સહાનુભૂતિનો દંભ: 57 મુસ્લિમ દેશ અને આશરે 180 કરોડની વસ્તી, 90 લાખની જનસંખ્યા વાળા ઇઝરાયલને રોકવા અસમર્થ; કારણ- બધાને પોતાની ચિંતા

સહાનુભૂતિનો દંભ: 57 મુસ્લિમ દેશ અને આશરે 180 કરોડની વસ્તી, 90 લાખની જનસંખ્યા વાળા ઇઝરાયલને રોકવા અસમર્થ; કારણ- બધાને પોતાની ચિંતા

Spread the love
  • ઇઝરાઇલ પેલેસ્ટાઇન હમાસ યુદ્ધ છેલ્લું અપડેટ; ઇસ્લામિક સ્ટેટ્સ પાકિસ્તાન યુએઈ ઇરાન બેન્જામિન નેતન્યાહૂને રોકવામાં નિષ્ફળ ગયું

ઇઝરાઇલ અને પેલેસ્ટાઇન વચ્ચે 11 દિવસ ચાલવાની દુનિયાના ચિંતિત. મોટાભાગના મુસ્લિમ દેશના શાંતિ સંદેશાઓ યોજાય છે, પરંતુ તે કાંઈ સાચી પણ નથી કહેવાતી, આ બધા જ કહેવાતા હોય છે. ઇસ્લામી દેશની એક સંસ્થાની તમામ વચ્ચે ચર્ચા થઈ. નામ શક્તિશાળી લાગે છે, પરંતુ ઉપયોગી નથી. નામ છે- ગેર્ગેનાઇઝેશન સ્ફસ્લામિક કો–પરેશન. સામાન્ય ભાષામાં ઓઆઈસી કહેવામાં આવે છે. ઓહ હું જોઉં છું …….

તો ઓ.આઈ.સી. અને ઓહ હું જોઉં છું કે અંતરના પ્રબંધકોનો પ્રયાસ છે અને તે અસ્તિત્વ ધરાવે છે કેમ કે અરબ પેન્ટ્રો અરબો પેટ્રો ડોલર્સ પર દેખરેખ રાખવામાં આવી છે, ત્યાં સુધી પેલેસ્ટાઇનની સહાયતા માટે અસમર્થ છે. પેલેસ્ટાઇનમાં કેમ આવવાની સ્થિતિ ઉદ્ભવી એ સલ પણ ોભો આવી ગઈ. આનંદ, ઇઝરાઇલની પણ દલીલો છે. પરંતુ, અતુત્ય આઇસીની વાતો છે.

ઓઆઈસી નો ઇતિહાસ
ઓઆઈસીની સ્થાપના 1967 ની આરબ-ઇઝરાઇલી પછી મે 1971 માં થઈ. તમે આશ્ચર્યજનક કથિત નિદર્શન પેલેસ્ટાઇનની મદદ કરી શકો છો અને તે ઇઝરાઇલની છાપથી મુક્ત રહી છે. 30 દેશોની શરૂઆત, આજે 57 દેશની સગવડ છે. સામાન્ય રીતે, સાઉદી અરેબિયા દરેક જગ્યાઓ પર બનેલા દડ્બોબોત્વીવોને છે. આ કારણ બે છે. પ્રથમ, મુસ્લિમોની આસ્થાના બે સૌથી વધુ કેન્દ્રો મક્કા અને મદિના સાઉદી છે. સેકન્ડ, કોઈ અન્ય મુસ્લિમ દેશ સાઉદીને આર્થિક રીતે પડકાર આપી શકતા નથી.

પાકિસ્તાનનું વરિષ્ઠ પત્રકારનું કહેવું છે કે ઓઆઈસી એક અંધાધૂંધી સ્થાપન કરેલું છે, જ્યારે તેણીની આશા રાખવી જરૂરી નથી. વેસ્ટર્ન વર્લ્ડ આ મોનૂન પણ ખુલી શકતા નથી.

ઓઆઈસી ની શિખામણ એક ઉદાહરણ દ્વારા સમજો
OIC ને ઇન્સ્ટોલ કરે છે 50 વર્ષ પણ વધુ વખત આવે છે. તેમ છતાં ઇઝરાયલને પ્રસ્તાવના પેલેસ્ટાઇન યોગ્ય દરજ્જો મેળવવાની જરૂર છે તે અસમર્થ કેમ છે? આ બસ એક ઉદાહરણ દ્વારા સમજો. કુલ વરસાદનો 48% ભાગ પેલેસ્ટાઇનનો ખોરાક, 44% ભાગ ઇઝરાયલને બન્યો. 8 ટકા યુરોશ્લેમના ભગે અને યુનોના સમર્થનમાં ગયા. અતિ સિદ્ધિ પેલેસ્ટાઇન માત્ર 12 ટકા જગ્યાઓ ભાગ છે. જેની 36 ટકા વિસ્તાર ઇઝરાયલ હડપી ચૂકવવામાં આવી છે. સવાલ એ છે ત્યાં સુધી ઓઆઈસી શું કરતું રહ્યું છે?

નાકમી માટે અરબ વર્લ્ડ જ જવાબ
ગલ્ફ ક્રીન્ટ્રી કહો અરબ મૌલિક કહો. ઓઆઈસી પર ડબ્બો અથવા આમંત્રિત છે. મોટાભાગના સ્થાને રાજાશાહી છે, જ્યાં પેટી રેટ પેટી શાસન ચાલતા હોય છે. સાઉદી અરબીની વાત કરો, અહીં શાહી કુટુંબની સુરક્ષા પાછળ ચિંતિત સ્થાનો છે. 60 વર્ષ અહીંયા અમેરિકાના સેનાનું એર બેઝ અને મિલિટ્રી સ્ટેશન છે. દરેક પરિવર્તનની સ્થિતી તે પશ્ચિમી દેશના નિર્માણમાં હોય છે. ઈરાન મહિલા શિયાળુ સતત ચાલુ રહે છે. તેથી, દર વર્ષ તેઓ લખો ડોલરના હથિયાર ખરીદી છે. જ્યારે ફ્રાન્સના ચાર્લી હેબડો સામયિક ઇસ્લામ સંબંધિત વિવાદિત કાર્ટુનો પ્રકાશિત થઈ હતી, જ્યારે સાઉદી દર્દીઓની બહાર નીકળી ગઈ હતી.

સાઉદી અરબ ચુપ કેમ છે?
આ એક કારણ છે, ફક્ત સ્વાર્થ સાધન છે. દરેક અમીર દેશમાં શાહી અંતર્ગત અથવા અહીંયા લોકો અરબો ડોલરનું રોકાણ કરે છે. અમેરિકા અને યુરોપમાં તેમની પ્રોપર્ટીઝ છે. જ્યારે અમેરિકા રાજાશીને ટકા અમેરિકા ખસેડવામાં આવે છે. જ જલા UA યુએઈ ની પણ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *