝિક કમ્પોઝરનો ફિલ્મફેર અવોર્ડ સ્ટોર છે. સાથે જ આ પ્રથમ ફિલ્મ જોવાનું બેસ્ટ મ્યુઝિક, બેસ્ટ મેલ પ્લેબેક અને બેસ્ટ લિરિક્સમાં વોવોર્ડ લ મળક્સ.

રામ લક્ષ્મણે ફિલ્ટર મ્યુઝિક આપ્યો:
એજન્ટ વિનોદ (1976)
મૈં પ્રસાદ કિયા (1989)
100 ડઝઝ (1991)
હમ હાકે હૈ કોન (1994)
હમ સાથ સાથ હૈ (1999)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *