ब्लैक फंगस का खतरा: आयुर्वेदज्ञों का दावा- खून चूस ‘जोंक’ ठीक कर सकती है ब्लैक फंगस; IMA का तर्क- ये महामारी का वक्त, नॉन सीरियस बातें न करें

ब्लैक फंगस का खतरा: आयुर्वेदज्ञों का दावा- खून चूस ‘जोंक’ ठीक कर सकती है ब्लैक फंगस; IMA का तर्क- ये महामारी का वक्त, नॉन सीरियस बातें न करें

Spread the love
  • લોહી ચૂસીને આયુર્વેદનો ક્લેમ ‘જખમ’ મટાડી શકે છે, આઇએમએ કોરોનાની પ્રથમ તરંગમાં કોરોનિલ કહે છે, હવે સેકન્ડમાં લેચની સ્ટોરી

કોરોના વચ્ચેની એક અને બિમારી હવે મહામારીના સ્વરૂપમાં છે. કોરોનાથી સંમિશ્રિત માઇઝર્સ પર ‘બ્લैकક ફંગસ’ કા ભયરા મંડરા રહે છે. તે બિમારીના અશ્રુઓ પર અસરકારક રીતે જોવા મળે છે, જેમાં ફેફસાં અને બ્રેન પર પણ અસર પડે છે. ચાર રાજ્યોમાં આ બિમારીની મહામારી ઘોષણા કરવામાં આવી છે જેમાં અંકેટની નોંધ લેવામાં આવી છે.

બ્લैकક ફંગસની પરિસ્થિતિ માટે કોવિડ પ્રાંતિજના સમયની સાથે એટી ફંગલ દૂરસ્થની દિવાળી છે, પરંતુ પટ્ટણાની આયુષ્યવદ ક इसकेલેજની પરિસ્થિતિ હતી, એક આયુર્વેદિક તલાશી લેવાની શોધ એ આ સમયની ચર્ચા વિષય બની છે. इसमें इसमें जों इसमें इसमें इसमें ज के इसमें જો કે એલોપેથિક ડોકટરોના કહેવા મુજબ તે ફંગલ ઇફેક્શન છે અને તે સમયગાળા દરમિયાન જંક દ્વારા સંભવિત નથી. ડોકટરોના સંગઠન આઇએમએ કવિતાઓએ જણાવ્યું છે કે મહામારીનો સમયગાળો એ રીતે નોન સીરિયસ દાવે ન રાખવો, લોકોમાં ભ્રષ્ટ થવું એ છે.

તો ખરેખર શું છે?
ચોત્નાના આયુર્વેદ કોલેજના પ્રિન્સિપલિલેશ્વર પ્રસાદ ને દૈનિક ભાસ્કરના આ વિશે જણાવ્યા અનુસાર, ‘આયુર્વેદના ચોરસ ગ્રંથ સુશ્રુત સંહિતામાં જંકક નરેપીએ વિશે જણાવ્યું હતું. તે જલૌકા ટ્રીટમેન્ટ પણ કહે છે. ब्ल ब्ल स ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल ब्ल જ્યારે કેન્દ્રિય આયુષ મંત્રીમંડળની મંજૂરી હોય ત્યારે અમે આ ટ્રાયલ શરૂ કરનારી કરીએ છીએ. ‘

અમે કહીએ છીએ, ‘સુશ્રુત સંહિતા 17 વેન્થ અધ્યાયમાં લિચ થ્રેપી અથવા હલૌકા થ્રેપીનો વિસ્તારથી જિક્ર છે. દર અસ્સલ, ધ્યાન સંબંધિત એલર્જી, તીવ્ર ઘાવા, શરીરમાં બ્લડની ક્લોટિંગ છે, શરીરમાં વિષતત્વ (ભુતકાળનું) અવસ્થા પર આવી રહ્યું છે આંખોનો ગ્લુકોમા નામનો બીમારી આવી રહી છે તેનો ઉપયોગ પહેલા થઈ રહ્યો છે. ‘ ગ્લુકોમાની બિમારીના મોટા ભાગના 60 વર્ષો અથવા તે પછી લાંબી વ્યક્તિઓ હોય છે. इसमें ों आ ों ों दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव दबाव

દિગ્ગજ નેતા આયુર્વેદ કોલેજના પ્રિન્સિપલ ડ.. દિलेश्वर प्रसाद કહે છે કે આયુર્વેદના ચર્ચ ગ્રંથ સુશ્રુત સંહિતામાં જંકક થરેપી અથવા હૌરોકા ટ્રીટમેન્ટ કા જિક્ર છે. બ્લैकક ફંગસના નિર્દેશી સ્થિતિમાં અથવા લીક થ્રેપીમાંથી આવી શકે છે

દિનેश्वर પ્રસાદ કહે છે, ‘બ્લैकક ફંગસ એક પ્રકારનું પાત્ર છે’ પેથોજન ‘છે. જે સાડાસના શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે. બ્લैकક ફંગસ મ્યુક્રોમાઇકોસીસ પણ કહે છે. તે નાકનો અવરોધ છે. આ બીમારીમાં નાકથી લાલ અથવા લાલ રંગનો ડિસ્ચાર્જ છે. ડબલ વિજન અથવા ધંધળા દર્શન કરવા વિશે વિચારો. નેક્રોસિસ યની સંક્રમણોના ભાગોની કોશિકાઓનો ક્ષિતિ પહોંચે છે. ખન કા થકા જામ છે. અસરકારક ભાગોની કૃષિ વિષયતા આ જાતિઓ છે. યે સર્વ પ્રકારની જીનકા સુશ્રુત સંહિતામાં જિક્ર્ડ થયેલ છે. મુશ્કેલીઓ માટે જલૌકા યાની લીચ થોરપીની મદદરૂપ થઈ. ‘

જો કે પ્રસાદ તે પણ કહે છે કે ‘હું કશું કહેતો નથી, કેમ કે ગંભીર તબક્કે બ્લ ब्लક ફંગસનો ચેપ લાગી શકે છે, પરંતુ ડિટેસ્ટિની સ્થિતિમાં હોય છે.’

મુશ્કેલી માટે જोंન્કની યોગ્ય ઓળખ
દિનેश्वर प्रसाद કહે છે, ’12 પ્રકારની જનક કા જિક્ર સુશ્રુત સંહિતામાં છે. સમાવિષ્ટ 6 વિષયો નથી અને 6 વિષયો નથી. જે વિષયલી નથી, તે શ્વાસોચ્છવાસ કરી નથી. કપિલા, પિંગલા, शंखमुखी, मुसिका, पुंडरीकमुखी और सावरिका। આ જંકકનો ઉપયોગ કરે છે બ્લैकક ફંગસ થાય છે. આશ્ચર્યજનક આયુર્વેદની ઓળખ જાણી શકાય છે. તેથી ધ્યાનમાં લો, કોઈ પણ જોન્સકનો પકડનાર ચિપકણા અલ્ટા શું છે. ‘

શું છે લીચ થ્રેપી અને શું થાય છે?
દિનેશ્વર પ્રસાદનું સ્થળ, જोंન્કના ઇકત્તામાં પાણી અને મીટીમાંથી ભરે એક ટंकન્કમાં જાળવણી થાય છે. તે પછી સુકા માંસ અને કેટલાક જલીય પધ્ધતિયુક્ત ભોજન માટે મગ્ન રહેવું પડે છે. દર ત્રીજા દિવસે પાણી આપો અને તાજા રાંધવા રાખો. જંઝકનો ઘાટ અથવા સંમિશ્રિત સ્થળ પર ચિપકણા હોવું. તે કંઇક ગન્દા ખૂન હી ચૂસતી છે. શુદ્ધ ખૂન તે નહીં જેમ કે ગંડા કુંડની જગ્યા છે, તે તુરંત જ તેના ભાગોને છોડી દે છે. न अगर न न तो ें जगह जगह पर पर जगह देना देना देना देना

ચંદ્રના આયુર્વેદ કોલેજના ડોકટરોએ જણાવ્યું છે કે સુશ્રુત સંહિતામાં 12 પ્રકારના જोंનચોર્સ જિક્ર છે.  આનો વિષય છ વિષયોલી અને છઠ્ઠી સામાન્ય છે.  સામાન્ય સમયનો સામાન્ય જ सामान्यન્કનો ઉપયોગ થયો છે.

ચંદ્રના આયુર્વેદ કોલેજના ડોકટરોએ જણાવ્યું છે કે સુશ્રુત સંહિતામાં 12 પ્રકારના જोंનચોર્સ જિક્ર છે. આનો વિષય છ વિષયોલી અને છઠ્ઠી સામાન્ય છે. સામાન્ય સમયનો સામાન્ય જ सामान्यન્કનો ઉપયોગ થયો છે.

આયુષ મ્યુનિ.ના કોવિડ ટાસ્ક ફોર્સે કહ્યું- આ વિશે હજી કંઈ વિચારશો નહીં
આયુષ મ્યુનિ.ના અંતર્ગત કોવિડ ટાસ્ક ફોર્સસ ચેયરપર્સન ભુષણ પટવર્ધનને કહ્યું, ‘કોविड टास्क फोर्स के पास ऐसा कोई प्रॉपोजल नहीं आया है. અમે કોઈક વાર થ્રેપીની મંજૂરી નથી આપી. ‘ ઉધર, ટમ્પ્ના આયુર્વેદ કોલેજ દેવદેવ પ્રસાદ કહે છે, ‘રાજ્ય રાજ્ય અને કેન્દ્રિય મંત્રાલયમાં આ બાબતોની ચર્ચા થઈ છે.

બનારસ હરિયાળી યુનિવર્સિટીમાં આયુર્વેદ ડીપાર્ટમેન્ટની હેડ ડ.. યમન કૃષ્ણ ને લીચ થ્રેપીથી બ્લैकક ફંગસના સંજોગોમાં જણાવ્યું હતું કે, ‘જલૌકા ટ્રીટમેન્ટ બાય બીમારી’ અને ‘આઇ આઈ’ વિષયવસ્તુ છે. ‘બ્લ ब्लક ફંગસ’ના બરાબર શક્યતા હોઈ શકે છે, પરંતુ પરવાનગી પહેલા ક્લિનિકલ ટ્ર्राઇલલ હોવી જોઈએ.’

હવે સુધી બ્લેક ફંગસનો કેટલો કેસ આવ્યો?
મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત અને દિલ્હીમાં બ્લैकક ફંગસના કેસ જોવા મળ્યા છે. મહારાષ્ટ્રની આરોગ્ય મંત્રાલયના પ્રકાશનની 1500 જેટલી ઘટનાઓ આવી છે જેનો સમાવેશ ગુજરાત આરોગ્ય વિભાગની સંખ્યા 900 લોકોના કોરોનાથી બરાબર થઈ ગઈ પછી બ્લેક ફંગસનો વાર્તા છે. દિલ્હીમાં હવે આ કેસ વધે છે.

શું કહે છે એલોપેથિક ડ ?ક્ટર?

ઇન્ડિયન મેડિકલ એસોસિએશન (આઇએમએ) ની જનરલ સર્કિટરી ડો. જયેશ એમ લેલે લિચ થ્રેપીથી બ્લैकક ફુંગ્સની સંભાવના પર કહે છે, ‘કોઈને તે કોઈ દેશમાં નથી મળતું, જે એક સંપૂર્ણ વિશ્વમાં સંકટ આવે છે. તે સર્દી-જમાકટ નથી, મહામારીનો સમય છે. આ સમયે કોઈ ટ્ર्राલલ વિના પણ કંઇક ન આપી શકશે નહીં. જિન આયર્વેદાચારકનો તે પહેલાં તમે ક્લિનિક ટ્રાયલનો એપ્રૂવલ પ્રમાણિત જુતાને હોવો જોઇએ. નથી

અમે કહીએ છીએ, ‘ફર્સ્ટ વેવમાં બધા કોરિનલ કોરોનિલ થઈ ગયા છે, કેટલાંક લોકો ઠીક છે, અંકેટ શું ચાલુ નથી કરતો, સેકન્ડ વેવમાં કોરોનિલ કહાં છે? ડ.. જયેશ કહે છે, ‘એક વૃદ્ધ આયુર્વેદના તે કહે છે કે બ્રહ્મંદ્રમાં ઓક્સિજન હી ઓક્સિજન છે, કોઈ ઘટાડો નથી. પીપલની પોડ નીચે જાકર બેસે છે. તો હવે જુઓ મીડિયા મીડિયાની એક સ્ટોરી લાહા, તે ફલાન વ્યક્તિ પીપલની પોડ નીચે જાકર બેઠેલી છે. મારી ગુજારીશીશ આ સમયની જેમ નોન સીરિયસ દાવે નહીં, તે હા દાવે કયા બાળકોની જાન લેશે, નજીકમાં નથી? ‘

હજી એમ્ફોટેરેસિન બી એન્ટિ ફંગલ મેડિસિનમાંથી તે સ્થિત થયેલ છે. ગંગારામ હોસ્પિટલના સિનિયર ડ डॉक्टरક્ટર મનિષ મુન્ઝાલ નેવાસ્ટિનેટમાં હાલના હોસ્પિટલમાં બ્લैकક ફન્ગસ के टेरिनेबन म० मरीज हैं જિનકે માટે એમ્ફોટોરેસિન બી એન્ટિ ફંગલ ઇંજેક્શનની આવશ્યકતા છે. અમે યે ઇન્જેક્શન શોધી કાनेીએ છીએ મેડિકલ સ્ટોરથી અચાનક તે ઇંજેક્શન વાહન લે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *