મહારાષ્ટ્રના ગઢચિરોલીમાં પોલીસ અને નક્સલીઓ વચ્ચે અથડામણ, 13 નક્સલીઓ ઠાર મરાયા

મહારાષ્ટ્રના ગઢચિરોલીમાં પોલીસ અને નક્સલીઓ વચ્ચે અથડામણ, 13 નક્સલીઓ ઠાર મરાયા

Spread the love

ગઢચિરોલી, તા. 21 મે 2021, શુક્રવાર

મહારાષ્ટ્રના ગિગરોલીમાં શુક્રવાર મોડી રાતે પોલીસ અને નક્સલવાદીઓ વચ્ચેના એન્કાઉન્ટરમાં 13 નક્સલવાદીઓના મોત થયા હતા રિપોર્ટ આવે છે. મહારાષ્ટ્ર પોલીસ સી-60૦ યુનિટિટેશન અને નક્સલવાદીઓ વચ્ચે એન્કાઉન્ટરકાંઠા છે. ગઢચિરોલીના ડીઆઈજી સંદિપ પટટિલે માહિતી આપે છે.

અગાઉ જણાવાયું છે કે છઠ્ઠીના સમયગાળા થયા હતા, પછીના સમાચારપત્રો પછીના સમાચાર પછી નક્સલવાદીઓના 13 લોકો પર પહોંચ્યા છે.

ઘણા બધા કામસ્થાર મરાયા હોવાની આશ્ચર્ય
કોટમી જંગલ સુરક્ષા સુરક્ષા અને નક્સલીઓ વચ્ચે શુક્રવારના ડેટા. હવે ફાયરિંગ બંધ થઈ ગયું છે અને સર્ચ સંચાલન ચાલી રહ્યું છે. અત્યાર સુધી 13 નક્સિલી પરિષદો આવે છે. પોલીસના શંકર ઘણા બધા કામ કરનારા હોઇ શકે છે.

ગિચરોલી ગોંડિયા રેન્ડર આઇજી સંદિપ પાટિલે નક્સલીયો વિરુદ્ધ ઓપરેશનની પુષ્ટિ કરતાં તેના કરતા વધુ સર્ચ ઓપરેશન ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે. સલામતીનો આશ્ચર્ય એ ઘણાં નક્સલી હજું પણ કટટમી જંગલમાં છુપાયેલા હોઇ શકે છે. આ એલર્ટ એક સર્ચ ઓપરેશન હાથ ધરવામાં આવે છે.

નક્સલીયોના બે વર્ષ પહેલાં IED બ્લાસ્ટ
મહારાષ્ટ્રમાં ગઢચિરૌલીના વર્ષોમાં વર્ષ 2019 માં નક્સલિયો દ્વારા કરવામાં આવેલા આઈઆઈડી બ્લાસ્ટમાં 15 પોલીસ સૈનિકોનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં ઓછામાં ઓછા 16 લોકો મૃત્યુ પામે છે. વિસ્ફોટની પહેલા નક્સલીઓએ એક માર્ગ નિર્માણ કંપની 27 વાહનોમાં આગ લગાવી દીધી. વિસ્ફો દૈયા ગયેલા લોકો પણ વાહન ચાલે છે. વિસ્ફોટ પોલીસકર્મીઓના વાહિના કુરખેડા વિસ્તાર કુરખેડા વિસ્તારના ચંદ્રની નાણાની સંસર્ગમાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *