રેસમાં ટૂંક સમયમાં અંબાણીને પાછળ છોડશે અદાણી: એશિયાના બીજા સૌથી અમીર બિઝનેસમેન ગૌતમ અદાણી,  આ વર્ષે 33 અબજ ડોલરની વધી સંપત્તિ

રેસમાં ટૂંક સમયમાં અંબાણીને પાછળ છોડશે અદાણી: એશિયાના બીજા સૌથી અમીર બિઝનેસમેન ગૌતમ અદાણી,  આ વર્ષે 33 અબજ ડોલરની વધી સંપત્તિ

Spread the love
  • મુકેશ અંબાણી ગૌતમ અદાણી નેટ વર્થ | ગૌતમ અદાણી .5 B..5 અબજ ડlarsલર સાથે એશિયાનો બીજો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ બન્યો
  • ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરિઅર દર્દીઓ રિન્યુએબલ એનર્જી સુધીના કામચલાઉ છે ગૌતમ અદાણી
  • આ વર્ષે અંબાણીની સંપત્તિ 17.5 વાગ્યે ડ્રોનો ઘટાડો થયો

ગ્રુપણા મલીક ગૌતમ અદાણી એશિયાના બીજા નંબરનો સૌથી મોટો એમીર બિઝનેસમેન ગયો છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 66.5 અબજ ડોલર છે. આ વર્ષે તેના સંપર્કોમાં 33 અબજ ડ્રોલોનો વધારો થયો છે. 100 ટકાનો વધારો થયો છે. એશિયામાં પહેલા નંબર પર રિલાયન્સ મુકેશ અંબાણીની કુલ સંપત્તિ 76.5 અબજ ડોલર છે. આ માહિતી બ્લૂમબર્ગના બિલિનેર ઈન્ડેક્સમાં બનાવવામાં આવી રહી છે.

સતત આગળ ચાલવું અદાણી
જે રીતે ગૌતમ અદાણી આગળની ચળવળ ચાલે છે તે સંભવિત છે, તે ટૂંક સમયમાં મુકેશ અંબાણીની પાછળની જગ્યા હોઈ શકે છે. આ વચ્ચેના સંપર્કોમાં ફક્ત 10 અબજ ડ્રોલોન જ ફર્ક છે. ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરિએન્ટ રિન્યુએબલ એનર્જી સુધીના કામચલાઉ કામ કરતા ગૌતમ અદાણીએ ચિકિત બેવરેજથી ફાર્મામાં કામચલાઉ કર્મચારીની માલિકીની શંખનાને પાછળની રજાઓ છે. શણશાનની સંપત્તિ 63.6 અબજ ડોલર છે. વૈશ્વિક સ્તરની વાત અચોક્કસ સમયે અમીર બિઝનેસમેન 13 છે. જ્યારે અદાણી 14 માં નંબર પર છે.

આ વર્ષ અંબાણી સંપર્ક જન્મ ઘટી
આ વૃદ્ધ વાર્તામાં અંબાણીના સંપર્કોમાં 17.5 અબજ ડ્રોલોનો ઘટાડો થયો છે. જ્યારે અદાણીની સંપત્તિ 32.7 અબજ ડ્રોલોનો જન્મ થયો છે. અદાણીની સંપર્કો છેલ્લા એક વર્ષમાં નોંધાયેલ વૃદ્ધિ જોવાનું છે. મે 2020 થી તેમની પાસેની તેમની કંપની કંપનીની સમીક્ષામાં નોંધ્યું હતું કે તે જોવાનું માલી છે. શેરબજારમાં વધારો થયો છે, અદાણીની કંપનીનો શેર શેરો ઉપર ચાલુ છે. દર તેણે દર સપ્…..

અદાણીની 6 લિમિટેડ કંપનીઓ
અદાણીની લિમિટેડ 6 કંપની માર્કેટ કેપ એક વર્ષમાં 41.2 ગણી યાત્રા છે. આ સમયે રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ ગ્રૂનિક માર્કેટ કેપ ફક્ત 55 ટકા જડ છે. રિલાયન્સ ગ્રુકી માર્કેટ કેપ 13 લાખ લાંબી છે, જ્યારે અદાણી ગ્રુપ કંપની માર્કેટ કેપ 8.4 લાખ યાત્રા છે. ગયા વર્ષની વાત છે તો અદાણી ગ્રુપની કંપની માર્કેટ કેપ 20 અબજ ડોલર જે હવે 115 અબજ ડોલર છે. તેમાં કેળો 6 સ્થળોએ આવે છે. રિલાયન્સ ગ્રુન્સી માર્કેટ કેપ અત્યારે 125 અબજ ડોલરથી 178 અબજ ડોલર આવે છે.

અદાણી ટોટલ ગેસોનો શેર 1 વર્ષમાં 114 ગણો વધારો
ગયા વર્ષે 1 વર્ષ શેરબજારમાં અદાણી ટોટલ ગેસોનો શેર 114 ગણો વધારો થયો છે, જે સૌથી વધુ શેરનો હિસ્સો છે. અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝનોના શેરમાં 82 ગણો વધારો થયો છે, જ્યારે અદાણી ટ્રાન્સમિશનનો શેર 61 ગણો વધારો થયો છે. અદાણી ગ્રીન એનર્જી શેર 43 ગણો અને અદાણી પાવર શેર 18 ગ્લો વધાર્યા છે. અદાણી ગ્રુપ અતિધાર બંદર, એરપોર્ટ, એનર્જી, રિસોર્સ, લોજિસ્ટિક, પેકેજ્ડ ફૂડ, એગ્રી બિઝનેસ, રિયલ એસ્ટેટ, ફાઈનાન્શીયલ સર્વિસ, ગેસ અને ડિફેન્સ સંબંધ મેન્યુફેક્ચરીંગની સ્થિતિ છે.

એશિયાના ટોપ 5 મીમિરોનું પર્ફોમન્સ કેવુ અનુસંધાન
એશિયાના 5 અમીરો તેમાંથી 3 ચાઇના છે અને 2 ભારત છે. તે ફક્ત અદાણી અને ટેસેન્ટના સીઇઓ હ્યુએન્ટેંગિના સંપર્કમાં જન્મે છે. અંબાણીની સંપત્તિ સામાન્ય ઘટાડો થયો. જ્યારે શનશ્નીની સંપત્તિ 14.6 અબજ ડોલર ઘટી છે. હ્યુટેંગની 4.1 અબજ ડોલર સંપર્કોની મુસાફરી છે. અલીબાબ ગ્રુપના સીઇઓ જૈક માની સંપર્કો 1.6 અબજ ડોલર ઘટી છે. જ્યારે અદાણીની સંપર્કોમાં વૃદ્ધિ નોંધવામાં આવી છે, કારણ કે તેના લિમિટેડ 6 કંપનીના શેરોમાં એક વર્ષમાં 50 ગણો કરતાં વધુ વખત આવે છે.

બે કંપની સંશોધન શેર 100 ગોલ કરતાં વધુ
બંન્ની કંપની શેર 100 ગોલ કરતા વધારે છે. ખાસ કરીને અદાણી ટોટલ ગેસ અને અદાણી ટ્રાન્સમિશન શેર અતિતિ રૂ. 1400 પ્રવાસ ચાલુ છે. રિલાયન્સના શેર પણ અતિ સિધ્ધિ ચાલે છે. અદાણીની 6 કંપનીઓ અદાણી ગેસ અતિ સિદ્ધિ વિદેશી કંપની ટૂટલ સાથે ટચઅપ છે જ્યારે ગેસનો સપ્તાહ છે. જ્યારે અદાણી ટ્રાન્સમિશન છે જે લોજિસ્ટિક અને અન્ય સેક્ટરમાં છે. અદાણી એન્ટરપ્રાઇઝ જે તે એરપોર્ટ અને રિયલ્ટી અન્ય છે. અદાણી પાવર વીજળીના સપ્લાય સેક્ટરમાં છે. ગ્રીન નર્જીમાં અદાણી ગ્રીન નર્જીના કામચલાઉ થાય છે.

જનતા સાથે જોડાયેલી કંપનીઓ
સામાન્ય જનતા સાથે જોડાયેલી કંપનીની વાત છે તે મુખ્ય અદાની ગેસ અને અદાણી પાવર છે. આ ગેસ સપ્લાયથી વિજળી ડિસ્ટ્રિબ્યુશનનું કામચલાઉ કામ કરે છે અને સામાન્ય લોકો સીધી જોડાયેલી હોય છે. અદાણી ગ્રુપ રિયલ્ટીમાં નિરીક્ષણ વેન્ચર સાથે કામચલાઉ કામ કરે છે અને આ લક્ઝુરિયસ રેસિડેન્શિયસને તાત્કાલિક ધોરણે દૂર કરવામાં આવે છે. રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝની વાત તે સામાન્ય લોકો સાથે જોડાયેલી કંપની છે. પેટ્રોલ ડી નિહાળી મોબાઈલ ફોન, ટેલિકોમ અને રિટેલ પણ તે સામે છે. ખાસ કરીને તેના જિયો બ્રાન્ડ લાઈનસિલિન ડિલીવરી કે ઇ-કોમર્સ અને ટેલિકોમાંથી એક વર્ષ બ્રાન્ડ માનવામાં આવે છે.
રિટેલમાં રિલાયન્સ રિટેલ ભારતનો છેલ્લા સમયનો બ્રાન્ડ છે. તે ટેલિકોમ, ભાડા અને ડિજિટિ દ્વારા સામાન્ય જનતા સાથે જોડાયેલી કંપની છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *